Hỏi về client web
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Hỏi về client web

Thành Viên
    Đang ở
    Ở Đây
    Thanks
    139

Hỏi về client web

Hiện tại web reg và login của game mình bị lỗi mình định tự code lại nên cần một số thông tin mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giáo.
    web mình xài database riêng với database của game.
    các bạn cho mình hỏi là ở client có cần config gì để kết nối tới tới server không? hay chỉ cần config ở web và code trỏ về cac flash của client là đc.
    Khách viếng thăm hãy cùng mastervnn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Ðề: Hỏi về client web

Trích dẫn Gửi bởi mastervnn [Only registered and activated users can see links. ]
    Hiện tại web reg và login của game mình bị lỗi mình định tự code lại nên cần một số thông tin mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giáo.
    web mình xài database riêng với database của game.
    các bạn cho mình hỏi là ở client có cần config gì để kết nối tới tới server không? hay chỉ cần config ở web và code trỏ về cac flash của client là đc.
    trong dân coder có cái gọi là debug.
    Bạn cứ chạy webgame được share, chạy lỗi tới đâu fix tới đó(phần lớn webgame có file log) đọc file log rồi fix.
    muốn tự code thì ngồi phân tích xem đoạn code nào kết nối với database, đoạn code nào gọi client flash khi server trả về giá trị true của user login.

dựa vào code sẳn để tùy biến cho code của mình và cũng nắm được cách hoạt động của webgame.
    mình giờ đang tiếp tục với con vấn tiên, vừa tìm hiểu, vừa học hỏi được rất nhiều thứ ở nó, tiếc cái là không có tài liệu phân tích chi tiết con này.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến wermanhme1990 vì bài viết này !

mastervnn (09-01-15)

Thành Viên
    Đang ở
    Ở Đây
    Thanks
    139

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    trong dân coder có cái gọi là debug.
    Bạn cứ chạy webgame được share, chạy lỗi tới đâu fix tới đó(phần lớn webgame có file log) đọc file log rồi fix.
    muốn tự code thì ngồi phân tích xem đoạn code nào kết nối với database, đoạn code nào gọi client flash khi server trả về giá trị true của user login.

dựa vào code sẳn để tùy biến cho code của mình và cũng nắm được cách hoạt động của webgame.
    mình giờ đang tiếp tục với con vấn tiên, vừa tìm hiểu, vừa học hỏi được rất nhiều thứ ở nó, tiếc cái là không có tài liệu phân tích chi tiết con này.
    Mình cũng biết sơ về php mình phân tich dc. nhưng thắc mắc là tại sao tren toàn bộ client web bao gom web reg login gọi flash de vào game như bạn nói nó chỉ có một fần lấy database web thấy k có noi nao config data gamedb nên mình khuat mắc.
    k biet chỉ cần config webdb và luc goi flash var cac info user vào là xog hay còn config luon gamedb ở client k nữa.

Thành Viên
    Đang ở
    Ở Đây
    Thanks
    139

ak cho mình hỏi thêm trong các flash có phần nào quy định ip không? ví dụ đúng theo ip nó config trong flash mới chạy đc flash đó còn k thì flash không load.
    tại sv run thàh công rồi mà đen màn hình. khẳng định là config đúng còn tren vmware thì cũng sv đó nhưng zo game dc

Thành Viên kiemthienvn's Avatar
    Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi mastervnn [Only registered and activated users can see links. ]
    ak cho mình hỏi thêm trong các flash có phần nào quy định ip không? ví dụ đúng theo ip nó config trong flash mới chạy đc flash đó còn k thì flash không load.
    tại sv run thàh công rồi mà đen màn hình. khẳng định là config đúng còn tren vmware thì cũng sv đó nhưng zo game dc
    Bạn đang nói tới webgame nào ? Bạn nói không không vậy nghe nó mênh mông mang mang quá

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình cũng biết sơ về php mình phân tich dc. nhưng thắc mắc là tại sao tren toàn bộ client web bao gom web reg login gọi flash de vào game như bạn nói nó chỉ có một fần lấy database web thấy k có noi nao config data gamedb nên mình khuat mắc.
    k biet chỉ cần config webdb và luc goi flash var cac info user vào là xog hay còn config luon gamedb ở client k nữa.
    Cấu hình db cho game thì nằm trong server, còn web là phần quản lý tài khoản, truyền tham số vào game server thông qua biến GET
    Khách viếng thăm hãy cùng kiemthienvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kiemthienvn vì bài viết này !

mastervnn (09-01-15)

Thành Viên
    Đang ở
    Ở Đây
    Thanks
    139

Trích dẫn Gửi bởi kiemthienvn [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn đang nói tới webgame nào ? Bạn nói không không vậy nghe nó mênh mông mang mang quá

Cấu hình db cho game thì nằm trong server, còn web là phần quản lý tài khoản, truyền tham số vào game server thông qua biến GET
    minh dang dev tang long chay tren linux. ma sv chay ok het roi còn client zo game bị đen màn hinh. do cái yourphp web quan ly bị lỗi nên h không biết lỗi đo đâu. do mình code sai hay do client web. để tu tu mih ngâm cũng se dc thoi. nhug mong có cao nhân chỉ ra con đường sáng.

đay có fai là cách lấy info vào sv không b?

Code:
    <script type="text/javascript">
            var flashvars = {
    		 	serverIp: "<?php echo $gamehost ?>",
                serverPort: "<?php echo $gameport ?>", 
                resource: "<?php echo $resource ?>",
    			serverId: "<?php echo $serverId ?>",
    			serverName: "<?php echo $serverName ?>",
    			openid: "<?php echo $opengameid ?>"
            };
            var params = {
                menu: "false",
                scale: "noScale",
                allowFullscreen: "true",
                allowScriptAccess: "always",
                bgcolor: "#000000",
    			wmode: "direct"
            };
            var attributes = {
                id:"2DClient"
            };
            swfobject.embedSWF("2DClient.swf", "altContent", "100%", "100%", "10.0.0", "expressInstall.swf", flashvars, params, attributes);
        </script>
    Lần sửa cuối bởi mastervnn, ngày 09-01-15 lúc 05:35 PM.

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Mình tưởng là cao thủ về lập trình website, chứ nó thật biết sơ sơ thì không nên đụng webgame làm gì vì nếu làm 1 mình mà không có team thì phí rất nhiều thời gian, như mình lập trình web php mà khi đụng vào webgame thì thấy có rất nhiều cái mới mình phải học nhưng lại không có thời gian.
    Bạn nên kiếm server nào về chạy được mà không lỗi ấy, rồi về test.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Ở Đây
    Thanks
    139

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình tưởng là cao thủ về lập trình website, chứ nó thật biết sơ sơ thì không nên đụng webgame làm gì vì nếu làm 1 mình mà không có team thì phí rất nhiều thời gian, như mình lập trình web php mà khi đụng vào webgame thì thấy có rất nhiều cái mới mình phải học nhưng lại không có thời gian.
    Bạn nên kiếm server nào về chạy được mà không lỗi ấy, rồi về test.
    Cho xin cai yahoo nhe. trao đổi tí

Các Chủ đề tương tự

1. 2014-01-15 Ragexe Full Client - Bản Client ngon nhất hiện tại
    Bởi VuaRO trong diễn đàn Ragnarok Online
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-10-14, 03:12 PM
  2. [JX] -= Client JX của VINAGAME SƠN HÀ XÃ TẮC và Client MINH ĐĂNG =-
    Bởi Sir.THÀNH™ trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 28
    Bài viết cuối: 12-11-12, 07:59 PM
  3. [Xin] Xin Client giống client của server dolongky
    Bởi thanhtu1007 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12