Tập Trung Các Lỗi Liên Quan đến SERVER - Trang 6
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 6 của 38 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 16 ... CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 378
    Alexandria
    Guest

Ðề: Lỗi "mất kết nối với server" phải làm sao?

Trả lời nè:
    -Chú ý khi chạy server ko nên chạy quá nhiều phần mềm để tránh xảy ra xung đột
    -Theo ý kiến của một số người góp ý thì mình khuyên các bạn nên cài thêm Microsoft Netframework 2.0 lên máy (máy mình cũng đã cài)
    Khách viếng thăm hãy cùng Alexandria xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi DuongHoangMan [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình xài server của bạn Tùng và path của bạn ấy luôn.Server thì chạy được, cả path cũng không thấy sao chỉ bị dis ra thôi. Mà dù là dùng client VN hay USA thì cũng thế. Vào được, đăng nhập xong chọn nhân vật và vào game xong thì hiện bảng báo "mất kết nối với server" nhấn "đồng ý" thì thoát ra chỗ đăng nhập, vào lại vẫn y như cũ. Mà thoát hẳn ra thì không vào lại được nữa luôn. Chỉ còn cách cài lại toàn server và client thì mới được. Mà được rồi thì vẫn lỗi đó.Giúp mình với.
    --> mình cũng xài bản của huynh manhtung, cũng gặp lỗi tương tự như bạn nhưng ít hơn (xác xuất khoảng 20-30% số lần mở game). Mình có nhận xét là: giống như manhtung có nói - khả năng bị mất kết nối là do server "bận" với các chương trình hay các kết nối khác nào đó không "trả lời" cho Client HK nên dẫn đến mất kết nội Nên tốt nhất là bạn tắt bớt các sotfware và các kết nối không cần thiết đến server (thí dụ không nên copy dữ liệu qua cổng mạng máy chủ). Thân!
    Khách viếng thăm hãy cùng phuongnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

mình sẽ post 1 bài hướng dẫn = phim sau khi phuongnam up lên cái bản 99% tiếng việt của pa ấy
    Khách viếng thăm hãy cùng rBc_rBc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Ai hỏi vào đây

chỉ cho nè :bạn lấy folder map trong HKGH\datas\interfare\map của bản bắc hải ấy roai` chép đè lên bản phá thiên thần tiễn là ok hà . nó báo lỗi gì cứ lấy bên bản bắc hải chép đè lên là đc
    Khách viếng thăm hãy cùng kienthehao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên anhtrungtdy's Avatar
    Thanks
    0

, Thế chừng nào có server 4. vậy bác,
    đang chờ bản có thú nui cho vui
    Khách viếng thăm hãy cùng anhtrungtdy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên anhtrungtdy's Avatar
    Thanks
    0

Cái này có thể là do bản server bị lỗi, hoặc do máy bạn cài nhiều chương trình quá cho nên khi login vào game sẽ bị lỗi do kết nối tới dữ liệu trên máy bị chậm lại, hình như thời gian mặc định trước khi nó thông báo mất kết nối là khoảng 5s hay sao ấy, cai này bạn có thể sửa trong SQL server.
    Khách viếng thăm hãy cùng anhtrungtdy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    27

Mọi người nói nhiều quá mà quên mất một điều cơ bản : Sever 2.1 phải mở port (chọn 1 cái nếu dis thì chọn cái khác) nếu ko thì khi nhân vật vô game rùi đi được hết , có điều có một cái bảng nó là mất kết nối gì đó hiện ra , nhấn ok là bay -> Giải quyết là mở ra 9 cái port để còn đường mà chọn . Riên sever 2.2 thì ko có vụ này nhưng bị vụ .net framework như bạn gì đã nói đó , cứ làm theo là ok
    Lần sửa cuối bởi kyo4000, ngày 04-03-08 lúc 09:08 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kyo4000 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trở về từ cõi niết bàn CLAWRIDE's Avatar
    Thanks
    6

cho tớ cái cấu hình máy đi bạn > mình cài Au off rồi chán nhảy 1 mình lắm lại không việt hóa nổi > >> .... nên sang đây nhờ bạn đưa luôn lick download Hiệp khách bản việt hóa đã Crack > mình Crack được nhưng lười > giúp mình lun nhé ^^...
    - cái Pen 4 của tớ có 1,8Ghz 256mb VGA 64mb Free ổ điều hành D 25Gb ( cài Win xong lỡ tay biến ổ D thành ổ điều hành ^^)
    à cái CLIEN HKGH của AS có cái gì hữu dụng không nói luôn cho tớ > và cái gì cần thiết thì cho tớ lick DOWLOAD nhé > ^^ mình dowload Full DATA sợ không đủ thời gian ngồi ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng CLAWRIDE xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

sao tui tìm hoài không thấy link dơn SQL Server dzay nè...ai có làm ơn share giúp với...
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenlx12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    In the Internet
    Thanks
    0

Ben box MU co' link SQL do' ban
    Khách viếng thăm hãy cùng DragonRuby xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 6 của 38 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 16 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER
    Bởi giangleloi trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 2269
    Bài viết cuối: 20-08-21, 12:42 AM
  2. [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 145
    Bài viết cuối: 08-03-12, 12:21 PM
  3. Trung tâm giải đáp thắc mắc về GB Server
    Bởi YeuVo_ThuongCon trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 64
    Bài viết cuối: 25-02-12, 10:02 AM
  4. viết dll checksum for main (không liên quan đến server)
    Bởi dh_notable trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 02-11-08, 12:48 PM