Công Thành Chiến - Các Vấn Đề Nan Giải - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 19 của 19
    Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    4

Ðề: Công Thành Chiến - Các Vấn Đề Nan Giải

Trích dẫn Gửi bởi Luffy[D.E.V] [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn nói thế cũng = thừa - từ xưa đến nay bản của Bác Lee là vl nhất rồi mà , còn các bản còn lại thì nói cho chuẩn là Demo thì đúng hơn
    không nhất thiết chỉ có anh Lee là có CTC nhé bạn. mình cho CTC trên ss3ep2 vẫn bình thường. các GS sau này của SCFMT cũng có ghi trên Log castle signe 100% cơ mà.
    quan trọng là cậu config thế nào cho nó CTC ấy chứ.
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên xom1b's Avatar
    Đang ở
    void main()
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi KúnKuTe [Only registered and activated users can see links. ]
    trước SS2 VTM của anh Lee mình vẫn cho CTC suốt nhưng từ khi lên ss4 thì chưa bg. nhưng theo mình nghĩ thì nó cũng giống nhau đa phần. vào SQL set guild chủ thành time cách nhau 7 ngày. nhưng các cậu không phải đợi 7 ngày nữa nhé, chỉnh time ngày đầu và time ngày CTC cách nhau không phải chờ: cụ thể là Hnay là 27/11/2010 cậu muốn CTC hôm nay thì trừ 7 ngày về trước tức là 21/11/2010. active nó.
    sau đó đên config trong MuCastle.dat ta chỉnh time CTC trong ngày 27/11/2010
    config thêm trong commonserver.cfg ngày tháng năm nữa cho chắc.
    vào game đăng ký CTC đến time admin gõ lệnh CTC thế là CTC, đên lúc hết time CTC thì gõ lệnh kết thúc. thế là xong.
    Thích chỉnh thế nào chả đc
    từ GS 1.00.18 đã ko cần admin gõ lệnh rồi. Cứ config đến h` là đâm chém thôi

Thành Viên
    Đang ở
    StrawHat Crew
    Thanks
    24

vậy ai đã có bản chuẩn CTC rồi nào , nếu có share lên , rồi close topic , chỉ sợ mỗi người giữ cho mình 1 vốn riêng thôi ,xin lỗi nói quá các bạn bỏ qua cho
    Khách viếng thăm hãy cùng Luffy[D.E.V] xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên xom1b's Avatar
    Đang ở
    void main()
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi Luffy[D.E.V] [Only registered and activated users can see links. ]
    vậy ai đã có bản chuẩn CTC rồi nào , nếu có share lên , rồi close topic , chỉ sợ mỗi người giữ cho mình 1 vốn riêng thôi ,xin lỗi nói quá các bạn bỏ qua cho
    Chủ yếu là cách config thôi. Ai găm làm quái gì cái GS_CS . GS 16 đã công thành ầm ầm rồi thì k lí do gì các bản về sau ko dùng đc
    còn SCF SS5 don't care vì nó làm trên source deathway. Mà source đó CS chưa hoàn thiện nên ....(có thể thôi vì ko test, thấy Deathway bảo thế)

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    6

ctc thì bản nào chẳng ctc được. Nếu là Server SCF 10.03.70 thì bản này lỗi GS_CS không ctc được thì phải còn lại tất cả các bản có GSCS đều chạy được hết. Cố gắng nghiên cứu các bài hướng dẫn đã có, và suy luận chút xíu về chỉnh thời gian để có thể ctc được ngay không cần đợi.

Server ENC1.09.3 mình online ctc ầm ầm, mà chỉ được mấy tuần đầu member háo hức tham gia, 3 tuần gần đây chẳng ma nào tham gia nữa, vì Guild chủ thành có mấy Top trong Server nên các G khác nản, tuần trước còn không có người đăng kí ctc chán luôn> Member giờ chỉ cắm đầu vào cày rs với lại item khùng, hầu như các event rất ít tham gia, chỉ những event admin tổ chức trao thưởng ngay (mì ăn liền) thì nhao nhao hết cả lên

Thành Viên tranthuy's Avatar
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi nhactre8x [Only registered and activated users can see links. ]
    3.vô SQL-->MuOnline -->table MuCastle_DATA
    bạn thấy dòng nào xóa sạch dòng đó đi.
    sau đó chạy GS_CS --> ok ==> ok
    xong vô lại sẽ thấy 1 dòng mới xuất hiện hãy chú ý cái MAP_SVR_GROUP có trùng với ServerCode của Sv CTC ko? nếu trùng thì ok còn ko thì hãy xem lại và bây giờ bắt đầu config G chủ thành và ngày của hệ thống cho đúng với config hồi nãy trong server
    Bạn ơi, cái MAP_SVR_GROUP không trùng với ServerCode của CTC thì phải làm sao, nó = 0 (ServerGame). Hay phải update database bằng tay?
    Khách viếng thăm hãy cùng tranthuy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    StrawHat Crew
    Thanks
    24

bác Pxx Cũng Làm MU hả - MU gì vậy em qua học hỏi cái - Đang ko có trò gì chơi
    Khách viếng thăm hãy cùng Luffy[D.E.V] xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Van_Bom's Avatar
    Thanks
    814

vấn đề nằm ở đây này
    MuCastleData.dat

các bạn chú ý trong đó có mốc thời gian để đăng ký rồi là linh tinh, nhưng ko phải là thích cho giờ thế nào là tùy đâu, các bạn hãy thử cài lại bản 1.02N của chuột thành tinh và config xem, sẽ biết nguyên nhân,...may mà đợt đó tớ có mò cái vụ này mấy tháng...

thứ 2 là nếu sài SCF thì nó bị pack file rồi...mà pack file rồi thì có lẽ là hơi khó

tớ gợi ý vậy thôi tại vì tớ ko có máy nên ko nói chi tiết được...
    Đã già yếu và bệnh tật

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi tranthuy [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi, cái MAP_SVR_GROUP không trùng với ServerCode của CTC thì phải làm sao, nó = 0 (ServerGame). Hay phải update database bằng tay?
    trong MuCastle_Data tại sql bạn chỉnh nó theo trong servercode tại serverinfo trong GS_CS là oke

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. Quà chia tay cho anh em
    Bởi zonjkut3 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 61
    Bài viết cuối: 22-02-12, 10:14 PM
  2. [Video]Chia sẽ hướng dẫn cài Chiến Quốc cho các bạn
    Bởi kelalung trong diễn đàn Server Chiến Quốc
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 21-09-11, 01:20 PM
  3. Cuộc chiến đỗ xe ga đã việt hóa tới 90% đây !!!
    Bởi Oack123 trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-01-11, 06:10 AM
  4. Gửi lời chia buồn tới gia đình Nhạc sĩ Bảo Phúc
    Bởi vietmagic trong diễn đàn Thông Tin 24h
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-06-09, 05:26 PM