1 Số kinh nghiệm khi cài bản 1.00.16 VTM
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Thành Viên
    Thanks
    3

Icon12 1 Số kinh nghiệm khi cài bản 1.00.16 VTM

Qua lần share server 1.00.16 VTM vừa rồi của anh Cuonglee thì đã không có ít vấn đề sảy ra khi cài .Mình là 1 trong số những người đã cài thành công được bản này và chia sẻ kinh nghiệm khi cài cho người chưa biết .Sau đây là 1 vài kinh nghiệm để cài thành công :
    + 1 Cái lỗi hổng khá lớn ở server này là ip,ip server này nếu quá 16 ký tự sẽ bug ,nên đặt ký tự ip từ khoảng 14 đến 15 ký tự là chuẩn và ip phải không có ký tự lạ chỉ bao gồm chữ cái thường và số .
    + Đổi tên thư mục Vtm trong thư mục Lang thành Kor và tất cả các tập tin trong đó có chữ vtm thành kor .Tiếp đến đổi tên file message_vtm.wtf thành message_kor.wtf và vào file CommonServer.cfg thay dòng Language = 7 đổi số 7 thành 0
    + Ở link DataServer1 và DataServer2 có ip là 55960 155962 2 các bạn thay số 55960 155962 2 thành 55960 055962 1
    Chúc các bạn thành công .
    Lần sửa cuối bởi bachcotsau, ngày 12-03-08 lúc 12:47 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng bachcotsau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Icon10 Ðề: 1 Số kinh nghiệm khi cài bản 1.00.16 VTM

Trích dẫn Gửi bởi bachcotsau [Only registered and activated users can see links. ]
    Qua lần share server 1.00.16 VTM vừa rồi của anh Cuonglee thì đã không có ít vấn đề sảy ra khi cài .Mình là 1 trong số những người đã cài thành công được bản này và chia sẻ kinh nghiệm khi cài cho người chưa biết .Sau đây là 1 vài kinh nghiệm để cài thành công :
    + 1 Cái lỗi hổng khá lớn ở server này là ip,ip server này nếu quá 16 ký tự sẽ bug ,nên đặt ký tự ip từ khoảng 14 đến 15 ký tự là chuẩn và ip phải không có ký tự lạ chỉ bao gồm chữ cái thường và số .
    + Đổi tên thư mục Vtm trong thư mục Lang thành Kor và tất cả các tập tin trong đó có chữ vtm thành kor .Tiếp đến đổi tên file message_vtm.wtf thành message_kor.wtf và vào file CommonServer.cfg thay dòng Language = 7 đổi số 7 thành 0
    + Ở link DataServer1 và DataServer2 có ip là 55960 155962 2 các bạn thay số 55960 155962 2 thành 55960 055962 1
    Chúc các bạn thành công .
    cái đổi 1 - 0 này không cần thiết
    để nguyên run bình thường
    bạn đổi 1 thành 2, 2 thành 4 vẫn ok miễn là 2 cái này không trùng nhau
    Khách viếng thăm hãy cùng soihoangtu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: 1 Số kinh nghiệm khi cài bản 1.00.16 VTM

Thì ra là vậy. Mình đặt IP WAN 16 kí tự, chạy file login vào thấy server Net4Việt click vào nó báo đã kết nối máy chủ mà cứ thấy ***** DL cưỡi Dark Horse cầm quyền trượng mà không thấy chỗ để đăng nhập account.
    Thanhk you! Để thử lại xem...
    Khách viếng thăm hãy cùng baoqng xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

hix ! bản này cài đặt có hướng dẫn quá kĩ rồi. những bạn mới cài Server còn làm được nữa là !
    Khách viếng thăm hãy cùng mylove0707 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi mylove0707 [Only registered and activated users can see links. ]
    hix ! bản này cài đặt có hướng dẫn quá kĩ rồi. những bạn mới cài Server còn làm được nữa là !
    Không đâu bạn, mình làm bị vướng mắc và 1 số bạn khác cũng bị như vậy (bên Release VTM các bạn đang thắc mắc rất nhiều.
    Nhân đây cũng xin cảm ơn bạn bachcotsau rất nhiều!
    Nếu không có cái release này chắc mình không làm được. Bạn nói rất đúng:
    nguyên văn:
    + 1 Cái lỗi hổng khá lớn ở server này là ip,ip server này nếu quá 16 ký tự sẽ bug ,nên đặt ký tự ip từ khoảng 14 đến 15 ký tự là chuẩn và ip phải không có ký tự lạ chỉ bao gồm chữ cái thường và số.
    Nếu đặt trên 16 trở lên thì chỉ thấy tên server mà không đăng nhập account được.

Thành Viên thephuoc32's Avatar
    Thanks
    0

sao mình sửa theo mấy bạn xong thay vì không thấy sever nữa mà thấy nó báo mất kết nối với máy chủ là sao !
    [Only registered and activated users can see links. ]
    còn cái lỗi này sửa làm sao em chỉ rõ cho em với !
    Khách viếng thăm hãy cùng thephuoc32 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

@thephuoc32 : Vào [Only registered and activated users can see links. ] xem Bước 2 bạn nhé !
    Have fun !
    Khách viếng thăm hãy cùng Anh Huy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên ductri's Avatar
    Thanks
    0

anh bạn ơi mình hỏi tí muốn chỉnh cái lệnh cộng điểm thì chỉnh chổ nào nhỉ ???? mình kiếm ko ra
    Khách viếng thăm hãy cùng ductri xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi ductri [Only registered and activated users can see links. ]
    anh bạn ơi mình hỏi tí muốn chỉnh cái lệnh cộng điểm thì chỉnh chổ nào nhỉ ???? mình kiếm ko ra
    Theo như ý kiến của một số sư huynh ở đây thì bản này không có lệnh cộng điểm và nếu như muốn có lệnh cộng điểm thì phải viết code cho file main.exe và chỉnh sửa file .dll gì đó...

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

ai bít cách viết lệnh cộng điểm bản này share lên cho anh em xài chung với nha
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin 1 Bản Hướng Dẫn Chuẩn Về Kinh Nghiệm Làm Server TLBB.
    Bởi duongst1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-06-15, 01:24 PM
  2. Help-Mất điểm kinh nghiệm Scf 10.07.65
    Bởi hoangchuong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 19-12-12, 05:27 AM
  3. Ai có kinh nghiệm về SV Hút hít vào chỉ mình với !!!
    Bởi HuuTrung trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-06-11, 03:40 PM
  4. Rs càng cao kinh nghiệm nhận được càng ít chỉnh tỉ lệ đó ở đâu
    Bởi sieuga trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 07-06-11, 10:24 PM