Chia sẽ nhạc Au cho mọi người..! (Nhạc abm) - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Thành Viên
    Đang ở
    Trùm Quậy (Tổ chức GBC)
    Thanks
    35

Ðề: Chia sẽ nhạc Au cho mọi người..! (Nhạc abm)

Trích dẫn Gửi bởi hoangnamvip [Only registered and activated users can see links. ]
    hoan nghênh ý kiến của bạn: cóa 2 lý do để mình ngại làm nhạc hàn:
    1: Mình vẫn thích nghe nhạc Việt hơn nhạc hàn (Lý do chính)
    2: Do trong Au cóa rất nhiều nhạc Hàn roài, mà mình thì chưa nghe hít, nên sợ bị trùng lặp lém.
    Nhưng mình sẽ thử làm một số bài nhạc Hàn trong phần tiếp theo.. hì hì... Mong các bạn ủng hộ....
    Sặc, nhóc lại chúa ghét nhạc Việt với Hàn Quốc, chỉ thích USUK. Đúng là mỗi người một sở thích
    Khách viếng thăm hãy cùng nhocquay4mat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoangnamvip's Avatar
    Thanks
    7

Thì tất nhiên roài.. Mỗi người một sở thích chứ sao giống nhau đc hì hì... Nhạc Hàn nghe cũng hay nhưng chẳng hỉu gì cả... chỉ cảm nhận đc giai điệu thôi.. Còn nhạc việt thì nghe vừa nghe hay vừa hỉu đc ý nghĩa của bài hát nữa...
    Khách viếng thăm hãy cùng hoangnamvip xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi hoangnamvip [Only registered and activated users can see links. ]
    hoan nghênh ý kiến của bạn: cóa 2 lý do để mình ngại làm nhạc hàn:
    1: Mình vẫn thích nghe nhạc Việt hơn nhạc hàn (Lý do chính)
    2: Do trong Au cóa rất nhiều nhạc Hàn roài, mà mình thì chưa nghe hít, nên sợ bị trùng lặp lém.
    Nhưng mình sẽ thử làm một số bài nhạc Hàn trong phần tiếp theo.. hì hì... Mong các bạn ủng hộ....
    Bạn bày mình cách xóa nhưng bài hát ko thix trong client dc ko , mình cũng thử làm rồi nhưng mà làm xong vào game nhạc bị lỗi fonts ( máy cài vi_for_xp rùi nha ) , chọn nhạc thì bị bay ra lun
    Khách viếng thăm hãy cùng 123456812 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    7

Icon10 Trợ Giúp Cho Bạn

Trích dẫn Gửi bởi 123456812 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn bày mình cách xóa nhưng bài hát ko thix trong client dc ko , mình cũng thử làm rồi nhưng mà làm xong vào game nhạc bị lỗi fonts ( máy cài vi_for_xp rùi nha ) , chọn nhạc thì bị bay ra lun
    Cái Này đơn giãn mà.. Bạn muốn delete bài nào thì bạn hãy Unpack file 009.acv trong client roài mở file À½¾Ç_w.slk ra (trong thư mục script) roài tìm và xóa những bài nào bạn muốn. tiếp bạn vào thư mục script trong server Au cũng mở file music.slk và tìm và xóa những bài nào bạn muốn giống như trên (để cho nhẹ hơn bạn cóa thể vào thư mục abm tìm và xóa những file .tbm or .abm -- Vào thư mục sound và xóa những file .thd or hd Tương ứng với bài hát đóa)

Còn lỗi font List bài hát thì khắc phục như sau: (Theo sự giúp đỡ của: Hiếu Trung + thecongcntt + playdan + ... )

Để chỉnh sửa nhạc phải làm theo mấy cách sau mới không bị lỗi font:

1. Cách 1 dùng phần mềm edit SLK + Excel
    * Máy không được dùng font TQ nếu sử dụng bằng phần mềm edit SLK + excel.
    * Thiết lập môi trường tiếng việt cho windows ( dùng phần mềm edit SLK + Excel)

2. Dùng phần mềm mã nguồn mở OpenOffice (chuẩn nhất)
    Ưu điểm:
    * Máy cài font TQ hay không cài cũng ok
    * Máy ko cần thiết lập môi trường tiếng việt cũng ok
    * Save trực tiếp ko cần phần mềm nào khác (Edit SLK...)

Link down:
    + phần mềm edit SLK: [Only registered and activated users can see links. ]

+ Open Office: [Only registered and activated users can see links. ]

Chúc Bạn Thành Công..!
    Lần sửa cuối bởi hoangnamvip, ngày 04-08-10 lúc 07:16 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng hoangnamvip xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

thx bạn nhưng mà làm sao mình biết những file .tbm or .abm , những file .thd or hd Tương ứng với bài hát đó được , vào là ra 1 rừng luôn
    Khách viếng thăm hãy cùng 123456812 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi 123456812 [Only registered and activated users can see links. ]
    thx bạn nhưng mà làm sao mình biết những file .tbm or .abm , những file .thd or hd Tương ứng với bài hát đó được , vào là ra 1 rừng luôn
    Thì tên của những file nào giống nhau là cùng một "bộ", chỉ khác phần mở rộng thôi
    VD: Ví dụ mình muốn xóa một bài hát có tên abm là hieutrung01.abm
    thì đầu tiên là xóa cái hàng có thông tin bài hát đó

Vào Client/abm xóa hieutrung01.abm
    Vào Server/sound xóa hieutrung01.hd (còn nhạc tbm là .thd)
    Vào Server/sound xóa hieutrung01.bdy
    Mấy cái file trong Server ko xóa cũng ko sao, vì nó rất nhẹ (có mấy chục KB hà)
    Khách viếng thăm hãy cùng hieu trung xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    7

Xin share thêm list nhạc Fix lỗi lệch nhịp. Mong các bạn thông cảm cho sai xót này, vì mình làm nhạc Au cũng chưa đc thành thạo cho lém.
    Đây là list nhạc nên rất nhẹ, các bạn down về rồi thay thế vào list nhạc cũ nhé.
    Fix lỗi lệch nhịp: [Only registered and activated users can see links. ]

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. [Video]Chia sẽ hướng dẫn cài Chiến Quốc cho các bạn
    Bởi kelalung trong diễn đàn Server Chiến Quốc
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 21-09-11, 01:20 PM
  2. Mới phát hiện đc chia sẽ luôn
    Bởi kjmbialon trong diễn đàn Thế Giới Hoàn Mỹ
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-01-10, 03:03 PM