Fix Hack GameGuard của tất cả các MU (ko chính thống):D - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 52
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Fix Hack GameGuard của tất cả các MU (ko chính th�

đồ phá hoại. .nhờ eddy đặt checksum vào thì....... thằng nào hook dll xem. trong tầm tay của eddy mà. sử vụ này đi Eddy ơi. Nói chung có thể cầm cự 1 thơi gian.
    Lần sửa cuối bởi duongthanhtran, ngày 04-11-08 lúc 08:02 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng duongthanhtran xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

VTM Coder eddy's Avatar
    Đang ở
    Net4Viet Team
    Thanks
    40

Theo em nghĩ tốt nhất là chúng ta mod code của đoạn DLL đi chỗ khác và lập trình = những câu lệnh asm biến đổi VD mov edx,005bc000 => push edx.... vv như vậy nếu họ làm theo 1 nguyên lý là chỉ viêt dll theo offsets sẵn có trên main nguyên thủy là sẽ close main.exe và Don't send vì ta đã mod offsets rùi ...sau đó pack main hoặc làm mọi cái để ngăn chặn việc tìm text = OllyDBG..... T_T... hơi khó gặm

@duongthanhtran : Tớ chỉ suy nghĩ nguyên lý thui...còn trên thực hành thì còn phải trải nghiệm nữa.... !!!!!
    Khách viếng thăm hãy cùng eddy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

V.I.P
    Thanks
    19

Úi trời Eddy ơi pack main sao chạy đc GG em ơi.
    Tôi thấy cách của LoveBoy hay đó
    Khách viếng thăm hãy cùng tomatoes xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

V.I.P
    Thanks
    19
    Trích dẫn Gửi bởi duongthanhtran [Only registered and activated users can see links. ]
    đồ phá hoại. .nhờ eddy đặt checksum vào thì....... thằng nào hook dll xem. trong tầm tay của eddy mà. sử vụ này đi Eddy ơi. Nói chung có thể cầm cự 1 thơi gian.
    Thế bạn có muốn biết cách ko cần hook DLL vào vẩn JMP GG đc ko nhỉ,chỉ sợ tôi tiết lộ cách này bạn lại chửi tôi là đồ phá hoại nữa
    Mình cứ suy luận rất đơn giản nhé.Vì sao các MU (lậu) lớn trên TG họ ko chạy GG
    Giờ thì chắc bạn hiểu rồi chứ
    Lần sửa cuối bởi tomatoes, ngày 04-11-08 lúc 08:10 AM.

VTM Coder eddy's Avatar
    Đang ở
    Net4Viet Team
    Thanks
    40

Em nghĩ checksum là kiểm tra main nếu có sai lạc thì sẽ dis game..... vậy tại sao ta ko xài checksum ?

V.I.P
    Thanks
    19
    Trích dẫn Gửi bởi eddy [Only registered and activated users can see links. ]
    Em nghĩ checksum là kiểm tra main nếu có sai lạc thì sẽ dis game..... vậy tại sao ta ko xài checksum ?
    Thế này nhé,khi load giá trị JMP vào main từ dll thì xem như main ko thay đổi Sum vì thế vô Game vẩn bình thường.
    Còn nữa ai bảo CheckSum của DW ko có lổi.Lẽ ra nó sẻ ko sao nếu DW ko share Code Checksum ,hiện tại nghe nói LandOfPhi thui cũng by pass đc CheckSum mà

VTM Coder eddy's Avatar
    Đang ở
    Net4Viet Team
    Thanks
    40

Ak` đúng rùi...trên thực tế main ko bị thay đổi mà giá trị thay đổi từ DLL...như vậy checksum sẽ ko có tác dụng........ .... vậy bi h phải tìm cách chống hook dll

Như em nghĩ : VD offsets chứ hàm JNZ của checksum là 400ABC

Sao ta ko jump nó sang địa chỉ khác và mod code lại...như thế VD DLL là

SetByte (0x00400ABC,0xEB)
    00400ABC ; JMP XXXXXX
    Thì liệu nó chỉ làm "huề vốn" vì code vốn đã là JMP... ta JMP qua chỗ khác rùi viết code lại thành : JNZ YYYYYYY và thêm mod 1 số các code phụ...

Với XXXXXX : là offset ta tự chọn
    YYYYYY : là offset GG nguyên thủy

Sau đó ta đặt checksum lại.... run thử xem...nếu quả thật em nghĩ đúng thì GG sẽ work tốt

Không biết như thế có đc ko anh

V.I.P
    Thanks
    19
    Trích dẫn Gửi bởi eddy [Only registered and activated users can see links. ]
    Ak` đúng rùi...trên thực tế main ko bị thay đổi mà giá trị thay đổi từ DLL...như vậy checksum sẽ ko có tác dụng........ .... vậy bi h phải tìm cách chống hook dll

Như em nghĩ : VD offsets chứ hàm JNZ của checksum là 400ABC

Sao ta ko jump nó sang địa chỉ khác và mod code lại...như thế VD DLL là

Thì liệu nó chỉ làm "huề vốn" vì code vốn đã là JMP... ta JMP qua chỗ khác rùi viết code lại thành : JNZ YYYYYYY và thêm mod 1 số các code phụ...

Với XXXXXX : là offset ta tự chọn
    YYYYYY : là offset GG nguyên thủy

Sau đó ta đặt checksum lại.... run thử xem...nếu quả thật em nghĩ đúng thì GG sẽ work tốt

Không biết như thế có đc ko anh
    ùh cách này của em hay và chắc chắn GG sẻ Run tốt nhưng họ vẩn có thể load main vào Olly xem từ dòng củ của GG em JMP đi đâu rồi load lại JMP ngay đó
    Tóm lại là thực tế cách Hack dùng DLL load String để Crack GG là dành cho người hiểu biết về main thui.Nhưng với sự tiến bộ ko ngừng của các Hacker anh tin đây ko phải là 1 việc làm quá khó.

Thành Viên
    Thanks
    0
    có thể xoá tầm 10 dòng gần đoạn je jze GG đi sau đó các admin có thể tự viết 1 dll phục hồi các dòng đó. BUT. trong dll đó tất nhiên sẽ chuyển code GG đi 1 vị trí khác, thay đổi tất cả offset của version, serial, port đi chỗ khác ( nhung các pro có thể tìm ra dễ dàng=> khi trong dll cần 1 ít code chage offset của các offset này)....v.vv. các bạn không nhất thiết cứ phải để verison, serial theo kiểu cũ mà hãy đặt theo kiểu của riêng bạn để đánh lừa những kể tò mò ^^ ví dụ sau khi thay đổi offset serial và version, và các offset gọi các offset đó thì các bạn hãy cho serial = các số đặc biệt ít ai ngờ tới và chú ý serial ko nhất thiết là 16 con chữ số ký tự đặc biệt mà nó có thể là 1 chữ số ..v.v.v.
    các thứ trên đã đều làm được nhưng có 1 điều là dll dù pack = gì thì cũng bị unpack ra bằng hết...:biggrin:
    Lần sửa cuối bởi dh_notable, ngày 04-11-08 lúc 09:11 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng dh_notable xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Đòi chống chúng tôi à. Nằm mơ đi các bạn à. Nếu không có Resoure GG thì dùng làm bất cứ cái trò gì cũng vô hiệu hoá đối với tôi. Thật là nhảm nhí nếu đòi chống hack bằng cái GG lậu này. CheckSum và GG đối với tôi chỉ là trò con nít. Có 2 cách hack tôi đã làm được:
    - Không còn dựa vào bất cứ dll nào mà vẫn JMP được GameGuard, tuyệt đối không đụng hoặc sửa bất cứ gì trong main. Checksum = vô nghĩa.
    - Tôi có thể là GG cancel vẫn chạy vào Game bình thường.
    Tôi không giỏi về MU, nhưng hack mấy các MU lậu thì tôi hoàn toàn có thể.
    Khách viếng thăm hãy cùng YouAreBaned xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Server Gunbound tự cài, chỉ mất 40s... (đã fix lỗi gameguard)
    Bởi anhtrungtdy trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 198
    Bài viết cuối: 30-08-21, 05:00 PM
  2. Ai giúp em fix lỗi GameGuard Error:114 với
    Bởi BlackChaos1991 trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-05-11, 02:43 PM
  3. [Waring] GameGuard của một số Mu VN !!!!
    Bởi muller trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 24-07-08, 01:46 PM
  4. Lại bị lỗi GameGuard !
    Bởi chancaidoi trong diễn đàn Lineage II
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 04-11-07, 07:06 PM