Cài JX Online Trên VPS winserver 2008
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    18

Cài JX Online Trên VPS winserver 2008

Mình có con VPS winserver 2008 hiện tại đã mở hết tất cả các port TCP cần thiết.Không biết có cần mở thêm UDP không?. Mình cài mãi mà toàn lỗi s3relay.

Không cài loopback thì có thể làm online được không ?
    Nếu có cài loopback thì ip của loopback điền là ipwan hay ip card mạng ?

Trong Database thì điền là Mac Loopback hay Mac cạc mạng thật, và ip là ip wan hay ip card mạng ?

Các files trên server thì chỗ nào cần điền là IP wan chỗ nào là ip card mạng ?

Xin chân thành cảm ơn. Mình đã tìm kĩ các ebook và làm thử rồi đều lỗi ko đc.

Phiên bản ổn định nhất để làm online là bản nào nhỉ
    Khách viếng thăm hãy cùng TND.VN xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

™ (¯`PhiênVũ™ ´¯)™ phien-nhatrang's Avatar
    Đang ở
    Nha Trang
    Thanks
    194

Ðề: Cài JX Online Trên VPS winserver 2008

Theo kinh nghiệm của mình có 2 loại VPS
    1 loại lúc bạn ping (gõ cmd > ipconfig) ko thấy ip wan (tức ip khi vào canyouseme) thì việc đâu tiên là bạn tạo ngay 1 card ảo và điền ip wan( canyouseme) vào.Đến phần server tất cả những file .ini mà chỗ nào có dòn ip đều sửa lại ip wan (can...)
    2 loại này ping thấy ngay ip wan thì bạn ko cần tạo card ảo rồi điền ip wan gì cả chứ config mà chạy.

trong 2 trường hợp trên nếu nó phát sinh một lỗi, ko có thì thôi vì lỗi nãy ngẫu nhiên) là : lúc chạy đến phần bishop nó báo lỗi tức là bishop ko nhận ip wan (canyou....) thì lúc này bạn tạo tiếp cho 1 card ảo điền ip dạng như sau vào 192.168.1.... rồi khi nào chạy đến bishop nếu báo lỗi điền ip 192.168.1...vào, còn ko thì vào file bishop.cfg sửa lại ip thành 192.168.1...cũng ok

sr all cái vụ online em hơi bị máu
    Bishop check pass KT
    Source KT online

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến phien-nhatrang vì bài viết này !

TND.VN (14-05-11)

Thành Viên
    Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi phien-nhatrang [Only registered and activated users can see links. ]
    Theo kinh nghiệm của mình có 2 loại VPS
    1 loại lúc bạn ping (gõ cmd > ipconfig) ko thấy ip wan (tức ip khi vào canyouseme) thì việc đâu tiên là bạn tạo ngay 1 card ảo và điền ip wan( canyouseme) vào.Đến phần server tất cả những file .ini mà chỗ nào có dòn ip đều sửa lại ip wan (can...)
    2 loại này ping thấy ngay ip wan thì bạn ko cần tạo card ảo rồi điền ip wan gì cả chứ config mà chạy.

trong 2 trường hợp trên nếu nó phát sinh một lỗi, ko có thì thôi vì lỗi nãy ngẫu nhiên) là : lúc chạy đến phần bishop nó báo lỗi tức là bishop ko nhận ip wan (canyou....) thì lúc này bạn tạo tiếp cho 1 card ảo điền ip dạng như sau vào 192.168.1.... rồi khi nào chạy đến bishop nếu báo lỗi điền ip 192.168.1...vào, còn ko thì vào file bishop.cfg sửa lại ip thành 192.168.1...cũng ok

sr all cái vụ online em hơi bị máu
    thế còn ng ta đề cập đến wip là cái gì nhỉ. em vào vps gõ ipconfig ko ra ip wan nên chắc là rơi vào loại 1 rồi . Cho em nick yahoo của ank nhé thank you.

Thế còn Mac trong Serverlist thì điền mac của loopback hả a

Thành Viên sevenmrbjn's Avatar
    Đang ở
    California
    Thanks
    77

Tui Cài Trên VPS Thì Cũng Bị Lỗi Erro S3reply, Nhưng Khắc Phục Bằng Hệ Thống Của Server Hút Hít Thì Không Sao Nhưng Được 1 Tí Thì Các Gamer Văng sạch...
    Khách viếng thăm hãy cùng sevenmrbjn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến sevenmrbjn vì bài viết này !

TND.VN (14-05-11)

Thành Viên
    Thanks
    18

Mình cũng đang rất chi là thắc mắc cái vụ này người thì bảo đặt ip lan trong file server người thì bảo đặt ip wan. Chẳng biết đường nào mà lần thế rốt cục là đặt ip trong các file là wan hay lan ? trong database serverlist thì cũng đặt là wan hay lan ?

JX-Group-Development notfile's Avatar
    Thanks
    66

Thứ nhất không cần cài card mạng ảo làm gì cả phang luôn card mạng thật
    IP và MAC là card mạng thật < vì VPS vỗn dĩ nó cũng là card ảo rồi lấy đâu ra thật >

Lưu ý : tất cả các file để config trsererse server config = IP wan hết cũng dc chẳng sao ! nhưng tốt nhất dùng tool mà config không thừa không thiếu

Thứ 2 nếu lỗi bishop vì IP lạ nó không nhận thì config lại trong SQL là song
    cứ thế là chạy vù vù thôi !
    Khách viếng thăm hãy cùng notfile xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    18

mình config các kiểu rồi nhưng cứ đến gameserver chạy đến cái dòng gatewayip cuối là nó đơ luôn s3relay ko success được. nếu rảnh thì teamviewer xem qua dùm mình cái sv nhé.

Các Chủ đề tương tự

1. Cho Em Hỏi Ai Biết Cài MU Online Trên Vps Windows Server 2008 ko
    Bởi gamekvnn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 05-09-11, 01:34 AM
  2. cho e hỏi Kiwi Guard FireWall có chạy trên vps winserver 2008 k?
    Bởi quochuy2409 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 04-05-11, 12:01 PM
  3. Winserver 2k3
    Bởi carotkhoaitay trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 15-12-10, 09:28 AM
  4. demo Full emulator Silkroad online 2008
    Bởi kenvinxuan trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 30-12-08, 02:34 PM