PW server 1.3.6 (hướng dẫn phim) - Trang 11
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 11 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 10 11 12 13 CuốiCuối
Kết quả 101 đến 110 của 126
    Thành Viên SaoPaulo1's Avatar
    Thanks
    0

Ðề: PW server 1.3.6 (hướng dẫn phim)

ah` khi bạn cài cái ubuntu ý khi đến đoạn chọn openSSH shell ý , thì xuống dòng opensshell và ấn space nhé ( đánh dấu để chọn cài đặt ý mà )
    còn cái ip ảo thì sẽ~ là :
    - 192.168.1.111
    - 255.0.0.0
    - 192.168.1.1

DNS : 203.162.0.181
    ... : 203.210.142.132
    192.168.1.111 là ip của XP hay linux ,tui cài ip linux là 192.168.1.200 255.0.0.0 192.168.1.1 còn DNS là 203.162.0.181 còn 203.210.142.132 là cái gi`.Làm như ban vẫn ko chạy dc SSH .Chán kinh
    Khách viếng thăm hãy cùng SaoPaulo1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

-cái iplinux thì khi cài đặt ubuntu bạn mới có thể đặt là 192.168.1.200( sau khi nó cài đặt DHCP lỗi~ --> tiếp' tục --> cấu hình mạng = tay ---> xong rùi đến phần cài` đặt iplinux đó , cứ làm theo hương dẫn của GB là được)
    -còn cái mình bảo là bạn phải cài ip ảo trên window như bình thường ý ~.~
    ( chắc bạn biết cách tạo ip ảo rui chứ )
    - cái 192.168.1.1 trong khi cài ubuntu ý là để kết nối đến cái ip của window bạn dùng ( tạm hiểu là thế ), đừng nhầm lẫn với 192.168.1.111
    - cai' 203.210.142.132 <---- cứ làm như thế, trong ubuntu ko cần - chắc để cho bớt trống trải ấy mà ( theo tui bítl la dzay )
    nếu yêu cầu thì lát nữa để tớ về tớ viết lại hướng dẫn cho đoạn cài ubuntu cho ~.~
    Lần sửa cuối bởi flygon, ngày 05-06-08 lúc 09:54 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng flygon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

"nếu yêu cầu thì lát nữa để tớ về tớ viết lại hướng dẫn cho đoạn cài ubuntu cho ~.~"
    Uh chú làm lại hướng dẫn đi, hướng dẫn lun khúc đánh pass trong ubuntu mà nó ko hiện ra ấy, nhiều anh em tưởng bỏ trống nên sai nhiều,ah mà chú thiếu file gì .sh ah.Thiếu tui share cho,nhanh chú nhé

Thành Viên
    Thanks
    2

hehe rất tiếc là tui ko về buổi trưa hum nay nen ko post được roi ~.~ sr nhen
    còn mấy cai file sh thi kiếm đượcroii
    thật ra thì cái đánh pass có j` khó đâu ~.~ . khi nhập pass vào thì pass sẽ ko hiện ra đâu ^^ chỉ cần "oánh "đúng mật khẩu của root khi mình cài đặt ubuntu là oke ( chú ý numlock khi đánh pass = số nhé , vì khi mình khởi động ubuntu trong VMware thì numlock đang off , phải bật nó lên mới được )

Thành Viên
    Thanks
    2

hehe rất tiếc là tui ko về buổi trưa hum nay nen ko post được roi ~.~ sr nhenmọi người ráng chơ đến thứ 7 hoặc CN tớ sẽ post lên
    còn mấy cai file sh thi kiếm đượcroii
    thật ra thì cái đánh pass có j` khó đâu ~.~ . khi nhập pass vào thì pass sẽ ko hiện ra đâu ^^ chỉ cần "oánh "đúng mật khẩu của root khi mình cài đặt ubuntu là oke ( chú ý numlock khi đánh pass = số nhé , vì khi mình khởi động ubuntu trong VMware thì numlock đang off , phải bật nó lên mới được )
    (pass khi mình type trong VM ware luôn luôn ẩn)
    Lần sửa cuối bởi flygon, ngày 05-06-08 lúc 01:42 PM.

Thanks
    0

Liên lạc với ba khó quá ,hỏi lun nè:
    Tui cài Ubuntu cài ip là 192.168.1.200 mấy bước còn lại như GB hướng dẫn.Nhưng đến lúc chạy Winscp thì ko kết nối dc, ip Xp là 192.168.1.111 .Không kết nối đc để copy cái server qua linux rồi chạy sever, gần xong thía mà mắc ngay lỗi này , flygon chỉ tui cái nha, đang thèm mà ko chơi đc

Thành Viên
    Thanks
    0

anh em cho hỏi cái

tui ko tim` dc. VMware ---------> đổi sang dùng VirtualBox_1.5.6-1_Win_x86.msi
    chay. vẫn ngon cho tới đoạn:
    " cài đặt hệ thống cơ bản " {khoảng 75%}
    lưu thông tin ngôn ngữ .........
    thì nó đứng im luôn [ mặc dù ubuntu vẫn ở chế độ running ]
    trong hướng dẫn, cái này chỉ mất chưa đầy 1 p
    giải quyết giùm cái pà con
    ko thì làm ơn share cho tui cái này nhé
    '" hard disks "'
    xem link này nè [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng saudoi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

[Only registered and activated users can see links. ]
    bạn vào đây down cái VMware nè ( tốc độ down khá cao ^^ ) reg trước nhé

hum wa làm cái bản hd rùi , vừa làm vừa setup lại tất cả ( khá chi tiết ) sau khi làm đủ mọi công đoạn --> đã vào được web để tạo acc , nhưng chưa bít cách nào để client kết nối được , nói chung là đến đây là tốt rồi , để tui tim xem cách nào để client kết nối được là oke
    Lần sửa cuối bởi flygon, ngày 06-06-08 lúc 09:49 AM.

Thành Viên
    Thanks
    0

mình muốn bạn chỉ dùng cách qua giai đoạn này thui < đã nói ở trên>
    ko thì úp cho mình cái "hard disks" dùng lưu ubuntu y'
    dù sao cũng cam' ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng saudoi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

hjx cái ubuntu gần 1gb up thì .... vỡ sọ ah bạn ~.~, lúc down về cũng khổ mà lúc up lên còn khổ hơn ( mặc dù có thể nén nó vào ) vậy cách tôt nhất thì down cái VM ware hơn chứ vì :
    - down có 300m mà tốc độ down cao , còn cái ubuntu up len được , bạn down về liệu có dễ hơn down vmware ko
    - xem hướng dẫn thì còn kha khá chi tiết dùng đến vm ware ( cái briged đâu phải la NAT )
    - bux ghê , kết nối client kiểu khỉ gió gi` đây , ong GB hướng dẫn qua tắt , làm theo ko được
    Lần sửa cuối bởi flygon, ngày 06-06-08 lúc 10:32 AM.

Trang 11 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 10 11 12 13 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Video hướng dẫn cài đặt Server JX (TSBD 3.0)
    Bởi jxvietnam trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 371
    Bài viết cuối: 04-07-13, 01:55 AM