[HELP] Không thể CONNECT WinSCP vào Máy chủ ảo!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Thành Viên
    Thanks
    3

Icon4 [HELP] Không thể CONNECT WinSCP vào Máy chủ ảo!

[HELP] Không thể CONNECT WinSCP vào Máy chủ ảo!

Mình đã làm đúng tất cả các bước nhưng khi kết nối đến Máy chủ thì không được mặc dù đã làm đúng user, pass, ip Các bạn giúp mình với.

Đây là hình lỗi

[Only registered and activated users can see links. ]

[Only registered and activated users can see links. ]

Thân!
    Khách viếng thăm hãy cùng webmaster xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Ðề: [HELP] Không thể CONNECT WinSCP vào Máy chủ ảo!

up 1 số hình xem nó báo thế nào
    kiểm tra IP xem dúng không
    lập pass root chưa
    dùng lệnh "sudo passwd root" ( trong linux ) rồi nhập pass
    sau đó dùng lệnh "su root" nhập pass mới đặt
    check lại IP = lệnh "ifconfig"
    xong rồi ra winscp để connect thử

*lưu ý: khi cài ubuntu đã check SSH client chưa ?
    Minh đã kiểm tra rồi. ok nhưng vẫn ko đươc

Thành Viên
    Thanks
    0

anh webmaster cho em hỏi với , anh dùng Ubuntu đã cài đặt sẵn của anh Gunbound hay là anh tự cài đặt từ file iso vậy anh , em cũng bị lỗi giống anh mà chưa biết làm thế nào . em đã gỡ bỏ tất cả + cài lại win mà vẫn bị lỗi như thế , chán quá . Mong các anh giúp đỡ
    Khách viếng thăm hãy cùng hien0708 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoanganhquan10a11's Avatar
    Thanks
    48

Bác đã đăng nhập cái vmware chưa, trong hình tui thấy bác chưa connect thì phải
    Khách viếng thăm hãy cùng hoanganhquan10a11 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

hoanganhquan co thể nói chi tiết giúp mình được không ? , trong video hướng dẫn của anh Gunbound cũng chỉ để chạy đến dòng Running local ........ rồi ấn Enter , sau đó ra WinSCP đăng nhập mà

Thành Viên
    Thanks
    2

trong phần setup ubuntu ý , phần" địa chỉ máy phục vụ tên "là : 203.162.0.181
    hoặc cũng trong khi setup , sau phần cài apt nó cho bạn mấy cái lựa chọn phần mềm thêm ý , khi an space chọn SSH ( nhớ là phải ấn space đó )
    chắc là do 1 trong 2 cái này ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng flygon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

anh webmaster cho em hỏi với , anh dùng Ubuntu đã cài đặt sẵn của anh Gunbound hay là anh tự cài đặt từ file iso vậy anh , em cũng bị lỗi giống anh mà chưa biết làm thế nào . em đã gỡ bỏ tất cả + cài lại win mà vẫn bị lỗi như thế , chán quá . Mong các anh giúp đỡ
    Mình cài đặt lại từ đầu ko được sau đó mình dùng bản của Gunbound cũng ko được nốt

Bác đã đăng nhập cái vmware chưa, trong hình tui thấy bác chưa connect thì phải
    Mình chưa đăng nhập, nhưng đã đăng nhập lần đầu và đổi pass root rùi ^^!

hoặc cũng trong khi setup , sau phần cài apt nó cho bạn mấy cái lựa chọn phần mềm thêm ý , khi an space chọn SSH ( nhớ là phải ấn space đó )
    Mình chắc chắn là chọn cả 2 phần mà bạn hướng dẫn roài, mình còn nhớ bạn nói có rất nhiều nhầm trong đó có cả bạn cơ mà

Hjz, mình dùng main Intel hay là tải sai bản nhỉ nhà ko có net nên tải nhờ nhà thằng bạn vội quá nên ko nhớ. Bản của gunbound thì ko bít chi tiết, tên người dùng khi cài đặt cũng ko bít nữa cơ mà >"<!

Nhiều người bị lỗi này quá, các pr0 cùng thảo luận nhé .

Thank!

Thành Viên
    Thanks
    0

@webmaster : chiều nay mình đã cài và connect được rồi , nói chung là mình làm lại từ đầu
    - cài lại win
    - cài card mạng ảo + SQL
    - cài VMware bản 5. có 92M ( [Only registered and activated users can see links. ] )
    - cài mới Ubuntu 7.10 bản server 500M ( cái này xem lại bài của anh Gunbound và flygon để lấy link down )
    lúc cài xem cả hướng dẫn của flygon và phim của anh Gunbound , nên xem của Flygon kỹ vào
    lúc cài xong ubuntu thì mình đăng nhạp vào , sau đó gõ lệnh "sudo passwd root" rồi nhập pas cho root , theo mình thì nên để pass giống cái trên lúc cài đặt ubuntu cho đỡ nhầm lẫn , sau đó reset lại vmware , chạy lại ubuntu đến dòng running local ..... thì cậu đăng nhập = nick root và pass vừa đặt lúc nãy rồi ra mở WínSCP đăng nhập
    cậu làm lại thử xem , chúc may mắn
    Lần sửa cuối bởi hien0708, ngày 07-08-08 lúc 09:21 PM.

Thành Viên
    Thanks
    3

Ặc ặc mình về nhà cài lại tất cả y hệt như lần trước thì lại được. Nhưng lại có xuất hiện lỗi mới >"<!

Lỗi khi mình cài xong hết, fix xong hết thì khi run server SSH rồi vào trang đăng ký lại ko được, đợi đúng hơn tiếng nhưng vẫn ko được, mình thử đi thử lại đúng nhu flygon nói không được run server trước khi config web nhưng vẫn ko được.

Ai help me với

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi flygon [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cũng bị cái lỗi đó!Có lẽ là do khi cài Ubuntu mình ko điền cái gì vào phần địa chỉ máy phục vụ tên là 203.162.0.181 nhưng mình xem phim HD của GB và HD của cậu thì đâu thấy cái phần đó nhỉThx nhiều để mình fix lại coi sao
    Khách viếng thăm hãy cùng vdlit xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi connect error DB
    Bởi banphaixanh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 12-06-11, 12:09 AM
  2. connect để tạo acc ko dc??
    Bởi yuhari trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-06-11, 06:57 PM
  3. Lỗi Connect Server SCF
    Bởi †ShiNiChi† trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 29-05-11, 09:54 PM
  4. Winscp (Gunbound1012 vao day giup cai nao)
    Bởi thigia91 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 05-08-08, 03:42 PM
  5. Cho hoi ve cai WINSCP
    Bởi hoang_ai trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-06-08, 03:39 PM