Server Thiên Long Bát Bộ v0.85 4 lỗ 7 skill (chưa hoàn chỉnh) - Trang 27
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 27 của 29 Đầu tiênĐầu tiên ... 17 25 26 27 28 29 CuốiCuối
Kết quả 261 đến 270 của 281
    Thành Viên
    Thanks
    14

Ðề: Server Thiên Long Bát Bộ v0.85 4 lỗ 7 skill (chưa hoàn chỉnh)

Trích dẫn Gửi bởi rkitvn [Only registered and activated users can see links. ]
    Tại sai mình dùng lệnh stop.sh để stop sv thì đến sharememory savingd data.... thì đơ luôn, nếu thay sharememory củ thì được, nhưng sv không chạy. Cái sharememory này ngừng hơn 1 giờ mà không được, ram của mình là 12 GB.
    Có thể dùng lệnh stop shm trước rồi chạy ./stop.sh (cd /home/tlbb/Server --> ./shm stop)
    Khách viếng thăm hãy cùng thehell99 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thehell99 vì bài viết này !

rkitvn (23-11-11)

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    196

Fix lỗi khóa tài khoản .
    Vào data oracle -> tl_gameuser .
    Chạy lệnh sau :

CREATE TABLE "TL_GAMEUSER"."BLACKMACHINECODELIST"
    ( "MACHINECODE" VARCHAR2(50) NOT NULL ENABLE,
    "1" VARCHAR2(11) NOT NULL ENABLE
    ) PCTFREE 10 PCTUSED 40 INITRANS 1 MAXTRANS 255 NOCOMPRESS LOGGING
    STORAGE(INITIAL 65536 NEXT 1048576 MINEXTENTS 1 MAXEXTENTS 2147483645
    PCTINCREASE 0 FREELISTS 1 FREELIST GROUPS 1 BUFFER_POOL DEFAULT)
    TABLESPACE "USERS"
    ;
    Không có gì là không thể

Thành Viên
    Thanks
    28

Hiện tại mình không còn bị lổi tài khoản bị khóa mà đã tạo nhân vật thành công rồi, nhưng load vào thì đơ, mysql hoặc files trên sv chưa đúng, nên bị đơ luôn. Về phần oracle thì ok ?
    Khách viếng thăm hãy cùng rkitvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    28

Trích dẫn Gửi bởi rikudo [Only registered and activated users can see links. ]
    Không phải lỗi, đưa ra để đối chiếu cho ai chịu khó xem lỗi thôi .
    Còn việc chạy thành công hay chưa, cái này mình không rõ, có lẽ là chưa .
    Nếu bạn chạy công vào được game thì có thể chia sẽ cho mọi người không ???
    Khi 1 người nào đó làm không được thì cần người chia sẽ, ai làm được rồi mà không chia sẽ thì thấy họ "...", "công nhân người Việt Nam mình càng giỏi thì càng ít nói" mình đã đọc rất nhiều bài của rikudo nói: mình đang add table khi nào thành công sẽ share, bây giờ chạy server được rồi thì mất tích, Dẫu sao cũng căm ơn đã share ít kinh nghiệm trong thời gian qua. Tạm biệt.
    Khách viếng thăm hãy cùng rkitvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    196

Trích dẫn Gửi bởi rkitvn [Only registered and activated users can see links. ]
    Khi 1 người nào đó làm không được thì cần người chia sẽ, ai làm được rồi mà không chia sẽ thì thấy họ "...", "công nhân người Việt Nam mình càng giỏi thì càng ít nói" mình đã đọc rất nhiều bài của rikudo nói: mình đang add table khi nào thành công sẽ share, bây giờ chạy server được rồi thì mất tích, Dẫu sao cũng căm ơn đã share ít kinh nghiệm trong thời gian qua. Tạm biệt.
    Khỏi phải nói xoáy bạn nhé ...
    Còn mình vẫn làm đúng như lời nói đó ...
    Đã share đầy đủ data ... Nói thật ra , mình không thích những người mà không động não để lấy chất xám người khác , sau đó đem về mở server online kiếm tiền, trong khi kiến thức chưa không có tý gì .
    Khi mình không chạy được, người khác hướng dẫn cũng không bằng mình share như vậy, data người ta không cho, fix cũng ko , đều gợi ý cả .
    Không có gì là không thể

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến rikudo vì bài viết này !

kenisen (26-11-11)

Thành Viên kenisen's Avatar
    Thanks
    80

Khỏi phải nói xoáy bạn nhé ...
    Còn mình vẫn làm đúng như lời nói đó ...
    Đã share đầy đủ data ... Nói thật ra , mình không thích những người mà không động não để lấy chất xám người khác , sau đó đem về mở server online, trong khi kiến thức chưa chuẩn bị kỹ càng .
    Khi mình không chạy được, người khác hướng dẫn cũng không bằng mình share như vậy, data người ta không cho, fix cũng ko , đều gợi ý cả .
    Mình rất thích bài này của bạn. Bạn nói đúng, nhưng chỉ đúng 1 bộ phận thôi. Còn có những người thật sự thích tlbb, thích làm server off nữa mà. Như mình chẳng hạn. Niềm vui của mình là tập làm server off, hạnh phúc khi vược qua được lỗi, vui khi hướng dẫn được ai đó thành công. Chỉ đơn giản vậy thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng kenisen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kenisen vì bài viết này !

rikudo (26-11-11)

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    196

Trích dẫn Gửi bởi kenisen [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình rất thích bài này của bạn. Bạn nói đúng, nhưng chỉ đúng 1 bộ phận thôi. Còn có những người thật sự thích tlbb, thích làm server off nữa mà. Như mình chẳng hạn. Niềm vui của mình là tập làm server off, hạnh phúc khi vược qua được lỗi, vui khi hướng dẫn được ai đó thành công. Chỉ đơn giản vậy thôi.
    Nếu server offline thì còn rất nhiều thời gian để nghiên cứu, không như mấy người làm server online đâu bạn à
    Nếu để nghiên cứu thì source cũ mình share, đủ bạn nghiên cứu , trong khi mình vẫn chưa tìm hiểu hết .
    Không có gì là không thể

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến rikudo vì bài viết này !

kenisen (26-11-11)

Thanks
    80

Nếu server offline thì còn rất nhiều thời gian để nghiên cứu, không như mấy người làm server online đâu bạn à
    Nếu để nghiên cứu thì source cũ mình share, đủ bạn nghiên cứu , trong khi mình vẫn chưa tìm hiểu hết .
    Thanks bạn, mình sẽ cố gắng thêm. Mình sẽ sử dụng lại những cái bạn đã share xem sao. Àh, cho mình hỏi, mình xem lại các bài trước của rikudo thì link mediafire server bạn share bị đặt pass rồi, mình không dowload được. Xin rikudo cho lại pass để dowload. [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    196

Trích dẫn Gửi bởi kenisen [Only registered and activated users can see links. ]
    Thanks bạn, mình sẽ cố gắng thêm. Mình sẽ sử dụng lại những cái bạn đã share xem sao. Àh, cho mình hỏi, mình xem lại các bài trước của rikudo thì link mediafire server bạn share bị đặt pass rồi, mình không dowload được. Xin rikudo cho lại pass để dowload. [Only registered and activated users can see links. ]
    Nói thật trong forum này chỉ có những người sau có tâm huyết : Lâm Ngọc Huy , master2010 gì đó . Hay sang forum trung quốc để xem hướng dẫn ...
    Tối mình về hỏi sư phụ pass rồi send mess cho bạn!
    Không có gì là không thể

Thanks
    80

Nói thật trong forum này chỉ có những người sau có tâm huyết : Lâm Ngọc Huy , master2010 gì đó . Hay sang forum trung quốc để xem hướng dẫn ...
    Tối mình về hỏi sư phụ pass rồi send mess cho bạn!
    Cảm ơn bạn. Mình chỉ mới bắt đầu học dev tlbb cách đây 1 tháng thôi hà. Mình cũng muốn sang forum TQ tìm hiểu, rikudo cho mình link forum đó với.

Trang 27 của 29 Đầu tiênĐầu tiên ... 17 25 26 27 28 29 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cài đặt Server Thiên Long Bát Bộ
    Bởi giaochu trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 13-06-12, 07:22 AM
  2. Ai có Server Thiên Long + võ lâm 2
    Bởi anhvu6 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 08-08-11, 08:55 PM
  3. Server thiên long v1106 và v2011
    Bởi DNTmaster trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-04-11, 06:35 PM
  4. Có Server offlinene Thiên Long Bát Bộ chưa nhỉ?
    Bởi SmileAngel trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 23-09-08, 05:46 AM