Các bạn bên box JX làm ơn giúp mình về lỗi SQL với
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành Viên
    Thanks
    0

Các bạn bên box JX làm ơn giúp mình về lỗi SQL với

Trước em cài MU đã cài SQL ngon lành rồi nhưng sau 1 thời gian lại gỡ SQL ra và bây giờ cài lại thì như thế này đây các bác xem giúp em với
    cài đi cài lại bao nhiêu lần rồi cũng không được , đã làm đủ cách rồi từ quét virus đến cài lại win rồi xoá đi cài lại không biết bao nhiêu lần mà không được luôn . Mong các bác thuơng tình giúp em với
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng thienhamu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

†–Fox-River™–† [B.M.W]Sports's Avatar
    Đang ở
    —»(¯™°•¤_kµ†€_£øñ€_ £¥_¤•°™¯) ¯ßuNyE JEn???´¯)
    Thanks
    244

Ðề: Các bạn bên box JX làm ơn giúp mình về lỗi SQL với

bạn down sql khác xem , do cái sql bạn đang xài bị thiếu file hay sao đó

Thử một lần thôi, sống giản dị bao dung chân thật sẽ thấy vui hơn. Bằng lòng và nâng niu trân trọng cho những gì mình đang có trong đời. Tính toán làm chi se sua làm chi hơn thua hình thức kia. Có khó gì đâu cho câu cảm ơn hay câu xin lỗi trên môi mình.
    Khổ thế đấy

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Lỗi đó là do tên máy đó !

Thằng SQL này bị lỗi khìn khìn ! Tên máy bắt buộc fải chữ in hoa hết mới ko bị lỗi đó ! Nếu tên máy là thaihoa91 chẳng hạn, thì sẽ lỗi ngay, nhưng nếu sửa tên máy thành THAIHOA91 thì sẽ ko bị lỗi

Cách sửa tên máy : Chuột fải vào My Computer --> Chọn Properties --> Chọn thẻ Computer Name --> Nhấn nút Change --> Gõ vào ô Computer Name tên in hoa hết (ví dụ THAIHOA91 chẳng hạn) --> rùi nhấn OK --> Nhấn Apply và OK lần nữa --> Nó sẽ báo là cần reset máy để tên máy mới vừa chỉnh lại mới có hiệu lực ! Chọn OK --> Nó ra 1 bảng thông báo hỏi có reset ngay ko --> Chọn Yes và nó tự reset máy --> Sau khi reset máy xong cài SQL lại bình thường là hết bị
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Cám ơn bạn thái hòa đã giúp nhưng mình làm theo cách của bạn mà vẫn ko được .
    Mong ai có cách khác thì chỉ mình với
    Thân
    Khách viếng thăm hãy cùng thienhamu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    18

không phải do tên máy đâu. Tôi để tên máy chữ thường có ảnh hưởng gì đâu.
    Do MSQL bị lỗi. Bạn tìm đĩa khác đi.
    Khách viếng thăm hãy cùng cuncon82 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

AshtonLee of the Rain 🌦
    Đang ở
    日本国
    Thanks
    415

lỗi này nó có nhắc đến thư mục trong Win có thể là bạn đang dùng bản rut gọn Win

[Only registered and activated users can see links. ]

Tôi sẽ đi về đâu ?
    Sau hàng chục năm qua lang thang tìm kiếm điều kỳ diệu, tìm kiếm nơi thuộc về ?