[JX] [LINUX] JX 2019, tặng ACE Server mới nhiều tính năng và đang phát triển! - Trang 18
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 18 của 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 16 17 18 19 20 ... CuốiCuối
Kết quả 171 đến 180 của 201
    Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me/pump_upp
    Thanks
    57

Ðề: [LINUX] JX 2019, tặng ACE Server mới nhiều tính năng và đang phát triển!

Trích dẫn Gửi bởi minhduc_aa [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn nào biết khai báo res, package.ini hay thay thay thế data thế nào để nó hiện đúng tên phi phong Lăng Vân, Ngạo Tuyết, Khấp Thần... không ạ
    bác thử đồng bộ server với client xem với tải cái client của pgaming nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng 0kazaki xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến 0kazaki vì bài viết này !

minhduc_aa (10-09-19)

Thành Viên minhduc_aa's Avatar
    Thanks
    133

Trích dẫn Gửi bởi 0kazaki [Only registered and activated users can see links. ]
    bác thử đồng bộ server với client xem với tải cái client của pgaming nhé
    Đã làm được rồi cám ơn bạn nhiều lắm.
    Khách viếng thăm hãy cùng minhduc_aa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Icon9 Ðề: [LINUX] JX 2019, tặng ACE Server mới nhiều tính năng và đang phát triển!

Trích dẫn Gửi bởi trilap2004 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào anh em CLBGAMESVN, đã lâu rồi forum JX yên ắng quá, mình vào share cái Server Linux mà mình Dev + fix lỗi dạo gần đây. Server chỉ có tính vui chơi giải trí và phát triển chứ 0 có ý Online hút máu nhé. Chỉ thích hợp cho ACE tâm đắc cùng Võ Lâm, ôn lại kỷ niệm xưa. Mục tiêu của mình là Dev lên các cốt truyện cho nó thành game Single Player như bao game PC khác cho thỏa lòng Kiếm Hiệp. Không dài dòng nữa, các tính năng của Server mình như sau:

- Đủ 11 phái, gồm Hoa Sơn. Đã fix skill và opt hiển thị luôn. Fix luôn cả cái hiệu ứng....Bác nào thích nghịch thì thoải mái nhé.
    - Nhiệm vụ môn phái đầy đủ. Nhiệm vụ phái Hoa Sơn ok luôn. Nguồn trên diễn đàn, mình chỉ sửa tí cho đẹp thôi
    - Trang bị Hoàng Kim đầy đủ tới Nguyệt Khuyết. Bỏ tên bộ Diêu Dương, thay vào đó bằng trang bị HKMP cao cấp, cùng opt cả thôi
    - Thêm Vũ Khí HK [Tuyệt Thế] do mình sáng tác, bao gồm opt luôn
    - Tích hợp script Boss Cao Nhân và NPC Thần Bí Cao Nhân ở các thôn trấn. Drop ra trang bị, vk Tuyệt Thế, etc.
    - Thêm drop Hành Hiệp Lệnh tất cả map, bao gồm boss Cao Nhân để đổi lệnh bài trang bị HK ở NPC Hàng Rong 7 thành
    - Bỏ chức năng LB Admin. Thay vào đó là NPC Hỗ Trợ Tiên Tử ở 7 thành dành cho ACE nào thích tốc độ và test chức năng Server, tiện cho Dev-per
    - Thêm chức năng chuyển phái bao gồm fix Hoa Sơn chuyển phái xóa sạch skill. NPC là Hoành Ba Tiên Tử ở các thôn trấn
    - NPC Hỗ Trợ Tiên Tự thêm chức năng mua Kim Nguyên Bảo. Đổi ra tiền đồng ở Tiền Trang Lâm An
    - Fix lỗi Core Dump. Mình thấy các cao nhân đi trước dev tè le event, droprate ra tùm lum nặng server nên bị coredump -> mình fix lại droprates nên chạy ổn định treo thoải mái
    - Chức năng trùng sinh lên 4 sẽ học được 5 skill của 5 hành Kim, Mộc, Thủy, Hỏa, Thổ hỗ trợ bị động cho nhân vật
    - Học Skill Trùng sinh ở Minh Nguyệt Trấn. Có thể trùng sinh ở đó hoặc tại Hỗ Trợ Tân Thủ
    - Update Kỳ Trân Các, thêm nhiều item mới và bổ sung các item cần thiết tại ô Đạo Cụ. Các ACE tự khám phá nhé
    - Client đã patched và update hết, bao gồm Game.exe hiển thị Rank = Tinh Lực cho các bác tự sướng
    - Đổi nhạc mới do 1 bác trên forum shared. Thanks bác ấy rồi, kho nhạc tuyệt vời khi cày cuốc
    - Chỉnh exp và tiền drop cao, 0 mệt mỏi khi train. thêm opt mới cho nhẫn Lãnh Bá Nguyên Mộng (Sơ Cấp 0 có exp và Cao cấp +% exp)
    ....Nhiều quá đếm 0 xuể, nên mình add thêm option Thông Tin cho Tân Thủ ở Hỗ Trợ Tân Thủ, các bác lại đó đối thoại với cô ấy nhé!!!

Link Server: [Only registered and activated users can see links. ]
    Video hướng dẫn cài tại đây: [Only registered and activated users can see links. ]
    Ủng hộ kênh youtube của mình nhé: [Only registered and activated users can see links. ]

Chúc ACE chơi và dev vui vẻ! Nhớ tải cái EBook Ver 4 về để học dev nhé, mình học rất nhiều từ Team Cyber của NhocYeuNhac và thaihoa91 cũng như jxvietnam từ cái ebook này 10 năm về trước

***Update cái script bỏ ông Địa và mấy con lân các thành, lăng quăng quá làm lag mạng hihi, ACE chép vô server1, dùng WinSCP nhé!...Link: [Only registered and activated users can see links. ]

*******Lưu ý: nhớ làm theo hướng dẫn trong video nha, 0 thì sẽ bị lỗi hiển thị và 0 có các NPC mà mình thêm vô đâu đó **************

Bạn ơi, làm thế nào để sửa lỗi bị dis game khi chỉ vào set diệu dương võ đang vậy?????? Chỉ mình với.
    Khách viếng thăm hãy cùng qd3097 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

bác ơi, làm sao để tắt được thanh bên này nhỉ?
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng danvjpdt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên kemcpr's Avatar
    Thanks
    165

Trích dẫn Gửi bởi danvjpdt [Only registered and activated users can see links. ]
    bác ơi, làm sao để tắt được thanh bên này nhỉ?
    [Only registered and activated users can see links. ]
    sài cái ui này là hết [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng kemcpr xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Icon9 Ðề: [LINUX] JX 2019, tặng ACE Server mới nhiều tính năng và đang phát triển!

Cái con ngựa này:
    Ngân Giáp Huyền Trệ 0 10 37 \spr\item\equip\horse\horse047.spr 40 2 3 "HuyÒn ¶nh ®éng phong v©n, TrÖ rèng chÊn giang s¬n" 5 99999 10 0 111 120 120 93 1500 1500 150 700 700 36 150 4101 3140 2253 130 2817 19200
    trong file goldequip.txt

(Mình đã Unpack file horse047.spr trong 2.pak rồi copy trực tiếp vào thư mục game \spr\item\equip\horse\horse047.spr)
    Sao để trong package.ini: 2.pak trước 1.pak thì nó hiện (nhưng UI mới), còn để 1.pak trên 2.pak thì nó tàng hình (nhưng đúng cái giao diện cũ mình cần) ??
    Khách viếng thăm hãy cùng SnoOpy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên kemcpr's Avatar
    Thanks
    165

Trích dẫn Gửi bởi SnoOpy [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái con ngựa này:
    Ngân Giáp Huyền Trệ 0 10 37 \spr\item\equip\horse\horse047.spr 40 2 3 "HuyÒn ¶nh ®éng phong v©n, TrÖ rèng chÊn giang s¬n" 5 99999 10 0 111 120 120 93 1500 1500 150 700 700 36 150 4101 3140 2253 130 2817 19200
    trong file goldequip.txt

(Mình đã Unpack file horse047.spr trong 2.pak rồi copy trực tiếp vào thư mục game \spr\item\equip\horse\horse047.spr)
    Sao để trong package.ini: 2.pak trước 1.pak thì nó hiện (nhưng UI mới), còn để 1.pak trên 2.pak thì nó tàng hình (nhưng đúng cái giao diện cũ mình cần) ??
    cần gì khổ thế nhỉ, cứ chép cái ui cũ vào client là xong mà @@ cần gì chỉnh trong package
    Khách viếng thăm hãy cùng kemcpr xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    61

Mọi người ơi cho mình hỏi, bản này làm sao để sửa được skill thế
    Mình thử thêm dòng "Tấn công chí tử" của Ma Diệm Thất Sát(Thiên Nhẫn) vào Thiên Ngoại Lưu Tinh mà không có được
    Khách viếng thăm hãy cùng ntjna xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    30

Mấy bác cho em hỏi cái Item Hoàng Kim Nguyên Bảo trong Boss Hoàng Kim mình tắt đi không cho nó rớt bằng cách nào nhĩ :'(
    Tìm mãi chả ra
    Khách viếng thăm hãy cùng NotIAm xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    47

Trích dẫn Gửi bởi ntjna [Only registered and activated users can see links. ]
    Mọi người ơi cho mình hỏi, bản này làm sao để sửa được skill thế
    Mình thử thêm dòng "Tấn công chí tử" của Ma Diệm Thất Sát(Thiên Nhẫn) vào Thiên Ngoại Lưu Tinh mà không có được
    Bạn phải hiểu gần hết các cột trong file skill và missle của JX và Kiếm thế nó khác nhau 1 khoảng.
    Hiểu được cột này có tác dụng gì cột kia có tác dụng gì thì mới chỉnh skill từ kiếm thế qua được. Bạn ko thể áp cái dòng từ kiếm thế qua jx, vì nó có nhiều cột chức năng hơn jx.
    Khách viếng thăm hãy cùng traminh83 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 18 của 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 16 17 18 19 20 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] 5 năm quay lại MU mong ACE bạn bè còn nhớ mình. ACE chỉ giáo cách chạy lại MU
    Bởi duongkhacphi trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 13-07-19, 11:12 PM
  2. [JX] ACE cho mình hỏi fie quy định nhiệm vụ môn phái của jxlinux với???
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-09-17, 09:09 PM
  3. [TLBB] ace cho e xin HD lam tlbb tren VPS vs ace
    Bởi hylahai12 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 23-05-16, 03:36 AM
  4. Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 18-12-15, 07:53 AM
  5. Phát triển nhiệm vụ 10 môn phái
    Bởi akarizone trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 38