[TLBB] Đang Install máy ảo Ubuntu 14.04 đầy đủ chức năng cho AE Private - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 55
    Thành Viên Dark.Hades's Avatar
    Đang ở
    cd /tmp/
    Thanks
    205

Ðề: Đang Install máy ảo Ubuntu 14.04 đầy đủ chức năng cho AE Private

Trích dẫn Gửi bởi TanThienLong [Only registered and activated users can see links. ]
    bác hướng dẫn e cái
    30charrrrrrrrrrr
    Bạn đọc bài ở trên nhé...

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)
    Khách viếng thăm hãy cùng Dark.Hades xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

ghét nhất những câu tl như này
    mất công rep thì trả lời luôn đi, kêu đọc ở trên.

Đọc nhiều topic ở đây thì nhận ra 1 điều, khi người ta làm được cái gì đó thì thường rất kiêu.
    Khách viếng thăm hãy cùng TanThienLong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    cd /tmp/
    Thanks
    205

Trích dẫn Gửi bởi TanThienLong [Only registered and activated users can see links. ]

Đọc nhiều topic ở đây thì nhận ra 1 điều, khi người ta làm được cái gì đó thì thường rất kiêu.
    Mình nói thẳng mình không phải dạng chỉ biết bản thân nhé, mình bảo bạn đọc ở trên là đọc ở comment trên kia vì lúc trc mình edit bình luận, ko muốn viết lại.
    P/S:
    Còn thực sự bạn và mình cùng cảnh đi nhờ cả, lời nói đừng kiểu bố người ta thế, mặc dù trong đầu bản thân thì đang nghĩ như thế, bạn thấy mình có nói câu nào thể hiện mình chảnh hay bố đời từ những bài viết đầu tiên khi mình bước chân vào forum chưa, ngay kể cả mình đi nhờ mà người ta trả lời kiểu bâng qua...
    Còn về cái SV này sau khi xài được mình sẽ share full 100%, và nếu sau khi lo chuyện cá nhân xong mà còn thời gian mình sẽ làm 1 video hướng dẫn cài sv TLBB từ đầu đến đuôi cho các bạn. Mong rằng đây là sản phẩm cuối cùng nhưng tốt nhất mà mình có thể đóng góp cho mọi người trong forum.
    Xin lỗi, mình nói như vậy không phải để dạy đời ai cả, chỉ là mấy hôm nay mất ngủ (ngày 3 tiếng) để cài cái sv này nên lời nói ko được lọt tai cho lắm, bạn thông cảm.
    Lần sửa cuối bởi Dark.Hades, ngày 05-04-15 lúc 12:32 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Dark.Hades xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Because I'm Stupid makute7413's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    285

Theo mình để thành thạo trong cài đặt và sử dụng Linux Server thì trước tiên bạn nên dùng qua Linux Desktop. Ubuntu Desktop là 1 đơn cử dễ dàng cho bạn tìm hiểu đó.
    Khách viếng thăm hãy cùng makute7413 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    ==10 tất đất==
    Thanks
    135

Muốn fix lỗi Killed thì phải cài swap gì à Thớt sửa đc lỗi đó chưa thớt
    Khách viếng thăm hãy cùng tienanhlxag xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Mấy cái này m khá ngu như kiểu ko biết gì. Nhưng lỗi killed thì còn do script gây ra. Khi nó bị lặp vô tận chẳng hạn. Ngoài ra script còn lỗi dùng quá nhiều bộ nhớ cũng gần như lặp vô tận do lỗi đoạn lệnh nào đó thì nó sẽ bị dump ngay hay còn có tên khác là deadlock. Đấy là bên script còn ở các lib của linux thì ko biết luôn.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    cd /tmp/
    Thanks
    205

Mình cảm ơn tất cả sự giúp đỡ của các bác, tất cả các lỗi nhỏ lớn, các lib thừa mình đã gỡ và sửa hết rồi, server đã chạy ok.
    về mặt sv thì mình cài swap 5Gb, ổ boot 200Mb, còn lại là ổ cứng lưu data của linux và game.
    hiện tại mình vẫn đang còn ở nhà nên đang tự code 1 trang quản lí tài khoản cho billing hiện tại, trên forrum ko thấy có, mà có thì lại khó cài nên mình quyết định tự code.
    mình đang định cài 1 app linux để chạy billing luôn trên máy ảo, các bạn ko cần phải cài billing trên máy bàn nữa...
    máy ảo nặng tầm 400Mb, chạy CentOS 6.6 x86, vì bản 7 mới ra nhưng căn bản máy ảo chỉ set ram 1Gb nên mình ko cài bản 7, bản x86 đam bảo rất nhẹ, rất ổn định.
    sẽ share full trong time sớm nhất

Thành Viên vinhthamthao's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    145

Trích dẫn Gửi bởi Dark.Hades [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cảm ơn tất cả sự giúp đỡ của các bác, tất cả các lỗi nhỏ lớn, các lib thừa mình đã gỡ và sửa hết rồi, server đã chạy ok.
    về mặt sv thì mình cài swap 5Gb, ổ boot 200Mb, còn lại là ổ cứng lưu data của linux và game.
    hiện tại mình vẫn đang còn ở nhà nên đang tự code 1 trang quản lí tài khoản cho billing hiện tại, trên forrum ko thấy có, mà có thì lại khó cài nên mình quyết định tự code.
    mình đang định cài 1 app linux để chạy billing luôn trên máy ảo, các bạn ko cần phải cài billing trên máy bàn nữa...
    máy ảo nặng tầm 400Mb, chạy CentOS 6.6 x86, vì bản 7 mới ra nhưng căn bản máy ảo chỉ set ram 1Gb nên mình ko cài bản 7, bản x86 đam bảo rất nhẹ, rất ổn định.
    sẽ share full trong time sớm nhất

quá là tuyệt . vẫn có hamachi chứ bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng vinhthamthao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    cd /tmp/
    Thanks
    205

Trích dẫn Gửi bởi vinhthamthao [Only registered and activated users can see links. ]
    quá là tuyệt . vẫn có hamachi chứ bạn
    có hết bạn ạ, yên tâm nhé, nhưng có lẽ sẽ share version sau (nếu mình bận quá)

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Dark.Hades vì bài viết này !

vinhthamthao (05-04-15)

Thành Viên vinhthamthao's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    145

Trích dẫn Gửi bởi Dark.Hades [Only registered and activated users can see links. ]
    có hết bạn ạ, yên tâm nhé, nhưng có lẽ sẽ share version sau (nếu mình bận quá)

hay quá. ....... Hóng Bác Thôi .
    Khách viếng thăm hãy cùng vinhthamthao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Làm sao để kích hoạt chức năng Admin trong Kiếm Thế Private
    Bởi nhoxkjo trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 26-04-12, 06:36 PM
  2. Ubuntu 7.10
    Bởi cuilui trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 22-05-10, 08:55 AM
  3. Help em cài rùi mãi không chơi đc (kô í gì về UBUNTU)
    Bởi kjmbialon trong diễn đàn Thế Giới Hoàn Mỹ
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-12-09, 04:52 PM
  4. Hỏi về ubuntu
    Bởi hoanganhquan10a11 trong diễn đàn Thế Giới Hoàn Mỹ
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 22-06-08, 01:18 PM