N-WebMU - đặt trên Hosting : bảo mật và giảm lag tối đa - Trang 34
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 34 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 24 32 33 34 35 36 CuốiCuối
Kết quả 331 đến 340 của 352
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: N-WebMU - đặt trên Hosting : bảo mật và giảm lag tối đa

Trích dẫn Gửi bởi ..:Hôn:.. [Only registered and activated users can see links. ]
    em muốn hỏi có cách nào để kiểm tra top reset tháng trứoc không . Ví dụ tháng này là tháng 9 , em muốn kiểm tra xem 3 nhân vật đứng đầu top tháng 8 thì kiểm tra bằng cách nào
    em xin chân thành cảm ơn
    Không bạn, vì đã tạo job auto update column resetinmoth về 0 vào cuối tháng. Nếu bạn còn backup lại DB thì có thể restore ở 1 máy nào đó rồi xem column đó. Còn nếu không thì kô có cách nào xem lại cả.
    Khách viếng thăm hãy cùng uongsting xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    33

Cho mình hỏi câu này hơi ngu tí :
    1.Mình làm theo hướng dẫn trên diễn đàn khi đưa mu lên online là đăng ký 1 tài khoản ở no-ip.com với hostting là mu-2k9.myvnc.com. Vậy cái địa chỉ mu-2k9.myvnc.com có được gọi là domain không.
    2.Còn 1 vấn đề nữa, mình mới reg 1 tài khoản ở 000wwebhost.com (trang này có hỗ trợ liên kết server và host, thích hợp với wweb nbb), tuy nhiên mình không biết làm cách nào để khi mình gõ mu-2k9.myvnc.com thì nó hiện ra trang web mình reg ở 000webhost.com. Trên diễn đàn có bạn hướng dẫn là trỏ server về 000wwebhost.com nhưng k nói rõ là làm thế nào. Xin hỏi các admin mu hiện đang dùng no-ip.com có thể cho mình biết làm cách nào được không
    Khách viếng thăm hãy cùng ngchienthang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

ҳ̸Ҳ̸ҳ Mr.Úc Pro™ ҳ̸Ҳ̸ҳ modbibi's Avatar
    Thanks
    118

Trích dẫn Gửi bởi ngchienthang [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi câu này hơi ngu tí :
    1.Mình làm theo hướng dẫn trên diễn đàn khi đưa mu lên online là đăng ký 1 tài khoản ở no-ip.com với hostting là mu-2k9.myvnc.com. Vậy cái địa chỉ mu-2k9.myvnc.com có được gọi là domain không.
    2.Còn 1 vấn đề nữa, mình mới reg 1 tài khoản ở 000wwebhost.com (trang này có hỗ trợ liên kết server và host, thích hợp với wweb nbb), tuy nhiên mình không biết làm cách nào để khi mình gõ mu-2k9.myvnc.com thì nó hiện ra trang web mình reg ở 000webhost.com. Trên diễn đàn có bạn hướng dẫn là trỏ server về 000wwebhost.com nhưng k nói rõ là làm thế nào. Xin hỏi các admin mu hiện đang dùng no-ip.com có thể cho mình biết làm cách nào được không
    1. tất nhiên nó được gọi là domain chứ còn là gì
    2.khi bạn đã reg tài khoản ở 000wwebhost.com thì bạn phải vào bằng domain bạn reg ở trang này chứ làm sao vô được bằng domain no-ip được.Nói tóm lại là no-ip được dùng để dẫn vào web của bạn dặt tại máy của bạn chứ dặt ở host khác thì dùng no-ip chẳng tác dụng gì
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    0

1.Đó cũng được gọi là domain.
    2.000webhost có chức năng Add-on Domains. Để dùng domain mu-2k9.myvnc.com trỏ đến 000WH thì bạn login vào no-ip và tiến hành đổi IP của domain này về IP của server 000WH, cách để biết đơn giản nhất là bạn ping sub domain của 000WH đi kèm khi register host. Xong bạn vào chọn Add-on Domains trong Cpanel rồi điền domain mu-2k9.myvnc.com vào, lúc này Cpanel sẽ check và xác nhận cho bạn để add. Bạn chú ý sub folder tương ứng với web. Sau này sẽ up vào folder đó để chạy với domain mu-2k9.myvnc.com.

Thành Viên
    Thanks
    33

Trích dẫn Gửi bởi uongsting [Only registered and activated users can see links. ]
    1.Đó cũng được gọi là domain.
    2.000webhost có chức năng Add-on Domains. Để dùng domain mu-2k9.myvnc.com trỏ đến 000WH thì bạn login vào no-ip và tiến hành đổi IP của domain này về IP của server 000WH, cách để biết đơn giản nhất là bạn ping sub domain của 000WH đi kèm khi register host. Xong bạn vào chọn Add-on Domains trong Cpanel rồi điền domain mu-2k9.myvnc.com vào, lúc này Cpanel sẽ check và xác nhận cho bạn để add. Bạn chú ý sub folder tương ứng với web. Sau này sẽ up vào folder đó để chạy với domain mu-2k9.myvnc.com.
    Thanks vì sự giúp đỡ của bạn. Nhưng mình muốn hỏi thêm: Cái 000WH dùng với web nbb có thích hợp không nhỉ? Phần đổi ip của domain bạn có thể hướng dẫn cho mình được không, có hình ảnh thì càng tốt
    Khách viếng thăm hãy cùng ngchienthang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Hướng dẫn bằng video trực tiếp : [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    33

Trích dẫn Gửi bởi uongsting [Only registered and activated users can see links. ]
    Hướng dẫn bằng video trực tiếp : [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái này là hướng dẫn add domain mà. Mình muốn hỏi cái hướng dẫn thay đổi địa chỉ ip của no-ip cơ

Thành Viên
    Thanks
    0

Bạn xem kỹ mình nói ở trên.

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi maninlove102 [Only registered and activated users can see links. ]
    Trong mục này có nói tới vấn đề pass rùi mà bạn.
    MD5 pass cũ rùi thay nó vào trong SQL là được mà
    Mình quên cái tabl là gì rồi hinh như là memb_pw5 thì phải bạn chịu khó lần trong topic này đi

Trích dẫn Gửi bởi huytaiba8
    mình up bản 1.0.4 rồi mình mới đăng ký acc đó mà , mà nếu như bác nói : "không sử dụng Database MD5" vậy mình phải Add MD5 vào data àk ? nếu host ko Allow_Uf_fopen thì sẽ ko connect và báo sv đang bảo trì phải ko bác ???
    Để kiểm tra Database MD5:
    Mở Database MuOnline > MEMB_INFO > Deisign Table
    Field memb__pwd:
    - char hoặc varchar : Database không MD5
    - varbinary : Database sử dụng MD5
    Tui cũng thử làm rồi, nhưng ko an thua gì
    Khách viếng thăm hãy cùng vnsaurieng xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Warning: gmdate() expects parameter 2 to be long, string given in C:\xampp\htdocs\modules\rankingmonth.php on line 44

Warning: gmdate() expects parameter 2 to be long, string given in C:\xampp\htdocs\modules\rankingmonth.php on line 44
    Cập nhập lúc: ( 1h cập nhập 1 lần )
    CÁI NÀY LÀ SEO VẬY.
    XIN ĐƯỢC HƯỚNG DẪN
    Khách viếng thăm hãy cùng longthanhs xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 34 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 24 32 33 34 35 36 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Vps chặn Ip của Hosting
    Bởi Hào Hoa Công Tử trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 15-06-11, 11:14 AM
  2. Cần giúp đỡ về WebMu Online
    Bởi thehell99 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 30-05-11, 12:14 PM
  3. Chuẩn bị Release WebMU hạn chế lag Server
    Bởi NetBanBe.Net trong diễn đàn SQL Server & Website