Hướng dẫn cài đặt vltk offline - jx ofline đầy đủ - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Xem kết quả Bình chọn: Hãy Bầu Chọn Cho Bài Viết!™

Người bình chọn
3. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Perfect™

2 66.67%
  • Kool™

1 33.33%
Trang 4 của 72 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 14 54 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 716
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: JX Offline from A -> Z.

Nếu bạn bị lỗi như vậy thì hãy thử chuyển lại sang ngôn ngữ tiếng anh xem thế nào, cái lỗi này có thể do bị đụng chương trình. Để tối nay mình về thử chạy võ lâm trên nền ngôn ngữ chinese xem sao
    Khách viếng thăm hãy cùng akarizone xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

có cái server cũng cãi lum tum ai bit hack vô VNG chôm luôn cái server share cho anh em đi ở đó mà hết người chê tới người tán pó tay con heo quay
    Khách viếng thăm hãy cùng thuykiem xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: JX Offline from A -> Z (phần 2)

cảm ơn bạn đã share - mình chẳng cần biết tại sao bạn có mà share - mình chỉ cần biết là bạn đã share cho tất cả mọi người và đã hướng dẫn chi tiết ! thanks

mấy đứa chửi bạn có bao giờ mình thấy nó share cho anh em trong forum này cài gì đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng mavantai_003 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Client Full cho JX Offline

Hiện nay cái khó khăn nhất của các bạn là không tìm được client phù hợp để có thể kết nối đến server, hôm nay tôi sẽ hướng dẫn các bạn cách hoàn thiện 1 client tương thích với bản server JX off nói chung và server của tôi up lên nói riêng.
    Cũng có nhiều bạn hỏi tôi liệu xài client SHXT có vào đc ko, câu trả lời là hoàn toàn có thể.
    1. Đầu tiên hãy download hoặc cài bản Võ Lâm Truyền Kỳ SHXT của Vinagame
    2. Sau khi cài xong xóa hết các file trong đó đi trừ thư mục \data
    3. Sau đó vào thư mục \data bạn sẽ thấy các file như sau, hãy làm theo hướng dẫn trong hình
    [Only registered and activated users can see links. ]
    4. Sau đó vào trang này để download các file cần thiết bổ sung. [Only registered and activated users can see links. ]
    Danh sách các file được down về như sau :
    Update00
    Updatep
    Update

5. Sau khi download xong chép hết các file này vào thư mục \data.
    6. Sau đó download file JXClient2.rar về, giải nén ra. Copy nội dung của thư mục vừa giải nén qua thư mục VLTK SHXT sẽ được 1 client hoàn chỉnh.(Nhớ giữ cấu trúc thư mục khi copy) .
    Cấu trúc của client mới sẽ như sau :
    Code:
     Thư mục \client

Thư mục \data
    Font.pak Map.pak Resource.pak Skills.pak Sound.pak Spr.pak Update00.pak Update01.pak Update01.pak Update.pak Updatemd.pak Updatep.pak
    Thư mục \settings
    Serverlist.ini
    Game.exe JXStartupClient.exe osql.exe CoreClient.dll Engine.dll FilterText.dll gdiplus.dll KLVideo.dll LuaLibDll.dll MSVCP60D.DLL msvcrt.dll MSVCRTD.DLL msvscrt.dll Rainbow.dll Represent2.dll
    7. Sau khi làm xong các bước trên, vào thư mục \settings mở file serverlist.ini, chỉnh sửa số IP thành IP game server của bạn.
    PHP Code:
    [list]
    RegionCount=1
    Region_0
    =VLTK Server Minh Dang --Chỉnh tùy ý

[Region_0]
    Count=1
    0_Title
    =May chu dich vu      --Chỉnh tùy ý
    0_Address
    =192.168.0.200    --Chỉnh lại thành IP server của bạn 
    Thế là đã có 1 Client hoàn thiện, chúng ta cũng có thể chỉnh rất nhiều thứ từ client nhưng có lẽ sẽ tạm thời dừng lại ở đây, coi như là đủ xài rồi, tiếp theo tôi sẽ giới thiệu về server(có nhiều cái để nói hơn)
    @member mới : các file .pak phải ở trong thư mục data.
    @Mibu Kyoshiro : File update và updatep là 2 file mình chọn lọc từ JX3000 của TQ. Bạn có 2 file này thì không cần phải chép thêm gì qua nữa

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Tôi đã làm JX Offline như thế nào :

Shortcuts :
    [Only registered and activated users can see links. ] - [Only registered and activated users can see links. ] - [Only registered and activated users can see links. ] - [Only registered and activated users can see links. ]
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Lần sửa cuối bởi akarizone, ngày 21-04-07 lúc 11:55 AM.

Thành Viên
    Thanks
    1

Mình cài chạy thì ok nhưng sao khong thấy được hình vậy?Lâu lâu báo lỗi c++ rồi tự mất
    Khách viếng thăm hãy cùng vmtruong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi PINOCHIO [Only registered and activated users can see links. ]
    các bạn cứ chờ xem thằng akarizone nó có post maps cho không,,server có 33 maps mà mấy map mới quái vật đâu có đâu..mỗi lần khởi động là phải dùng đến script để add quái ,,,server làm sao mà ổn định được ...các bạn xem cái này đi, để thấy được bộ mặt thật của akarizone.

akarizone,le_minh,taneoka taneoka chính là 1 thằng MD tạo ra.. IP : 203.162.3.xxx

dồ diên tao là tao nó là nó la lam là 1 acc dươc an nói phải nghĩ trước mới dược chứ
    .Dồ kô ra gì.........
    Khách viếng thăm hãy cùng le_minh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi akarizone [Only registered and activated users can see links. ]
    Do ghét thái độ của tụi admin bên người xa quê(tui chửi tụi nó là lũ ngu vì nó ko biết quét virus như thế nào, thế là nó Ban tui, he he. Vì thế thằng quản trị forum JX NXQ.org nào qua đây download sản phẩm của tui thì tự nhận là NGU)
    Tui sẽ up server mới với đầy đủ các tính năng cho các anh em xài.(Tui dám bảo đảm là đầy đủ tính năng vì tụi nó cũng ăn cắp từ 1 server mà ra hết).
    Do server này tui phải chỉnh lại một số thứ cho phù hợp với anh em nên tui sẽ up lên dần dần, anh em chịu khó down từ từ nha.
    Vì tui làm cái này đã lâu rồi nên những hướng dẫn tài liệu có lẽ cũng ko còn, tốt nhất anh em tự kiếm, không kiếm được thì nói tui 1 tiếng tui sẽ up lên diễn đàn.
    Trong bài viết này, tác giả nào đáng được nhắc đến thì tui sẽ nêu tên ra để anh em khỏi nghĩ tui cũng ăn cắp của họ.
    Now, let's begin :
    ================================================== =========
    Phần dành cho newbie :
    Tui sẽ up theo trình tự hướng dẫn để giúp các member mới bước chân dễ hình dung ra hơn,

Để chạy được JX server offline cần những yêu cầu sau :
    Về cấu hình máy : yêu cầu máy ko quá yếu, trung bình ram 512, cpu 2ghz là đã ok rồi.
    Về phần mềm : Yêu cầu cài winxp SP2, cài MS SQL Server 2000(để lưu cơ sở dữ liệu), MS Excel 2003(để chỉnh sửa các file settings), UltraEdit(để xem file dạng hexa), Notepad++(để chỉnh sửa các file script). Và không thể thiếu đó là server files và client files. Thế cũng tạm đủ.
    Về mặt cài đặt :
    - Windows thì tui không cần phải nói. Anh em nào không biết dùng windows hoặc đang
    dùng linux thì tui cũng bó tay he he.
    - Cài Excel 2003 : cái này chỉ cần có đĩa Office 2003 là ok
    - Cài UltraEdit các bạn có thể vào trang chủ hoặc tìm kiếm trên google, cái này bạn nào ko kiếm được thì nói mình mình sẽ send cho.(Cũng không cần thiết lắm đối với việc cài đặt server)
    - Notepad++ : download ở đây, chương trình này miễn phí và khá hữu dụng [Only registered and activated users can see links. ]
    - Về mặt server files : tui sẽ upload phần chính của server trước, còn lại sẽ up từ từ như đã nói trước. Server sẽ có 1 map Ba lăng huyện, còn phần settings là đầy đủ(skill có nội công ngoại công, ngoại công cầm vũ khí băng sát thì đánh ra băng sát(tui đã tốn khá nhiều thời gian để soạn lại file skills.txt), tên NPC, skill NPC đầy đủ). Download ở đây : [Only registered and activated users can see links. ]
    - Về client file : các bạn nên mua CD Võ lâm TK về sau đó download bản pack dưới đây : [Only registered and activated users can see links. ] . Đây là file client hoàn chỉnh nhất từ trước đến giờ(việt hóa menu, thông báo hệ thống....) mà tui và Hexpor và MĐ đã kế thừa việt hóa. File này không bao gồm các thư mục settings, data nên có thể giải nén và sử dụng được cho các loại client mà bạn đang sử dụng. Và file patch MĐ dành cho bạn nào thích xài client JX 2 của MĐ : [Only registered and activated users can see links. ] . Còn 2 files update .pak nữa nhưng lớn quá. không up được anh em nào có host ngon share đi, tui up cho. Còn lại thì cứ cài trong CD VLTK ra, kể cả bản SHXT cũng đc.
    - Và không thể thiếu chương trình nhập số serial của gameserver Hexpor để học full skill mà ko sợ báo lỗi. Download : [Only registered and activated users can see links. ]
    Thế là xong phần chuẩn bị . Tiếp theo sẽ là phần cài đặt chi tiết, tui post sau nha, giờ đi ngủ đây.

Cài đặt JX server Phần 2

Về cài đặt bạn nên cài đặt theo trình tự sau đây thì sẽ trôi chảy hơn, trong khi tui làm hướng dẫn thì tui làm 1 mạch từ window mới đến cài đặt thành công server. hehe.
    Coi như các bạn đã download server và client, đã giải nén nó ra thư mục jxserver2jxclient2.
    Đầu tiên bạn phải có một bản Window XP Sp2 chạy ngon lành, không bị lỗi.
    *. Cài Loopback Network Adapter (dành cho những người test trên máy đơn, không qua switch hoặc không có card mạng)
    1.
    Cài SQL server
    2. Cài đặt Database JXserver
    3. Cài Ngôn ngữ Trung quốc cho windows
    4. Nhập số Serial cho gameserver của Hexpor
    5. Cài đặt Server
    6. Cài đặt Client
    All done
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    * Cài Loopback Adapter :
    Bạn làm từng bước theo hình hướng dẫn nha :

Lưu ý : bạn nên đặt 192.168.1.5 để thuận tiện hơn trong việc hướng dẫn, đặt xong nhấn OK hết. Thề là xong phần Loopback Adapter.
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    1. Cài SQL Server :
    Bạn cũng làm theo các bước sau, nên mua đĩa SQL Server Personal.
    Xong phần SQL Server.
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    2. Cài đặt database JX vào SQL Server :

- Đầu tiên bạn bào Start > Programs > Microsoft SQL Server > Enterprise Manager
    Sau đó 1 cửa sổ mới mở ra bạn sẽ chọn như hình này
    - Sau đó bảng Attach Database sẽ hiện ra.
    - Bạn nhấn vào nút "...". Sẽ hiện ra hộp thoại nhập database.
    Bạn chọn đến đường dẫn server vừa giải nén, thư mục DB và chọn account_Data.MDF. Ví dụ bạn giải nén server ra đường dẫn D:\jxserver2\, thì bạn chọn là D:\jxserver2\DB\account_Data.MDF
    - Nếu thành công nó sẽ báo như hình dưới.
    * Để bỏ Password cho user sa các bạn chọn Security > Logins > chọn user sa > property.
    - Bỏ hết chữ ở ô password, chọn default databaseaccounts
    Sau khi chọn xong nó hiện lên 1 bảng nhỏ nữa hỏi xác nhận mật khẩu, bạn không nhập gì và nhấn OK
    * Nếu bạn nào khi đến bước khởi động Server báo lỗi connect DB error, hãy vào mục này
    và chắc chắn đã chọn như hình sau, nếu chưa đúng thì chọn lại cho giống rồi nhấn OK.

Xong phần thêm database JX vào SQL Server.
    3. Cài đặt ngôn ngữ Trung Quốc cho Windows :

- Nhiều bạn sẽ thắc mắc tại sao không giữ nguyên font cũ mà lại phải đổi font, tui xin trả lời, do mình nghiên cứu nên cần phải đọc được các file settings và script, do đó nên chuyển qua tiêng Trung Quốc thì sẽ thuận tiện và hiểu được rõ hơn cấu trúc server.
    - Bạn nên bỏ đĩa CD Windows XP vào ổ CD trước khi làm bước này
    - Bạn vào control panel và làm theo các bước sau :
    - Chọn cả hai ô để đảm bảo không bị thiếu, dư còn hơn thiếu
    - Nếu không bỏ CD vào trước nó sẽ hỏi như thế này
    bạn hãy bỏ CD vào và chọn đến đường dẫn : cdwinxp\i386 và làm theo yêu cầu của nó
    - Nếu thành công nó sẽ hiện lên hộp thoại này, bạn chọn Yes để lần sau khỏi bỏ CD vào nữa và khởi động lại máy.
    Sau khi khởi động lại máy, xong phần cài đặt Language.

Woa dài quá chắc tui phải chuyển sang topic mới bà con theo dõi tiếp ở topic mới các bước còn lại nha
    ================================================== ===========
    Bài viết này cũng có thể tham khảo tại Blog của tui : [Only registered and activated users can see links. ]
    Diễn đàn này lập ra chỉ để chửi bới diễn đàn khác à... Ha ha,... mất mặt quá...

Nếu ko thích thì đừng vào NXQ, vào phá rồi chửi... đúng là....... *&^&*%%(*
    Khách viếng thăm hãy cùng PhuocTri xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Sao bạn không Up nguyen 1 cái server lên để anh em mày mò dần như MU,chứ cứ hướng dẫn như vậy mà có thấy cái down được cái gì đâu ?Down tunwgf phần từng phần về rồi chả biết vứt nó vào đâu nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhvudng xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vmtruong [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cài chạy thì ok nhưng sao khong thấy được hình vậy?Lâu lâu báo lỗi c++ rồi tự mất
    Trường hợp như bạn là do lỗi client, Hãy đọc chi tiết bài viết này nha :

Thành Viên
    Thanks
    0

encrypt khong down duoc!!!
    up len host khac di
    Khách viếng thăm hãy cùng vancanh1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 4 của 72 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 14 54 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Server Portable VLTK offline cấu hình sẵn từ a > z
    Bởi tuannga01 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 180
    Bài viết cuối: 26-07-15, 10:51 AM
  2. Tất cả về VLTK offline
    Bởi prettyboy_bn trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 249
    Bài viết cuối: 07-04-12, 11:15 AM
  3. Cài giúp mình VLTK off nhé
    Bởi 12435678910b trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-06-11, 05:23 PM
  4. Ai cho e cái hướng dẫn cài VLTK Offline trên win 7
    Bởi zZK3yL0v3Zz trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 31-05-11, 07:15 PM
  5. Cần giúp về vltk offline (mình là newbie)
    Bởi cadaibao trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 19-05-11, 01:57 PM