[TLBB] Xin giúp vấn đề ̣Đổi Huyền Hạo Ngọc lấy Ám Khí Mai Hoa Tiêu.
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    88

Xin giúp vấn đề ̣Đổi Huyền Hạo Ngọc lấy Ám Khí Mai Hoa Tiêu.

1. Server chạy đúng:
    [Only registered and activated users can see links. ]

Bước 2 hiển thị trên Server chạy đúng:

2. Server bị lỗi - Server mình:

Bước 2 hiển thị trên Server không chạy được:

Nếu mình nhấn nút "Trả" thì bảng sẽ biến mất và không hiển thị gì cả.

Cái đổi set Huyền Hạo thì ok, chạy tốt.

Vấn đề cần giúp đỡ:
    1. Cách fix để đổi được Ám Khí Mai Hoa Tiêu.
    2. Bảng đầu tiên thì dòng "Đổi Ngọc Huyền Hạo lấy trang phục Huyền Hạo" nó nằm trong file eMission_ExchangeEquip.lua. Cái này mình tự dịch dựa trên Server FPT. Nhưng tại sao mình tìm dòng "Huyền Hạo Ngọc đổi ám khí: Mai Hoa Tiêu" ̣không thấy nằm trong file nào cả. Mình dùng phần mềm tìm kiếm text trong file tìm chuỗi "Mai Hoa Ti" trong folder tlbb trên server không thấy nằm trong file nào cả. Mặc định cái dòng đổi set Huyền Hạo nó tiếng Hoa, mình tìm chuỗi đó xong Việt Hoá. Dòng đỗi ám khí thì mặc nhiên nó là tiếng Việt rồi.

Nhưng nếu tìm chuổi "梅花镖" - Tiếng Hoa của Mai Hoa Tiêu thì sẽ ra được mấy file, rốt cuộc mình vẫn không biết dòng: "Huyền Hạo Ngọc đổi ám khí: Mai Hoa Tiêu" nằm trong file nào.

Thanks.
    Lần sửa cuối bởi kid1110, ngày 17-01-12 lúc 02:18 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kid1110 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vippro0's Avatar
    Thanks
    178

Ðề: Xin giúp vấn đề ̣Đổi Huyền Hạo Ngọc lấy Ám Khí Mai Hoa Tiêu.

liên kết đến script trong sv, ban mở file lua lập phồn lên tìm trên mấy dòng đầu có ID file lua liên kết bạn mở script.dat tìm script đó xem nằm ở đâu là ra đổi huyền hạo, mình chỉ biết nói vậy không biết bạn có hiểu hay không, !!!
    Khách viếng thăm hãy cùng vippro0 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vippro0 vì bài viết này !

kid1110 (17-01-12)

Thành Viên
    Thanks
    88

Trích dẫn Gửi bởi vippro0 [Only registered and activated users can see links. ]
    liên kết đến script trong sv, ban mở file lua lập phồn lên tìm trên mấy dòng đầu có ID file lua liên kết bạn mở script.dat tìm script đó xem nằm ở đâu là ra đổi huyền hạo, mình chỉ biết nói vậy không biết bạn có hiểu hay không, !!!
    Thì mình tìm ID Script của NPC Lập Phồn ra nó mới hiện ra được cái Đổi Trang bị Huyên Hạo đó bạn? Mặc định Server NPC đó tên tiếng Hoa mà, còn Server Hà Hoàng thì lại xoá tên của nó, nhưng lại để Title là Lập Phồn.

NPC này gọi 3 file lua ra, mình mở ra và làm đổi đc Trang bị Huyền Hạo, nhưng đổi Ám Khí thì không có trong 3 file mà NPC Lập Phồn gọi.

3 file đó:
    - eMission_KillFanZei.lua
    - eMission_KillXiaoXiao.lua
    - eMission_ExchangeEquip.lua

Nhìn tên file cũng hiểu chỉ có file eMission_ExchangeEquip.lua là mang chức năng đổi item. Mà trong file chỉ có đổi trang bị Huyền Hạo thôi, mình không tìm được đổi ám khí Mai Hoa Tiêu.
    Lần sửa cuối bởi kid1110, ngày 17-01-12 lúc 04:43 PM.

Thành Viên tandat102's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi kid1110 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thì mình tìm ID Script của NPC Lập Phồn ra nó mới hiện ra được cái Đổi Trang bị Huyên Hạo đó bạn? Mặc định Server NPC đó tên tiếng Hoa mà, còn Server Hà Hoàng thì lại xoá tên của nó, nhưng lại để Title là Lập Phồn.

NPC này gọi 3 file lua ra, mình mở ra và làm đổi đc Trang bị Huyền Hạo, nhưng đổi Ám Khí thì không có trong 3 file mà NPC Lập Phồn gọi.

3 file đó:
    - eMission_KillFanZei.lua
    - eMission_KillXiaoXiao.lua
    - eMission_ExchangeEquip.lua

Nhìn tên file cũng hiểu chỉ có file eMission_ExchangeEquip.lua là mang chức năng đổi item. Mà trong file chỉ có đổi trang bị Huyền Hạo thôi, mình không tìm được đổi ám khí Mai Hoa Tiêu.

Bạn xem lại có sai sót gì không. đã hiển thị ra thì bạn làm đúng rồi chỉ sợ trong lúc việt hóa có vấn đề thôi Server mình đổi bình thường.
    Khách viếng thăm hãy cùng tandat102 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tandat102 vì bài viết này !

kid1110 (17-01-12)

Thành Viên
    Thanks
    88

Trích dẫn Gửi bởi tandat102 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn xem lại có sai sót gì không. đã hiển thị ra thì bạn làm đúng rồi chỉ sợ trong lúc việt hóa có vấn đề thôi Server mình đổi bình thường.
    Rồi, Việt Hoá các nhiệm vụ từ Đại Lý, Lạc Dương, Tô Châu, Kiếm Các, Vô Lượng Sơn, Đôn Hoàng, chuổi nhiệm vụ Kịch Tình 20 - 30 - 40 làm ok. Bây giờ đụng đến chổ NPC Lập Phồn phát hiện ra không đổi được Ám Khí. Chép lại mấy file nguyên gốc liên quan đến NPC Lập Phồn vẫn không đổi được. Không biết lỗi phát sinh từ đâu.

Chẳng lẽ làm lại từ đầu. Việt Hoá các Nhiệm vụ gần 10 ngày rồi.
    Lần sửa cuối bởi kid1110, ngày 17-01-12 lúc 08:40 PM.

Thành Viên
    Thanks
    68

bác kid cho mình hỏi tý đc ko. pm yahoo mãi ko có gì. bỏ sro về tlbb à
    Khách viếng thăm hãy cùng kiepvesau96 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    88

Trích dẫn Gửi bởi kiepvesau96 [Only registered and activated users can see links. ]
    bác kid cho mình hỏi tý đc ko. pm yahoo mãi ko có gì. bỏ sro về tlbb à
    Một ngày đẹp trời, dạo vào box TLBB, thấy có share vài Server, download về thử, rùi từ đó ngâm cứu đến h

Các Chủ đề tương tự

1. ai cho mình xin id pét huyền dược thú 75
    Bởi cucudambo trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-05-11, 09:06 AM
  2. Cần Tìm Anh Em Có Tâm Huyết ^^!
    Bởi tyangel trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 13-09-10, 09:22 PM