[TLBB] Share Server + Client 3.65 cho Newbie Offline - Trang 8
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 8 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 88
    Thành Viên
    Thanks
    14

Icon10 Ðề: Share Server + Client 3.65 cho Newbie Offline

Trích dẫn Gửi bởi tranvanhantv [Only registered and activated users can see links. ]
    bác inbox tui chỉ free cho nhé.
    hihi cám ơn bác nhiều, bác cho mình xin face để tiện sau này giúp đỡ với
    Khách viếng thăm hãy cùng minhnu114 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    80

Icon1 Ðề: Share Server + Client 3.65 cho Newbie Offline

Trích dẫn Gửi bởi minhnu114 [Only registered and activated users can see links. ]
    hihi cám ơn bác nhiều, bác cho mình xin face để tiện sau này giúp đỡ với
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng tranvanhantv xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Ðề: Share Server + Client 3.65 cho Newbie Offline

cho mình hỏi 1 số điều về sv này với
    file hiển thị tính năng ATL C nằm ở thư mục nào ?
    giới hạn của sv nằm ở file nào và vòng quay may mắn nằm ở file nào v mình cảm ơn trước
    Khách viếng thăm hãy cùng nine.conut xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Chủ thớt cho xin cái hướng dẫn cài đặt để chạy với. tải 2 file về rồi mà không biết sử dụng như thế nào? ko thấy có hướng dẫn sử dụng ntn.
    Khách viếng thăm hãy cùng vanhung060483 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Xin bác chủ thớt cách fix:

Có 1 vấn đề khác phát sinh là ở bản này ko create item được ngọc 9. Trong Geminfo có ngọc 9 nhưng khi create item bằng lệnh GM thì báo lỗi Invaild gem item.
    Ví dụ Createitem = 50913004 = 2 = 1 (Hồng bảo thạch 9) thì trong Client báo lỗi Invaild gem item 50913004.
    Sau đó trong hòm đồ item mất 1 ô.
    Em tưởng thiếu file khai báo gem cấp 9 nhưng vào Metarial file Icon đã có Icon ngọc 9 rồi.
    Ko hiểu nguyên nhân gì? Mong các bác chỉ cách fix.

Ngoài ra thì bản này ko có NPC sửa thần khí. Xin các bác cách sửa ạ!
    Khách viếng thăm hãy cùng julken xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    87

Trích dẫn Gửi bởi julken [Only registered and activated users can see links. ]
    Xin bác chủ thớt cách fix:

Có 1 vấn đề khác phát sinh là ở bản này ko create item được ngọc 9. Trong Geminfo có ngọc 9 nhưng khi create item bằng lệnh GM thì báo lỗi Invaild gem item.
    Ví dụ Createitem = 50913004 = 2 = 1 (Hồng bảo thạch 9) thì trong Client báo lỗi Invaild gem item 50913004.
    Sau đó trong hòm đồ item mất 1 ô.
    Em tưởng thiếu file khai báo gem cấp 9 nhưng vào Metarial file Icon đã có Icon ngọc 9 rồi.
    Ko hiểu nguyên nhân gì? Mong các bác chỉ cách fix.

Ngoài ra thì bản này ko có NPC sửa thần khí. Xin các bác cách sửa ạ!
    vụ ngọc thì đồng bộ client và sv với nhau
    còn npc thì bạn phải tự thêm thôi chứ ko bản nào là có tất cả cho các bạn dc
    ngta share chỉ có từng đó còn muốn phát triển thì bạn phải tự thêm thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng phamvuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi phamvuong [Only registered and activated users can see links. ]
    vụ ngọc thì đồng bộ client và sv với nhau
    còn npc thì bạn phải tự thêm thôi chứ ko bản nào là có tất cả cho các bạn dc
    ngta share chỉ có từng đó còn muốn phát triển thì bạn phải tự thêm thôi
    Cái NPC script thì ngoài khả năng của e rồi. E chỉ tải về chơi rồi chỉnh để chơi mùa dịch thôi
    Còn vụ ngọc thì bác hướng dẫn giúp em với. Em đang cài bản của thớt này luôn, mà chỉ create đc ngọc huyền công 9. Còn các loại khác cấp 9 khi add bị báo C++ Invaild gem item index (nhưng vẫn chiếm 1 slot đồ mà ko hiện lên cái gì)
    Trong Geminfo có ngọc 9 đủ mã, trong Metarial cũng đã có icon ngọc 9.
    E chưa hiểu là phải chỉnh sửa chỗ nào.
    Mong các bác giúp
    Lần sửa cuối bởi julken, ngày 02-08-21 lúc 09:14 PM.

Thành Viên
    Thanks
    87

Cái NPC script thì ngoài khả năng của e rồi. E chỉ tải về chơi rồi chỉnh để chơi mùa dịch thôi
    Còn vụ ngọc thì bác hướng dẫn giúp em với. Em đang cài bản của thớt này luôn, mà chỉ create đc ngọc huyền công 9. Còn các loại khác cấp 9 khi add bị báo C++ Invaild gem item index (nhưng vẫn chiếm 1 slot đồ mà ko hiện lên cái gì)
    Trong Geminfo có ngọc 9 đủ mã, trong Metarial cũng đã có icon ngọc 9.
    E chưa hiểu là phải chỉnh sửa chỗ nào.
    Mong các bác giúp
    cách nhanh nhất là copy từ sv khác qua
    không thì thử ném của client vào sv xem thế nào
    script thì hơi loằng ngoằng nhưng nếu chỉ mấy cái script thường thì cứ copy đại của sv khác ném vào và khai báo trong scripts.dat

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi phamvuong [Only registered and activated users can see links. ]
    cách nhanh nhất là copy từ sv khác qua
    không thì thử ném của client vào sv xem thế nào
    script thì hơi loằng ngoằng nhưng nếu chỉ mấy cái script thường thì cứ copy đại của sv khác ném vào và khai báo trong scripts.dat
    Dạ cảm ơn bác.
    Em đã thử copy file GemInfo từ Server chép vào file Config.axp (trong file Config.axp của bản trong thớt này ko có cả Equipbase, Geminfo) trong Client nhưng vào game vẫn báo lỗi C++.
    Em cũng test thử, đổi chỉ số của 1 viên ngọc 8 thành ngọc 9, vào game đến nhân vật thì báo lỗi "Máy chủ bảo trì". Hoặc ngược lại, đổi mã ID của ngọc 8 vào vị trí của ngọc 9 thì vào Createitem vẫn ra ngọc 8

Trong server em thấy Geminfo các thông tin vẫn đủ nên em nghĩ vấn đề nằm ở Client ko có item index. Nhưng em ko biết là phải điều chỉnh chỗ nào. Vì em cũng đã đồng bộ file Geminfo vào cả Server lẫn file Config.axp rồi mà vẫn ko thấy tác dụng gì cả.

Thành Viên
    Thanks
    87

Dạ cảm ơn bác.
    Em đã thử copy file GemInfo từ Server chép vào file Config.axp (trong file Config.axp của bản trong thớt này ko có cả Equipbase, Geminfo) trong Client nhưng vào game vẫn báo lỗi C++.
    Em cũng test thử, đổi chỉ số của 1 viên ngọc 8 thành ngọc 9, vào game đến nhân vật thì báo lỗi "Máy chủ bảo trì". Hoặc ngược lại, đổi mã ID của ngọc 8 vào vị trí của ngọc 9 thì vào Createitem vẫn ra ngọc 8

Trong server em thấy Geminfo các thông tin vẫn đủ nên em nghĩ vấn đề nằm ở Client ko có item index. Nhưng em ko biết là phải điều chỉnh chỗ nào. Vì em cũng đã đồng bộ file Geminfo vào cả Server lẫn file Config.axp rồi mà vẫn ko thấy tác dụng gì cả.
    à
    do bạn đang dùng client pack thôi
    chỉnh sửa chút xíu là thành client full
    vậy cho nên bạn có sửa ở client thì cũng vô ích thôi vì nó load từ orimain.dll ra cơ

Trang 8 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 75
    Bài viết cuối: 25-09-16, 10:43 AM
  2. Hỏi Newbie cần hướng dẫn làm server game offline
    Bởi vuong93tb trong diễn đàn Hỏi Đáp - Ý Kiến - Góp Ý
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-08-14, 12:50 AM
  3. Trả lời: 764
    Bài viết cuối: 27-04-14, 12:03 PM
  4. [TLBB] Share video hướng dẫn cài đặt TLBB Offline cho newbie
    Bởi 1st.TheKing trong diễn đàn Releases