[TLBB] Xin hỏi về game source đc share
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành Viên
    Thanks
    3

Xin hỏi về game source đc share

Mình có thắc mắc là mình thấy các bro share full source và sv tlbb ,v thì có phải mình sẽ chỉnh sữa đc những tính năng của sv đó theo cách mình muốn k? và có phải phần file .tar.gz là source game k? và mình chỉnh sữa trong đó đúng k ạ?
    với mình có thêm thắc mắc nữa là nếu đc 1 bộ full source + sv + client game đc share r thì mình cần những gì để tạo 1 máy ảo riêng , vd như sv sadlove share là phần sv + client + file .tar.gz .vì mình cũng muốn tìm hiểu nhiều hơn là những sv đc tích hợp máy ảo sẵn. hay bị đụng vào ip của modern nhà nên cũng chưa test đc những sv đó. mong ae nào đã từng làm hay cũng thắc mắc giống mình mà chưa đc giải đáp cũng vào cmt cho mình biết với nhé. cảm ơn mọi người
    Khách viếng thăm hãy cùng nine.conut xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên qweasdcz's Avatar
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    43

Ðề: Xin hỏi về game source đc share

Trích dẫn Gửi bởi nine.conut [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình có thắc mắc là mình thấy các bro share full source và sv tlbb ,v thì có phải mình sẽ chỉnh sữa đc những tính năng của sv đó theo cách mình muốn k? và có phải phần file .tar.gz là source game k? và mình chỉnh sữa trong đó đúng k ạ?
    với mình có thêm thắc mắc nữa là nếu đc 1 bộ full source + sv + client game đc share r thì mình cần những gì để tạo 1 máy ảo riêng , vd như sv sadlove share là phần sv + client + file .tar.gz .vì mình cũng muốn tìm hiểu nhiều hơn là những sv đc tích hợp máy ảo sẵn. hay bị đụng vào ip của modern nhà nên cũng chưa test đc những sv đó. mong ae nào đã từng làm hay cũng thắc mắc giống mình mà chưa đc giải đáp cũng vào cmt cho mình biết với nhé. cảm ơn mọi người
    Đúng rồi bạn, chỉnh sửa được theo ý mình hết nhé.
    Hoàn toàn không đụng đến ip modem nhà nhé bạn. Thường có các phần mềm tạo máy ảo khác nhau nhưng phần mềm được dùng nhiều nhất là VMware, máy ảo thì có card mạng riêng cho nó nên không ảnh hưởng gì đến modem trừ khi bạn cần mở pỏt để chơi Online.
    Thường khi cài đặt các server tlbb sẽ cài ở máy ảo hệ điều hành Centos. Có một số bài hướng dẫn cài đặt trên diễn đàn hoặc youtube đó bạn cứ tìm là sẽ ra.
    Khách viếng thăm hãy cùng qweasdcz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến qweasdcz vì bài viết này !

nine.conut (19-07-21)

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi qweasdcz [Only registered and activated users can see links. ]
    Đúng rồi bạn, chỉnh sửa được theo ý mình hết nhé.
    Hoàn toàn không đụng đến ip modem nhà nhé bạn. Thường có các phần mềm tạo máy ảo khác nhau nhưng phần mềm được dùng nhiều nhất là VMware, máy ảo thì có card mạng riêng cho nó nên không ảnh hưởng gì đến modem trừ khi bạn cần mở pỏt để chơi Online.
    Thường khi cài đặt các server tlbb sẽ cài ở máy ảo hệ điều hành Centos. Có một số bài hướng dẫn cài đặt trên diễn đàn hoặc youtube đó bạn cứ tìm là sẽ ra.
    hiện mình đang muốn tạo 1 acc root riêng , 1 máy ảo vmw riêng để chạy sv thì cần những gì và làm cách nào v bạn ? hay là dùng cái ng ta đã cài r bỏ sv mình vào thôi ? bạn có bài viết nào hướng dẫn cài vấn đề đó k cho mình xin với.mình cảm ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng nine.conut xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi nine.conut [Only registered and activated users can see links. ]
    hiện mình đang muốn tạo 1 acc root riêng , 1 máy ảo vmw riêng để chạy sv thì cần những gì và làm cách nào v bạn ? hay là dùng cái ng ta đã cài r bỏ sv mình vào thôi ? bạn có bài viết nào hướng dẫn cài vấn đề đó k cho mình xin với.mình cảm ơn
    dùng những cái VM có sẵn rồi bỏ sv của mình vào thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng coonni xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến coonni vì bài viết này !

nine.conut (19-07-21)

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi coonni [Only registered and activated users can see links. ]
    dùng những cái VM có sẵn rồi bỏ sv của mình vào thôi
    bạn ơi bạn có fb k cho mình xin với. bạn giúp mình chỗ cài sv khác với .mình cảm ơn

Thành Viên
    Thanks
    4

bạn ơi bạn có fb k cho mình xin với. bạn giúp mình chỗ cài sv khác với .mình cảm ơn
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng coonni xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [Gunny] Về vấn đề pháp lý khi mở sv game bằng source game được share trên internet
    Bởi Lieutuanvu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 23-04-20, 09:56 PM
  2. Em cần xin vài link share source game của TQ
    Bởi phongcamly1996 trong diễn đàn Hỏi Đáp - Ý Kiến - Góp Ý
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-04-20, 07:19 PM
  3. [Share source] Mình xin phép chia sẽ cho 500 ae 1 con game Tây Du Ký H5 nhé!
    Bởi dinhtrantuanan trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 41
    Bài viết cuối: 22-01-20, 07:04 PM
  4. [JX] Ai còn giữ source ATN or Source bản giống giống cho xin cái
    Bởi heodat139 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-08-15, 09:53 PM