[KT] Về unpack spr skill kiếm thế
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Thành Viên linhhonbs's Avatar
    Đang ở
    Ở Đâu Không Phải Trái Đất
    Thanks
    158

Về unpack spr skill kiếm thế

Chào anh/chị tiền bối !
    Hiện tại em đang muốn unpack các spr ( còn nằm trong pak hoặc ra spr) ra các file .tga hoặc png để sử dụng.
    Em unpack all bằng rpgviewer thì không thấy png của skill nào hết... unpack bình thường thì ra spr thì không biết cách convert lại.
    Thấy có tool spr2tga nhưng mà click vào không chạy không biết nó hoạt động kiểu gì.
    Tiền bối nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với. Em đang dự tính lấy spr skill để code con game off nho nhỏ dạng towerdefender
    Em cảm ơn.

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng linhhonbs xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    17

Ðề: Về unpack spr skill kiếm thế

cho minh xin tools này với
    cảm ơn bạn nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng OldGamer xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

mở RPGviewer lên chạy tới skill cần unpack - export - current picture - chọn đuôi PNG hay JPG gì ấy tùy bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng duongdong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    17

Trích dẫn Gửi bởi duongdong [Only registered and activated users can see links. ]
    mở RPGviewer lên chạy tới skill cần unpack - export - current picture - chọn đuôi PNG hay JPG gì ấy tùy bạn
    SPRViewer không nhận diện được spr Tự Động Đánh.
    Mình muốn tách spr ra thành frame rồi convert lại xem lỗi không

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi OldGamer [Only registered and activated users can see links. ]
    SPRViewer không nhận diện được spr Tự Động Đánh.
    Mình muốn tách spr ra thành frame rồi convert lại xem lỗi không
    frame ảnh khi unpack = RPGviewer nó sẻ nó nền màu đen nên kiểu gì thì khi bạn convert lại .spr lỗi ngay
    Khách viếng thăm hãy cùng duongdong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    17

Trích dẫn Gửi bởi duongdong [Only registered and activated users can see links. ]
    frame ảnh khi unpack = RPGviewer nó sẻ nó nền màu đen nên kiểu gì thì khi bạn convert lại .spr lỗi ngay
    Ý mình là cái tự động đánh này unpack bằng KTUnpack bỏ vào game Võ Lâm nó bị lỗi đen như vậy. Mình đã dùng RPGViewer để tìm và unpack trong update.pak và image_6.pak của KT nhưng không tìm ra.
    Nay mình muốn thử tách spr thành từng frame tga rồi dùng sprtool để chuyển lại spr xem có khử đuọc nền đen không. Các danh hiệu KT mình dùng RPGViee để unpack và bỏ vào Võ Lâm chạy bình thường

Thành Viên Tâm Huyết accelan006's Avatar
    Thanks
    124

Trích dẫn Gửi bởi OldGamer [Only registered and activated users can see links. ]
    Ý mình là cái tự động đánh này unpack bằng KTUnpack bỏ vào game Võ Lâm nó bị lỗi đen như vậy. Mình đã dùng RPGViewer để tìm và unpack trong update.pak và image_6.pak của KT nhưng không tìm ra.
    Nay mình muốn thử tách spr thành từng frame tga rồi dùng sprtool để chuyển lại spr xem có khử đuọc nền đen không. Các danh hiệu KT mình dùng RPGViee để unpack và bỏ vào Võ Lâm chạy bình thường
    chỉ cần làm đúng thì nó sẽ k bị nền đen, nhưng mà làm thế nào thì mình chẳng nhớ. bỏ lâu & mất hết file, tool rồi

hoặc cái này text đơn giản mình nghĩ bác nên nhờ người biết photoshop người ta làm giùm cho từng frame rồi convert spr
    Lần sửa cuối bởi accelan006, ngày 23-09-21 lúc 09:20 AM.

Tuấn

Vi phạm quy định
    Thanks
    17

Trích dẫn Gửi bởi accelan006 [Only registered and activated users can see links. ]
    chỉ cần làm đúng thì nó sẽ k bị nền đen, nhưng mà làm thế nào thì mình chẳng nhớ. bỏ lâu & mất hết file, tool rồi

hoặc cái này text đơn giản mình nghĩ bác nên nhờ người biết photoshop người ta làm giùm cho từng frame rồi convert spr
    Mình mới unpack Kiếm Thế US ra cũng vậy á
    Dùng KTUnpack chứ RPVView không load được spr này.

Spr gốc của Tàu thì load tốt, còn của VN thì bị nền đen như là format của spr này loại đặc biệt sao

Thành Viên Tâm Huyết accelan006's Avatar
    Thanks
    124

Mình mới unpack Kiếm Thế US ra cũng vậy á
    Dùng KTUnpack chứ RPVView không load được spr này.

Spr gốc của Tàu thì load tốt, còn của VN thì bị nền đen như là format của spr này loại đặc biệt sao
    nhớ lúc trước có làm spr cho kiếm thế, có 1 số spr phải để nền đen vào game nó sẽ trong suốt, nhưng mà k nhớ thông số với cách làm

Tuấn

Thành Viên linhhonbs's Avatar
    Đang ở
    Ở Đâu Không Phải Trái Đất
    Thanks
    158

Trích dẫn Gửi bởi accelan006 [Only registered and activated users can see links. ]
    nhớ lúc trước có làm spr cho kiếm thế, có 1 số spr phải để nền đen vào game nó sẽ trong suốt, nhưng mà k nhớ thông số với cách làm
    Dùng tool này của JX [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng linhhonbs xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Cần cao thủ share tools unpack file SPR Kiếm Thế để lấy hình ảnh !
    Bởi utkha trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-11-19, 02:07 PM
  2. [KT] Lỗi unpack spr vì dung lượng spr cao
    Bởi tudz113 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-04-16, 09:51 PM
  3. [JX] Share spr skill Kiếm Thế đã unpack
    Bởi Ron.alone trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 22-05-13, 06:58 PM
  4. [JX] Xin spr + icon + file missile skill của skill kiếm thế