[JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER - Trang 40
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 40 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 30 38 39 40 41 42 50 90 140 ... CuốiCuối
Kết quả 391 đến 400 của 2270
    Thành Viên
    Thanks
    12

Ðề: Trung Tâm Giaỉ Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

Cho hỏi hiện giời thì file server JX nào là chạy good nhất vì mình thấy quá nhiều server nhưng phần cài đặt thì không có cái nào là chạy được hoàn chỉnh toàn là thiếu file và gặp lỗi ... mặc dù làm theo hướng dẫn nhưng chạy vẫn còn là chuyện hên và xui...
    ở file pay system nó báo S3PDB MSSQLSERVER Connection:o COM eror: IDispatch eror #3092.....
    đây là lỗi gì xin các bác chỉ giúp không đăng nhập vào game được vào được tới phần chọn nhân vật là nó báo server không kết nối...
    Khách viếng thăm hãy cùng kennymask xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi kennymask [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho hỏi hiện giời thì file server JX nào là chạy good nhất vì mình thấy quá nhiều server nhưng phần cài đặt thì không có cái nào là chạy được hoàn chỉnh toàn là thiếu file và gặp lỗi ... mặc dù làm theo hướng dẫn nhưng chạy vẫn còn là chuyện hên và xui...
    ở file pay system nó báo S3PDB MSSQLSERVER Connection:o COM eror: IDispatch eror #3092.....
    đây là lỗi gì xin các bác chỉ giúp không đăng nhập vào game được vào được tới phần chọn nhân vật là nó báo server không kết nối...
    Lỗi S3PDB MSSQLSERVER Connection:o COM eror: IDispatch eror #3092..... mình cũng bị hoài như vẫn vào game bình thường !

Bạn post hình GS lúc game báo lỗi đi !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ai biết chỉnh tốc độ lên máu trên đầu quái ko? Trong võ lâm VNG thấy số hiển thị damage lên máu quái chồng lên nha nhìn rất thích.
    Nhưng server nào tui down về dòng damage cũng chạy rất nhanh,nhìn chán kinh. Ai giúp với.
    PS:Ai biết tại sao trong server Độc bá khi chuyển sang map luyện công thì bị đơ hình ko? Vẫn mở F3 F4 được,thoát được,chết về ba lăng lại nhìn thấy hình. Tui dùng client mới nhất của VNG + patch client full,ko dùng patch part1 part2 của topic.
    Khách viếng thăm hãy cùng blackrose28 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi blackrose28 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai biết chỉnh tốc độ lên máu trên đầu quái ko? Trong võ lâm VNG thấy số hiển thị damage lên máu quái chồng lên nha nhìn rất thích.
    Nhưng server nào tui down về dòng damage cũng chạy rất nhanh,nhìn chán kinh. Ai giúp với.
    PS:Ai biết tại sao trong server Độc bá khi chuyển sang map luyện công thì bị đơ hình ko? Vẫn mở F3 F4 được,thoát được,chết về ba lăng lại nhìn thấy hình. Tui dùng client mới nhất của VNG + patch client full,ko dùng patch part1 part2 của topic.
    Lỗi 1 : Bạn vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Mở NpcS.txt bằng Excel rùi tìm cột LifeParam để chỉnh máu quái ! Còn việc hiển thị số máu quái là do Client --> Client hiện dùng ko tốt như Vinagame ! Lỗi + thiếu chức năng khá nhiều --> Cần có bộ SOURCE CODE FULL mới làm dc !

Lỗi 2 : Bạn vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy maplist.ini --> Paste vào thư mục Settings của Client thử xem !

Thành Viên
    Thanks
    0

Mình Bị Lỗi Connect DB error ! Mình Đã thử đủ mọi cách
    Với lại,trong mục SQL Server Configuration Propertions, thẻ Security -Mình Không thể chọn System Account được! (Mình không biết post hình :H) Như là nó đóng băng luôn không cho check vào.
    Trong Enterprise Manager chỉnh pass sa trùng với pass sa trong Database.ini rồi, cũng đã Attach Database, chỉnh IP trùng khớp hết rồi.

Chỉ chưa check đc System Account
    Ai giúp mình với. Thanks nhiều !
    Lần sửa cuối bởi whitelegend, ngày 18-10-09 lúc 05:43 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng whitelegend xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Mình có 1 câu cần hỏi về JX ?
    Mình đã có file skills.txt của Kiếm thế ,giờ mình muốn lấy hình ảnh file spr để làm skills cho JX thì làm thế nào đây ?
    Xin cám ơn các bạn !
    Khách viếng thăm hãy cùng double50cent xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi double50cent [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình có 1 câu cần hỏi về JX ?
    Mình đã có file skills.txt của Kiếm thế ,giờ mình muốn lấy hình ảnh file spr để làm skills cho JX thì làm thế nào đây ?
    Xin cám ơn các bạn !
    Cái này bạn cần phải kết hợp 2 file Skills.txt và Missles.txt nữa ! Rùi đọ giữa 2 game xem bên Jx cái nào có đường dẫn thì paste nó tương ứng qua !

Thành Viên
    Thanks
    0

Icon8 Ðề: Trung Tâm Giaỉ Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

Trích dẫn Gửi bởi whitelegend [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình Bị Lỗi Connect DB error ! Mình Đã thử đủ mọi cách
    Với lại,trong mục SQL Server Configuration Propertions, thẻ Security -Mình Không thể chọn System Account được! (Mình không biết post hình :H) Như là nó đóng băng luôn không cho check vào.
    Trong Enterprise Manager chỉnh pass sa trùng với pass sa trong Database.ini rồi, cũng đã Attach Database, chỉnh IP trùng khớp hết rồi.

Chỉ chưa check đc System Account
    Ai giúp mình với. Thanks nhiều !
    Không ai giúp mình hết àh. Ai giúp với
    Khách viếng thăm hãy cùng whitelegend xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi whitelegend [Only registered and activated users can see links. ]
    Không ai giúp mình hết àh. Ai giúp với
    Cái của bạn là OK ! Phần đó ko sao đâu !

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái này bạn cần phải kết hợp 2 file Skills.txt và Missles.txt nữa ! Rùi đọ giữa 2 game xem bên Jx cái nào có đường dẫn thì paste nó tương ứng qua !
    thaihoa nói mình hiểu .Nhưng mình chỉ tìm dc skills.txt của client kiếm thế mà ko tìm dc missle.txt cua kiem thế .
    và chủ yếu là mình chỉ cần cái file.spr của missle thôi để có thể tự thiết kế skills mới cho JX.
    Hòa giúp dc thì mình cám ơn lắm lắm ! ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng double50cent xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 40 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 30 38 39 40 41 42 50 90 140 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 145
    Bài viết cuối: 08-03-12, 12:21 PM
  2. Trung tâm giải đáp thắc mắc về GB Server
    Bởi YeuVo_ThuongCon trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 64
    Bài viết cuối: 25-02-12, 10:02 AM
  3. Server Trung Quốc
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-07-10, 09:10 PM
  4. Xin server bản tiếng Trung
    Bởi viyeumasong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-04-10, 04:42 PM