[MU] Học Hỏi Source zTeam HoanMaster - Trang 39
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 39 của 50 Đầu tiênĐầu tiên ... 29 37 38 39 40 41 49 ... CuốiCuối
Kết quả 381 đến 390 của 497
    Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    yaya
    Thanks
    496

Ðề: Topic Phân Tích Học Hỏi Source zTeam Và Source HoanMaster Share

Trích dẫn Gửi bởi ziziboon [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái auto reconnect dupe đồ kiểu gì bạn?
    Đang chơi giả vờ ra cột điệt rút dây mạng của nhà mình. Xong gọi điện cho FPT(nhà tớ dùng FPT ! anh ởi Thế éo nào mạng nhà em đứt nhân vật domino9990 em chơi mu nó cứ reconnect hoài)
    rồi giả vờ cắm cái 3g việt theo leo núi vào máy khác cũng vào game (chạy 1 main khác trên máy khác vào đúng acc domino9990 main trước đó domino9990 vẫn đang chạy auto reconnecting)
    FPT sửa xong thì máy đang reconnect bỗng dưng bùm đang ở trong game với tên domino9990 vậy là trong game hiện tại có 2 ẻm domino9990 phần tiếp theo thú vị lắm tớ đang nghiên cứu

love you!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Domino9990 vì bài viết này !

ziziboon (05-06-16)

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi tanlockgvn [Only registered and activated users can see links. ]
    tạm thời fix wing mini theo cách add thêm vào wing custom. cái này dành cho những bạn chưa biết nhé !
    mở source client => item.cpp thêm vào phía dưới 2 wing ss8 đaọn màu đỏ
    Code:
    ///// wing 8
    	pLoadModel(ITEM2(12, 250), Path2, "WingsofConqueror", -1);
    	pLoadModel(ITEM2(12, 251), Path2, "WingsofAngelandDevil", -1);
    	pLoadModel(ITEM2(12, 200), Path2, "angel_wing", -1);
    	pLoadModel(ITEM2(12, 201), Path2, "devil_wing", -1);
    	pLoadModel(ITEM2(12, 202), Path2, "elf_wing", -1);
    	pLoadModel(ITEM2(12, 203), Path2, "DarkLordRobe", -1);
    	pLoadModel(ITEM2(12, 204), Path2, "alice1wing", -1);
    	pLoadModel(ITEM2(12, 205), Path2, "Wing50", -1);

Code:
    ///// wing ss8
    	pLoadTexture(ITEM2(12, 250), Path2, GL_REPEAT, GL_NEAREST, GL_TRUE);
    	pLoadTexture(ITEM2(12, 251), Path2, GL_REPEAT, GL_NEAREST, GL_TRUE);
    	pLoadTexture(ITEM2(12, 200), Path2, GL_REPEAT, GL_NEAREST, GL_TRUE);
    	pLoadTexture(ITEM2(12, 201), Path2, GL_REPEAT, GL_NEAREST, GL_TRUE);
    	pLoadTexture(ITEM2(12, 202), Path2, GL_REPEAT, GL_NEAREST, GL_TRUE);
    	pLoadTexture(ITEM2(12, 203), Path2, GL_REPEAT, GL_NEAREST, GL_TRUE);
    	pLoadTexture(ITEM2(12, 204), Path2, GL_REPEAT, GL_NEAREST, GL_TRUE);
    	pLoadTexture(ITEM2(12, 205), Path2, GL_REPEAT, GL_NEAREST, GL_TRUE);

ở client sửa lại code từ 12-130 đến 12-135 thành 12-200 đến 12-205 (file item_eng.bmd thì phải copy code cũ ra, còn itemtooltip_eng.bmd thì sữa trực tiếp 130-135 thành 200-205)
    theo code của mình thì thứ tự lần lượt là: DW, DK, EF, DL, SUM, RF.
    file wingmini dw, dk, ef, sum lấy trong Data/item/ingameshop. còn DL RF thì ko tìm ra nên lấy file wing 2 dùng tạm.
    copy skin wing mini vào data/custom/item/wing8
    Theo mình . add 1 wing tân thủ duy nhất thêm skin vào cho all class dùng chung , đơn giản mà nhanh . thích hợp cho bạn nào thích danh hiệu tân thủ
    Khách viếng thăm hãy cùng haibays2 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

cái item price thực ra không phải nó sai giá đâu các thím ơi . mà là bộ đếm giá của sv nó vượt quá mốc nào đó nó quay lại đếm giá lại từ đầu. các thím thử với 1 số đồ mà ít op ex rồi op life thấp + level cỡ 10-11 mà xem. giá rất chuẩn luôn chỉ khi nào đồ thì full op thì full 28 rồi + 15 các kiểu thì giá nó mới sai tùm lum thôi
    Keep Moving Forward

Thành Viên thanhchung's Avatar
    Thanks
    80

Trích dẫn Gửi bởi nhaodzo [Only registered and activated users can see links. ]
    cái item price thực ra không phải nó sai giá đâu các thím ơi . mà là bộ đếm giá của sv nó vượt quá mốc nào đó nó quay lại đếm giá lại từ đầu. các thím thử với 1 số đồ mà ít op ex rồi op life thấp + level cỡ 10-11 mà xem. giá rất chuẩn luôn chỉ khi nào đồ thì full op thì full 28 rồi + 15 các kiểu thì giá nó mới sai tùm lum thôi
    mấy giá của đồ full tạm bỏ qua được, bởi ai rảnh đâu cho đồ full quoang vô shop lấy zen

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi Domino9990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đang chơi giả vờ ra cột điệt rút dây mạng của nhà mình. Xong gọi điện cho FPT(nhà tớ dùng FPT ! anh ởi Thế éo nào mạng nhà em đứt nhân vật domino9990 em chơi mu nó cứ reconnect hoài)
    rồi giả vờ cắm cái 3g việt theo leo núi vào máy khác cũng vào game (chạy 1 main khác trên máy khác vào đúng acc domino9990 main trước đó domino9990 vẫn đang chạy auto reconnecting)
    FPT sửa xong thì máy đang reconnect bỗng dưng bùm đang ở trong game với tên domino9990 vậy là trong game hiện tại có 2 ẻm domino9990 phần tiếp theo thú vị lắm tớ đang nghiên cứu
    ồ cái này mới nha, để em test coi xem 2 nv trong game như thế nào
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhchung xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thanhchung vì bài viết này !

Domino9990 (05-06-16)

Vi phạm quy định ziziboon's Avatar
    Thanks
    35

Trích dẫn Gửi bởi Domino9990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ẹc giờ mới biết cái này :d nguy hiểm phết nhỉ @@
    Khách viếng thăm hãy cùng ziziboon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến ziziboon vì bài viết này !

Domino9990 (05-06-16)

Thanks
    80

Trích dẫn Gửi bởi ziziboon [Only registered and activated users can see links. ]
    mình đã test thử rồi nhé, ko có việc gì cả cũng ko có dup đồ gì cả
    máy A vào game rút dây mạng ra , lấy Máy B vào game báo tài khoản đang được sử dụng

cắm dây mạng vào máy A , máy B nhanh tay đăng nhập thì vào game bình thường. máy A cứ Reconect hoài cũng ko vào được

Máy B nhanh tay cho đồ vào thùng đồ chũng rồi rút dây mạng , thì cả 2 máy đều reconnect
    tắt cửa sổ game máy B thì máy A mới vào được game , đồ đạc bt ko thấy vấn đề gì
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhchung xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thanhchung vì bài viết này !

Domino9990 (05-06-16)

Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    yaya
    Thanks
    496

Trích dẫn Gửi bởi thanhchung [Only registered and activated users can see links. ]
    mình đã test thử rồi nhé, ko có việc gì cả cũng ko có dup đồ gì cả
    máy A vào game rút dây mạng ra , lấy Máy B vào game báo tài khoản đang được sử dụng

cắm dây mạng vào máy A , máy B nhanh tay đăng nhập thì vào game bình thường. máy A cứ Reconect hoài cũng ko vào được

Máy B nhanh tay cho đồ vào thùng đồ chũng rồi rút dây mạng , thì cả 2 máy đều reconnect
    tắt cửa sổ game máy B thì máy A mới vào được game , đồ đạc bt ko thấy vấn đề gì
    chặt chẽ. sắc bén nhưng bug này là thật và tồn tại. hi vọng sẽ tìm ra cách fix. dĩ nhiên ko phải cach domino đã làm domino cũng nghe nhiều người nói rồi

love you!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

thím nào có bản titanlink mã hóa được md5 ko nhỉ? sao chỉnh config md5 trong titanlinksv rồi mà nó vẫn ko nhận
    Keep Moving Forward

Thanks
    80

chặt chẽ. sắc bén nhưng bug này là thật và tồn tại. hi vọng sẽ tìm ra cách fix. dĩ nhiên ko phải cach domino đã làm domino cũng nghe nhiều người nói rồi
    cái vụ này thì mình cũng nghe nói , chứ biết dup thế nào

Thành Viên loveoggy's Avatar
    Thanks
    424

Pro có phải là nick clone của hoangtu_eck
    Khách viếng thăm hãy cùng loveoggy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 39 của 50 Đầu tiênĐầu tiên ... 29 37 38 39 40 41 49 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] zTeam source load hình ảnh
    Bởi herovn1994 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 10-02-16, 06:24 AM
  2. [MU] Hỏi về source zteam
    Bởi herovn1994 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 18-12-15, 06:22 PM