up lại HD và fix đầy đủ ^^
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 27
    Thành Viên
    Thanks
    2

up lại HD và fix đầy đủ ^^

up lại tool cần :
    1) ubuntu v 7.10 bản SERVER: [Only registered and activated users can see links. ] ( chip intel thì dung bản intel , chip amd thì dùng bản amd
    2)VMware workstation: [Only registered and activated users can see links. ]
    3) MSSQL 2000 và SP4 : MSSQL 2000 chắc ai cũng có rồi( chưa thì ra tiệm mua ) cái Service pack 4 của nó các bạn cũng tự tìm nhé , cái link cũ bi die rôi

4) client TGHM bản 1.3.6 ( hoặc mới hơn , bản ver cũ quá là ko đăng nhập được đâu ) cái này 1 là mua ngoài hàng , 2 là down tren web về ( 2GB đó, tha hồ down )
    5)server 1.3.6 và patch ^^:
    Trích dẫn Gửi bởi SaoPaulo1 [Only registered and activated users can see links. ]
    server :[Only registered and activated users can see links. ]
    Path :[Only registered and activated users can see links. ]
    Đầu tiên down về cài [Only registered and activated users can see links. ] Cứ Next-Next-Next..Finish
    Sau đó vào lại web sẽ thấy thế này
    File name: 宝贝猪版1.3.6-sp2.rar
    Size: 235.9 MB
    Publish date: 2008-04-30 07:44:17 UTC
    Preview: Preview
    Download link: Download Please install or upgrade RaySource first
    (Please install or upgrade RaySource first) Được Thay bằng chữ "宝贝猪版1.3.6-sp2.rar" Nhấp chuột dô là down
    Chú ý :cái này down trực tiếp trên web nên ko tắt web
    7) 3)SSH Secure Shell Client + 2-WinSCP = [Only registered and activated users can see links. ]
    thế này chắc là đủ rồi đó
    còn đây là link down hd mới, đầy đủ hơn, ko thể sai được , và một số thứ linh tinh khác ^^ :[Only registered and activated users can see links. ]

chú ý : RAM 512 vẫn có thể run mainword + 1 phụ bản + client , nhớ là giảm cấu hình game xuống nhé , khung cảnh rộng thì hơi khựng lại để load khung hinh thôi ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng flygon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Đông
    Thanks
    0

Ðề: up lại HD và fix đầy đủ ^^

Pó tay quá server chạy xong hết rồi mà không tài nào vô web được mặc dù đã làm y chang theo hướng dẫn ở trên >"<
    server chạy như thế này là xong rồi phải không các bạn

info : OnAddSession
    TRACE : gproviderserver:: add gameserver 57 to map.
    TRACE : gdeliveryserver::gameserver 57's region is ( -512.000, 512.000, 512.000, -512.000), worldtag is 127
    === THAN NGUYET COC ===

================================================= ==============
    = SERVER VA WEBSIDE DA DUOC KHOI DONG HOAN TAT =
    ================================================= ==============
    root@serverPW:~# TRACE : gdeliveryserver::statusannounce,online=0,fakemax=6 000,load=0,attr=-268435456
    TRACE : checkpoint begin.
    TRACE : checkpoint end.
    TRACE : checkpoint begin.
    TRACE : checkpoint end.
    TRACE : Timer update: (0) Fri Jun 20 17:01:24 2008

TRACE : gdeliveryserver::statusannounce,online=0,fakemax=6 000,load=0,attr=-268435456
    TRACE : gdeliveryserver::statusannounce,online=0,fakemax=6 000,load=0,attr=-268435456

À cho mình hỏi có nhất thiết là phải đặt ip của linux là 192.168.1.200 và ip của win là 192.168.1.111 không vì ở nhà mình đặt khác liệu có sao không
    Lần sửa cuối bởi hotboy88, ngày 20-06-08 lúc 05:09 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng hotboy88 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên SaoPaulo1's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hotboy88 [Only registered and activated users can see links. ]
    Pó tay quá server chạy xong hết rồi mà không tài nào vô web được mặc dù đã làm y chang theo hướng dẫn ở trên >"<
    server chạy như thế này là xong rồi phải không các bạn

À cho mình hỏi có nhất thiết là phải đặt ip của linux là 192.168.1.200 và ip của win là 192.168.1.111 không vì ở nhà mình đặt khác liệu có sao không
    Về ip bạn có thể chỉnh tùy ý vì trong server để ip là 127.0.0.1 ko ảnh hưởng vì chạy máy đơn, còn web cậu chỉnh trong ect/gmopen.xml đoạn cuối cùng:delivery="gmserver", name=:sever 1.3.6" còn url="http://gmserver/iweb/gmserer" và mở /server/acd/gamesys.conf đến đoạn của [GACControlserver] sửa address =gmserver
    Và cậu làm thêm
    1-mở file Auth/.tìm fileRepository ở trong thư mục các thư mục Auth (tất cả có 4 file này) sửa nội dung thành như sau: java_game_qq/authd
    2-Copy thư mục CVS sang thư mục user(ở tận ngoài y')
    Chắc là sẽ kết nối được với database thôi nghĩa là sever cung sẽ chạy được tôi chỉ dung đoạn code start.sh cua gunbound1012 chạy ngon mà
    Khách viếng thăm hãy cùng SaoPaulo1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoanganhquan10a11's Avatar
    Thanks
    48

Bạn ơi hướng dẫn mình cài băng untubun 8.0( đĩa CD) với.Cai 7.0 kia down lâu quá
    Khách viếng thăm hãy cùng hoanganhquan10a11 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

làm bản 8.0 ko khác j` bản 7.10 đâu bạn ơi , chỉ có đoạn ko thể :
    sudo apt-get install libstdc++5 và libxml được thôi , còn đâu là giống nhau hết , bạn tìm mấy cái pack này cũng mệt phết đấy

Thanks
    48

Khác hẳn đó bạn, cái ubuntu 8.0 như c 1 cái windown ý, không giống bản 7.10 đâu, nếu giống thì mình đã cài xong rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng hoanganhquan10a11 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    48

Các bác ai chỉ cho em link down SP4 của MSSQL với, em dùng SQL 2005 thì chẳng bít tạo database ra sao nên khi cài xong sever hình như thiếu database và sa nên kô connect đcj web, chưa chơi thử vì chưa có client

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hoanganhquan10a11 [Only registered and activated users can see links. ]
    Các bác ai chỉ cho em link down SP4 của MSSQL với, em dùng SQL 2005 thì chẳng bít tạo database ra sao nên khi cài xong sever hình như thiếu database và sa nên kô connect đcj web, chưa chơi thử vì chưa có client
    trời đất, sql 2005 còn dễ tạo hơn 2000.
    Vào mục new query rồi làm như hd của flygon
    Khách viếng thăm hãy cùng MotAiDo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    48

Thank you, em cài lại sQL 2000 và update lên sp4 rồi nhưng web thì nó hiện lên trang đăng ký nhưng kô đăng ký đc

Thành Viên
    Thanks
    2

bạn Hoàng anh down nhầm bản desktop rồi >"< nên màn hình mói giống win dowm >"<
    bản ubuntu có 2 bản là desktop và bản server ~.~
    còn cái đoạn CVS , ở nhà tui ko cần chỉnh j cả , chỉ cần cop vào /usr là xong nên t hd như vậy

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối