[JX] jx linux của Pgaming share mình dev lại chơi off cho newbie như mình - Trang 12
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 12 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 10 11 12 13 CuốiCuối
Kết quả 111 đến 120 của 130
    Thành Viên
    Thanks
    17

Ðề: jx linux của Pgaming share mình dev lại chơi off cho newbie như mình

Mình nhớ có bạn nào đó hỏi về việc tắt 1 số nhiệm vụ Dã Tẩu không muốn ví dụ không muốn đi tìm mua đồ theo chỉ số yêu cầu hoặc nâng điểm tống kim v.v thì nó ở đoạn tầm dòng số 65 trong file seasonnpc.
    Các đoạn mình có thêm --OFF tức là đóng nhiệm vụ đó. BUYGOODS là mua đồ trong thành thì dễ làm. FINDGOODS vs SHOWGOODS là mua theo yêu cầu chỉ số, UPGROUND mình k rõ nhưng chắc là nâng điểm DV,PD,TK. Hiện tại như code dưới là mình chỉ cần đi làm Mua đồ, tìm Đồ chí, Mật chí.
    Code:
    -- ¹¹ÔìÈÎÎñÄÚ´æ±äÁ¿Task_BuyGoods = AssignValue(Task_BuyGoods,TL_BUYGOODS)
    --OFF-Task_FindGoods = AssignValue(Task_FindGoods,TL_FINDGOODS)
    --OFF-Task_ShowGoods = AssignValue(Task_ShowGoods,TL_SHOWGOODS)
    Task_FindMaps = AssignValue(Task_FindMaps,TL_FINDMAPS)
    --OFF-Task_UpGround = AssignValue(Task_UpGround,TL_UPGROUND)
    --OFF-Task_WorldMaps = AssignValue(Task_WorldMaps,TL_WORLDMAPS)
    Task_MainTaskLink = AssignValue_TaskLink(Task_MainTaskLink,TL_LEVELLINK)
    Task_MainLevelRate = AssignValue_TaskRate(Task_MainLevelRate,TL_MAINTASKLEVEL)
    -- ¹¹Ôì½±ÀøÄÚ´æ±äÁ¿
    Task_AwardBasic = AssignValue_Award(Task_AwardBasic,TL_AWARDBASIC)
    -- ¹¹ÔìÍê³É´ÎÊýµÄ½±Àø
    Task_AwardLink = AssignValue_LinkAward(TL_AWARDLINK)
    Task_AwardLoop = AssignValue_Award(Task_AwardLoop,TL_AWARDLOOP)
    -- ¹¹Ôì¶Ô»°ÄÚÈÝÄÚ´æ±äÁ¿
    Task_TalkGoods = AssignValue_TaskTalk(Task_TalkGoods,TL_TASKGOODSTALK)
    Task_TalkBuy = AssignValue_TaskTalk(Task_TalkBuy,TL_TASKBUYTALK)
    --OFF-Task_TalkShow = AssignValue_TaskTalk(Task_TalkShow,TL_TASKSHOWTALK)
    Task_TalkFind = AssignValue_TaskTalk(Task_TalkFind,TL_TASKFINDMAPS)
    --OFF-Task_TalkUp = AssignValue_TaskTalk(Task_TalkUp,TL_TASKUPGROUNDTALK)
    --OFF-Task_TalkWorld = AssignValue_TaskTalk(Task_TalkWorld,TL_TASKWORLDTALK)
    Khách viếng thăm hãy cùng halmyphpo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến halmyphpo vì bài viết này !

vlxx1 (22-09-21)

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi duongto [Only registered and activated users can see links. ]
    làm đơn giản mà, nhưng hơi mất thời gian chút bạn tự làm là được:
    dùng tool : mở sever vs geatway

1. map load, file quy định số map chạy trong sever. muốn không chơi map nào thì xóa dòng map đó đi
    gateway/s3relay/settings/worldset.txt ---------- tra id map( tên map) : sever1/setting/maplist.ini ------ ---- chú ý: như nếu bạn tắt bỏ map tống kim, thì nên tắt luôn tính năng tống kim luôn để cho khỏi bị lỗi file tính năng gateway/s3relay/relaysetting/task/tasklist.ini ( file khai báo các hoạt động chạy trong sever muốn tắt thì thêm chữ En....=1 không nhớ, vào dưới là ok, xem trong tasklist.ini là biết ). tương tự cho việc bỏ map vượt ải, công thành .v.v.v

2. trong file maplist.ini , mỗi id map sẽ có dòng đường dẫn drop item của quái trong map đó ---- muốn map đó rớt vật phẩm event gì thì add vào thêm
    --- id item bình thường: sever1/setting/item/004/ magicscript.lua ( hình như thế ----- mỗi dòng id item đều có đường dẫn đến thông tin script của item đó) --- item trang bị : sever1/setting/item/004/ goldenequip.lua -- nói chung trong này chứa các file quy định id đủ loại item, trang bị -- mỗi loại có 1 code khác nhau:
    item bình thường: 6,1,n,1,0,0 (n là id item) hay
    Genre=6
    Detail=1
    Particular= n
    RandRate=300 -- tỷ lệ rớt

item bảo thạch (như thủy tinh.v.vv. -- trong file nén mình có các file excel về id các loại item trang bị đó)
    4,n,1,0,0,0 hay

Genre=4
    Detail=n
    Particular=1
    RandRate=100

item trang bị hoàng kim: 0,n hay
    Genre=0
    Quality=1
    Detail=n
    Particular=0
    RandRate=6

3. file quy định boss HK xuất hiện trong map --- gateway/s3relay/relaysetting/task/makegoldboss_1000.lua ( file gọi boss đại HK lúc 10h00) , cái này mình chưa rõ lắm nên khuyên bạn nên xóa các map trong này mà bạn không muốn boss HK xuất hiện. thê thôi còn muốn hiểu rõ hơn nữa thì tìm trên clbgame -- có bài viết về tạo boss HK đó

4. thẻ boss hoàng kim thì có sẵn Boss triệu hồi phù ( gọi ra boss tiểu + boss đại) -- còn có một loại LB bài trong bang hội không nhớ rõ tên cũng triệu hồi boss Hoàng kim, Kim bài ( gọi ra boss kim quang tướng quân), Ngân bài( gọi ra boss tiểu) ,đồng bài ( gọi ra boss thủy tặc), Mộc bài gọi ra boss ( tương tự boss sát thủ từ 1x đến 9x ) -----------------

5. còn muốn tạo ra một map riêng -- thì xem bài viết của người này
    [Only registered and activated users can see links. ]

6. muốn add vật phẩm vào KTC hay gì đó lên clbgame search tìm kiếm , có nhiều bài viết về cái này rồi

--- trong file nén của mình có nhiều file world hướng dẫn dev một số cái mà, đọc đi mà dev ---- trong file nén của mình có các npc chế tạo item, trang bị .v.v.v bạn muốn thay đổi item yêu cầu, thêm item yêu cầu, thêm ngân lượng.v.v và item được tạo ra thì vào đó thay đổi tên và id là được thôi
    Sv của bác tìm hoài k thấy chỗ nhận tiền đồng
    Khách viếng thăm hãy cùng cucu9x123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi cucu9x123 [Only registered and activated users can see links. ]
    không có thì dùng hàm gọi ra AddEventItem(417)
    Khách viếng thăm hãy cùng nine.conut xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi cucu9x123 [Only registered and activated users can see links. ]
    sever này mình chỉnh để chơi như bình thường, không hack thì sao có mấy chức năng nhận tiền đồng được ---- muốn mở chức năng này thì bạn dùng tool vào sever theo đường dẫn sever/script/golbal/lbadmin.lua --> tắt dấu -- trước dòng nhận piont đi thì vào game dùng LB admin lấy
    Khách viếng thăm hãy cùng duongto xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến duongto vì bài viết này !

cucu9x123 (26-09-21)

Thành Viên
    Thanks
    133

Bác ơi e cũng xài sv Pgaming, bác cho e xin địa chỉ của con Đại sưu Lão Lão ép socola với, e dùng script vs check file lua thì thấy ở script\event\zhongqiu_jieri\200909\dajibing\head.l ua
    Mà vào xem thì thấy cái file lua toàn gì gì k ấy, chả giống nội dung con npc gì cả, xin bác giúp e vs ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng minhnghia0507 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi minhnghia0507 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác ơi e cũng xài sv Pgaming, bác cho e xin địa chỉ của con Đại sưu Lão Lão ép socola với, e dùng script vs check file lua thì thấy ở script\event\zhongqiu_jieri\200909\dajibing\head.l ua
    Mà vào xem thì thấy cái file lua toàn gì gì k ấy, chả giống nội dung con npc gì cả, xin bác giúp e vs ạ
    Mấy bản của pgaming mình thấy hay có lỗi là 1 vài file .lua, các đoạn text trong "xyz" thì những đoạn này hay thiếu dấu đóng nháy kép.
    Dẫn đến việc khi chạy server, nó built ko hết, lỗi mấy file source .lua.
    Vd : autoxec.lua ....
    Tìm và fix hết là được.
    Lần sửa cuối bởi kuetli, ngày 06-11-21 lúc 07:48 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kuetli xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    133

Trích dẫn Gửi bởi kuetli [Only registered and activated users can see links. ]
    Mấy bản của pgaming mình thấy hay có lỗi là 1 vài file .lua, các đoạn text trong "xyz" thì những đoạn này hay thiếu dấu đóng nháy kép.
    Dẫn đến việc khi chạy server, nó built ko hết, lỗi mấy file source .lua.
    Vd : autoxec.lua ....
    Tìm và fix hết là được.
    E tìm đc r bác ạ, tìm đọc bài cũ thì thấy nằm ở \script\activitysys\config\44\config ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng minhnghia0507 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến minhnghia0507 vì bài viết này !

Chief (11-11-21)

Thành Viên
    Thanks
    41

Giúp e chỉnh drop đồ xanh nhiều dòng với
    Em chỉnh file npc droprate cả trong 2 thư mục item và droprate, đồng bộ với setting client cả buổi tối mà vẫn drop đồ 1 dòng, hên hên thì 3 dòng là hết.
    bản JX win thì chạy heo trắng thôi nó cũng rớt đồ 5 dòng r
    Khách viếng thăm hãy cùng Chief xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    133

Trích dẫn Gửi bởi Chief [Only registered and activated users can see links. ]
    Em chỉnh file npc droprate cả trong 2 thư mục item và droprate, đồng bộ với setting client cả buổi tối mà vẫn drop đồ 1 dòng, hên hên thì 3 dòng là hết.
    Cái này hình như mặc đồ đủ mốc may mắn là sẽ đc đồ nhiều dòng thôi chứ nhỉ

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi Chief [Only registered and activated users can see links. ]
    - Đầu tiên, muốn đánh quái rớt ra nhiều đồ thì mở file npcs.txt, cột Treasure cho cao lên, ví dụ 99, đánh quái xanh rớt ra đống đồ như đánh boss.
    - Muốn đồ ra nhiều dòng thì vào \Settings\droprate\. các file setting đó chỉnh,
    MinItemLevel & MaxItemLevel là mức độ VIP ngẫu nhiên của món đồ rơi ra, tính từ 1 đến 10. Level 1 cho ra đồ trắng, level 10 cho ra đồ xanh nhiều dòng op cao (cũng random thôi).
    Khách viếng thăm hãy cùng kuetli xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

14. The Following 2 Users Say Thank You to kuetli For This Useful Post:

Chief (11-11-21), minhnghia0507 (10-11-21)

Trang 12 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 10 11 12 13 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Server này là linux hay win vậy mấy ông ơi , có icon con rồng lạ lạ
    Bởi keo_ngot1418 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-04-16, 11:23 PM
  2. Không hiểu BQT tuyển Mod kiểu gì mà lại để cho 1 đứa như mrrainnt làm !
    Bởi southrain1111 trong diễn đàn Hỏi Đáp - Ý Kiến - Góp Ý
    Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 02-04-14, 08:25 AM
  3. [MV] Yêu anh của mình làm sau khi nghỉ DEV MU
    Bởi bboyswat trong diễn đàn Phim Ảnh - Video
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-10-12, 08:16 PM
  4. [MU] Lỗi lạ của NBB web hay của hosting ?
    Bởi provn87 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-10-12, 07:52 AM