Tạo server L2CT1.5 Hellbound offline trong vòng 5 phút - Trang 6
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 6 của 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 16 ... CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 253
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Tạo server L2CT1 offline trong vòng 5 phút

Trích dẫn Gửi bởi kyo4000 [Only registered and activated users can see links. ]
    3 File SVL2CT1A2.part1.exe , SVL2CT1A2.part2.rar và SVL2CT1A2.part3.rar thì thấy nhưng file patch thì ko thấy ở đâu cả bạn ơi ! Chỉ rõ cho mình đi
    ý bạn hỏi la pacth clien hả. Pacth clien có trong bộ cài đó luôn đó bạn. Khi setup xong server bạn vào trong web down pacth về nó nằm trong trang web của bộ cài. [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng beu20052 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Hjz! Thấy trò này cũng khủng khủng vậy mà mình chưa chơi bao giờ. Nhục quá T_T
    Khách viếng thăm hãy cùng philong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Bản server của bạn hình như lỗi quest của tộc Kamael. Mình tìm mãi mà ko thấy quái như trong quest chỉ ở đâu.
    Khách viếng thăm hãy cùng oe_oe1984 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

bị lỗi lên bảng này sao sửa[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng tinhhack xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

hello beu ! ông giúp tui cái nha.
    1. làm sao add đồ CT1 vào shop ?
    2. làm sao add soul vao shop ?
    3. làm sao tạo con buff có chọn lựa skill giống sever ông ?
    4. làm sao tạo con buff dưới lvl 40 ? có lựa chon skill ?

ông hướng dẫn dùm, hoặc cho biết rõ file nào sửa như thế nào ! làm ơn huou1ng dẫn cụ thể, thanksssssssssssssss
    Khách viếng thăm hãy cùng danielt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Bạn ơi mình đã cài servers SVL2CT1A2 của bạn . Nhưng mình ko thể nào mở được NPC bufer và GM shop giống như ở phiên bản SVL2CT1A1 . Bạn làm ơn chỉ mình cách config để gọi ra được NPC bufer và Gm shop + tự học skill
    Khách viếng thăm hãy cùng vnseach xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi oe_oe1984 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bản server của bạn hình như lỗi quest của tộc Kamael. Mình tìm mãi mà ko thấy quái như trong quest chỉ ở đâu.
    nếu không có con quái đó thì bạn dùng chức năng admin spawn nó ra chổ vị trí mà quest chỉ. chú ý là khi spawn bạn nhớ de dấu _ nếu tên của quái co khoảng cách ví dụ như muốn spawn con scales halisha chẳng hạng bạn /spawn scales_halisha

lổi của bạn tinhhack la do clien bạn có thể đùng cái system của một server khác rồi chỉnh ip lại là được.

Danielt! add đồ CT1 vào GMshop thì bạn vào database tìm ID của shop muốn add đồ và tìm ID của món đồ muốn add rồi add vào. còn những shop thông thường thì chỉ cần nhấn shift và click chuột vào shop đó rồi chọn vào phần shop roi add id món đồ muốn bán và giá của nó vào.
    Muốn có con buff có thể lựa chon chiêu thì bạn phải viết ra thôi muốn có chiêu nào thì viết thêm chiêu đó vào
    bạn có thể vào \gameserver\data\scripts\custom\9999_NPCBuffer tìm file __init__.py dùng notepad mở nó lên bạn sẽ thấy
    ví dụ : đây là code của một chiêu buff

#Chant of Victory
    if event == "66":
    st.takeItems(ADENA_ID,20000)
    st.getPlayer().useMagic(SkillTable.getInstance().g etInfo(1363,1),False,False)
    st.getPlayer().restoreHPMP()
    return "7.htm"
    st.setState(State.COMPLETED)

số 1363 là id của skill buf , số 1 là lv của skill đó.

đồng thời trên file .htm ví dụ là file 7.htm bạn dùng trình thiết kế web để open và bạn thêm dòng code sau:
    <td><button value="Chant of Victory" action="bypass -h Quest 9999_NPCBuffer 66" width=75 height=21 back="L2UI_ch3.Btn1_normalOn" fore="L2UI_ch3.Btn1_normal"></td><br>

bạn chú ý số 66 mình để màu đỏ tức là ID của dòng code trong file __init__.py số này bạn có thể thay đổi sao cũng được nhưng phải trùng nhau.

muốn buff từ lv mấy thì bạn tìm dòng if count < 150000 or st.getPlayer().getLevel() < 20 trong file __init__.py . Dòng trên có nghĩ là nếu adena it hơn 150000 hoặc lv thấp hơn 20 thì không thể dùng buff được. Bạn có thể thay 20 thành 40 hoặc bao nhiêu tùy bạn.

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vnseach [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi mình đã cài servers SVL2CT1A2 của bạn . Nhưng mình ko thể nào mở được NPC bufer và GM shop giống như ở phiên bản SVL2CT1A1 . Bạn làm ơn chỉ mình cách config để gọi ra được NPC bufer và Gm shop + tự học skill
    muốn gọi con buff ra thì bạn dùng chức năng admin rồi spawn ra thôi. ví dụ buff là /spawn 40006 còn GMshop là /spawn 7099.

muốn chỉnh autoskill thì bạn vào \gameserver\config open file altsettings bằng notepad rồi tìm dòng AutoLearnSkills=False bạn đổi chử False thành True là xong

Thành Viên
    Thanks
    3

đã chạy ok rồi!
    thường thì các game đều có data là các file mdb hoặc phải cài SQL thế cái game này data thực chất là file nào vậy nơi lưu char, acc, exp ....
    lần đầu tiên tiếp xúc L2
    híc nhiều lúc đi lạc vô cái động thấy mấy con đeo cánh trắng tưởng NPC, a vô bị 1 hèo chết weo, tức thật,, mai mốt học nốt kill lên đập lại
    Lần sửa cuối bởi tinhhack, ngày 28-04-08 lúc 06:22 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng tinhhack xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi tinhhack [Only registered and activated users can see links. ]
    đã chạy ok rồi!
    thường thì các game đều có data là các file mdb hoặc phải cài SQL thế cái game này data thực chất là file nào vậy nơi lưu char, acc, exp ....
    lần đầu tiên tiếp xúc L2
    híc nhiều lúc đi lạc vô cái động thấy mấy con đeo cánh trắng tưởng NPC, a vô bị 1 hèo chết weo, tức thật,, mai mốt học nốt kill lên đập lại
    database nằm ở trong này D:\server\diskw\usr\data

Trang 6 của 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 16 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chỉ em cách add ZP trong Zero offline với
    Bởi shellnhox5 trong diễn đàn Zero Online
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 16-08-11, 11:28 AM
  2. cần HD chỉnh tỷ lệ rơi đồ set item đồ thần trong mu offline ss6
    Bởi kyo11 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-05-11, 09:06 AM