MUSERVER 0.99.98 VTM VER2 add Option BY caothuphutho - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 37
    Thành Viên
    Thanks
    5

Ðề: MUSERVER 0.99.98 VTM VER2 add Option BY caothuphutho

1.02h có cái lỗi ngọc dis muôn thủa. Bản này có bị không? Lỗi này là của server hay main?
    Khách viếng thăm hãy cùng assataka xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

*|* net4viet Team *|* caothuphutho's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    75

Trích dẫn Gửi bởi assataka [Only registered and activated users can see links. ]
    1.02h có cái lỗi ngọc dis muôn thủa. Bản này có bị không? Lỗi này là của server hay main?
    Trà không "đọc kỹ huớng dẫn sử dụng" gì cả, trước tiên tôi nói kaij lần cuối cùng đây là GS 0.99.98 & GS_CS0.99.96 VTM sử dụng với Client1.02E Full SS1, thông tin về GS (lúc chưa add Option) Ver1 đã nói là đã Fix lỗi ngọc đó rồi giờ ở Ver2 có thể tuỷ chỉnh giá ngọc trong shop mua và sử dụng Ok, theo như tôi đuợc biết thì Ver2 1.00.16 by cuonglee cũng đã Fix cái đó rồi (nghe nói vậy chưa test không bít phải không) bạn hãy xem kỹ thông tin rồi ..phát biểu ^^!. Bug "mua ngọc trong shop không sử dụng được" là ở GS do Item có Serial là = 00000
    Khách viếng thăm hãy cùng caothuphutho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    75

có vẻ mọi người không thích VER2 1.02e này lắm nhỉ , Okie mặc dù không ai thích Ver 1.02e này nữa nhưng khi thành công nhân chính thức ở cong ty HonDa Việt Nam tui sẽ UP nốt Ver3 1.02e này với gần 100 Option ở GS normal và hơn 50 Option GS_CS
    Good bye !
    Khách viếng thăm hãy cùng caothuphutho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Nếu có gì mạo phạm sorry trước nha , nhựng nói thật lòng server của mấy bà kon trong clb release tải về cài test chơi vài 3 giờ rồi del thôi (nên bà kon đừng cố gắng quá để mang bệnh thì khổ !) . Mà hình như các ver chỉ hơn kém nhau về add option thôi chứ không thấy gì nỗi trội héz "có lẽ đây là giới hạn của giới Developer VN chăng ???" . Mà các guild add option đã quá nhiều và quá cụ thể rồi . Các pro đã mang danh là DevMU rồi (nói tất cảc các DeveloperMU Việt Nam chứ không riêng gì bác CTPT) sao không tạo ra những thứ khác mới mẽ hơn là đua thep add option ...chẳng nhẽ DevMU chỉ có mỗi add option
    Khách viếng thăm hãy cùng Bose Online xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    75

Trích dẫn Gửi bởi Bose Online [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu có gì mạo phạm sorry trước nha , nhựng nói thật lòng server của mấy bà kon trong clb release tải về cài test chơi vài 3 giờ rồi del thôi (nên bà kon đừng cố gắng quá để mang bệnh thì khổ !) . Mà hình như các ver chỉ hơn kém nhau về add option thôi chứ không thấy gì nỗi trội héz "có lẽ đây là giới hạn của giới Developer VN chăng ???" . Mà các guild add option đã quá nhiều và quá cụ thể rồi . Các pro đã mang danh là DevMU rồi (nói tất cảc các DeveloperMU Việt Nam chứ không riêng gì bác CTPT) sao không tạo ra những thứ khác mới mẽ hơn là đua thep add option ...chẳng nhẽ DevMU chỉ có mỗi add option
    Bạn thử add Oprion sem (cho dù đọc Guide) sem nó dễ hay khó, nếu bạn làm được Okie dễ nếu không làm được thì nó là cả một vấn đề nan giải cho bạn đọc guide add Option thoải mái, vì hầu hết các guide add option của nước ngoài thường guide một cách chung chung và chỉ ví dụ 1 vài Option, không phải Option nào cũng được code như nhau bạn phải hiểu được điều đó, chính vì vậy mà dân code luôn nể phục cuonglee add đến 300 Option thì không phải là vừa. Bài học rút ra là không phải add được 1~ vài Option mà add được tất !. Hết việc thứ 1
    Việc thứ 2 : Với Protocol VTM như 1.02E, 1.02H thì việc add command khó so với các Protocol KOR, CHS .v.v. (ở VN chúng ta có riêng "sếp" Wall là All Work), chính vì vậy mà chúng tôi chuyển hướng sang Add Option cho Protocol VTM và theo như các bạn thấy thì 1.02H có duy nhất GS của cuonglee được add Option và gần đây tôi bổ sung cho 1.02E cũng được Add Option và duy nhất ở VN, vậy theo bạn có hữu ích hay không ?, tuỳ các bạn nhìn nhận, còn nói về các Protocol khác như KOR, hay CHS thì add Option hoặc Add Command dễ dàng hơn rất nhiều và giới coder VN đã làm được nói chung và TÔI cũng làm được nói Riêng mà không cần phải dùng DLL, chính vì hiện tại đã có xuất hiện các GS mới như GS1.00.24 GS_CS 1.00.26, nhưng chưa được "lưu hành rộng rãi" vì lý do các Pro bên China chưa Share vẫn còn "rao bán", chúng tôi đang chờ GS NEW đó xuất hiện để Dev chứ không Dev GS cũ như 1.00.16 & 1.00.18 nữa. Đó là tất cả những gì tôi muốn nói đến mọi người !
    Good bye !

Thành Viên
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi caothuphutho [Only registered and activated users can see links. ]
    Trà không "đọc kỹ huớng dẫn sử dụng" gì cả, trước tiên tôi nói kaij lần cuối cùng đây là GS 0.99.98 & GS_CS0.99.96 VTM sử dụng với Client1.02E Full SS1, thông tin về GS (lúc chưa add Option) Ver1 đã nói là đã Fix lỗi ngọc đó rồi giờ ở Ver2 có thể tuỷ chỉnh giá ngọc trong shop mua và sử dụng Ok, theo như tôi đuợc biết thì Ver2 1.00.16 by cuonglee cũng đã Fix cái đó rồi (nghe nói vậy chưa test không bít phải không) bạn hãy xem kỹ thông tin rồi ..phát biểu ^^!. Bug "mua ngọc trong shop không sử dụng được" là ở GS do Item có Serial là = 00000
    Bản của Cuonglee theo mình biết là chưa fix lỗi ngọc dis này. Theo mình lỗi này là do main. Ý mình mún hỏi cách bạn đã fix thế nào? Nguyên nhân nào gây lỗi? Bạn làm 1 bài hướng dẫn nhé.

Thx.

Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    75

Trích dẫn Gửi bởi assataka [Only registered and activated users can see links. ]
    Bản của Cuonglee theo mình biết là chưa fix lỗi ngọc dis này. Theo mình lỗi này là do main. Ý mình mún hỏi cách bạn đã fix thế nào? Nguyên nhân nào gây lỗi? Bạn làm 1 bài hướng dẫn nhé.

Thx.
    Trà bạn ơi nói lại lần cuối ..lần cuối..cùng ná !. Bug "mua ngọc trong Shop không sử dụng được" là do GameServer chứ nó hoàn toàn không liên quan gì đến Main cả !, bản hiểu ý mình nói chứ, Fix thế nào ư? thứ nhất bạn phải biết được Offset của chức năng anti đó của GS, thứ 2 dùng Olly để Fix lại hay còn gọi là Crack cái anti đó đi !, Nguyên nhân nào gây lỗi ư ? thì mình nói rồi đó do chức năng anti của GS không cho phép sử dụng Ngọc có Serial là 00000 vì vậy mà không sử dụng được ngọc !. Tôi không có time để Find Offset cho nhiều GS để Guide cho các bạn nhưng thật sự tui có lần đã được đọc đoạn Text lời giới thiệu bản Ver2 1.00.16 VTM by cuonglee "..ở bản Ver2 có thể sử dụng ngọc trong Shop.." (nói thật thì không nhớ rõ lắm, mà cũng chưa có time test nên đúng sai không rõ). Bài học rút ra là cái Bug nói trên không phải do Main mà do GameServer !.
    Bye !

Thành Viên
    Đang ở
    Một nơi nào đó ở Thiên Đường
    Thanks
    0

Thank anh tui máy em chơi ko được vì chỉ 300 ram và 1.7HZ T_T.Em thấy anh rất cố gắng phát triển Mu trước khi góp ý gì cũng thank một tiếng nhưng bản này ko còn gì để góp ý,hoàn hảo!
    Khách viếng thăm hãy cùng nhatlinh_3737 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

2 cha nội assataka và ctpt không hiểu ý nhau rồi
    về ông assataka thì nói là "ngọc dis" (đây là ngọc gọi các chiến binh của Elf) và ngọc gây ra dis khi nhân vật nào vô tình nhặt được là ngọc gọi chiến binh 1 sừng đấy
    còn về ông ctpt thì lầm tưởng là các loại Jewel (po tay, ông này không có chơi mu nên không biết lỗi ngọc dis muôn thuở của FPT), theo tôi biết lỗi " ngọc dis" là do client Unicode gây ra. Chứ không phải lỗi Jewel bán shop không dùng được.
    Giờ thì hiểu hả 2 cha nội
    Khách viếng thăm hãy cùng Sh0ckIMU xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi caothuphutho [Only registered and activated users can see links. ]
    Trà bạn ơi nói lại lần cuối ..lần cuối..cùng ná !. Bug "mua ngọc trong Shop không sử dụng được" là do GameServer chứ nó hoàn toàn không liên quan gì đến Main cả !, bản hiểu ý mình nói chứ, Fix thế nào ư? thứ nhất bạn phải biết được Offset của chức năng anti đó của GS, thứ 2 dùng Olly để Fix lại hay còn gọi là Crack cái anti đó đi !, Nguyên nhân nào gây lỗi ư ? thì mình nói rồi đó do chức năng anti của GS không cho phép sử dụng Ngọc có Serial là 00000 vì vậy mà không sử dụng được ngọc !. Tôi không có time để Find Offset cho nhiều GS để Guide cho các bạn nhưng thật sự tui có lần đã được đọc đoạn Text lời giới thiệu bản Ver2 1.00.16 VTM by cuonglee "..ở bản Ver2 có thể sử dụng ngọc trong Shop.." (nói thật thì không nhớ rõ lắm, mà cũng chưa có time test nên đúng sai không rõ). Bài học rút ra là cái Bug nói trên không phải do Main mà do GameServer !.
    Bye !
    Mình xin lỗi đã gây nên sự hiểu nhầm kô đáng có này. "Ngọc dis" mình muốn nói tới ở đây là Ngọc Triệu Hồi của Elf. Theo mình, khi nhặt ngọc này lên, main sẽ "tìm" và "cố gắng" hiển thị: "Ngọc Triệu Hồi đã được nhặt", nhưng dĩ nhiên ở đây có "lỗi" nào đó nên quá trình này bị crash. ==>> Văng ra khỏi game. Người ta thường gọi nó là ngọc dis, có thể làm đi luôn cả pt 5 người đang afk.

Rất mong nhận được câu trả lời của bạn.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. MuServer 0.97.04 Add Option+/post all Working, VIP 3D Main HOT!
    Bởi caothuphutho trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 144
    Bài viết cuối: 30-08-13, 09:24 PM
  2. [1.00.16] Hướng dẫn Add Option cho GS
    Bởi cuonglee trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 04-06-12, 07:32 PM
  3. [1.00.16] Hướng dẫn Add Option cho GS
    Bởi cuonglee trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 15-06-08, 06:05 PM
  4. Code của option