Tổng hợp những câu hỏi về Chinh Đồ
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 10 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 100
    Thành Viên
    Thanks
    40

Tổng hợp những câu hỏi về Chinh Đồ

Để tránh trường hợp hỏi đi hỏi lại 1 câu hỏi giống nhau nên mình xin phép post các câu hỏi do các bạn inbox cho mình và mình cũng trả lời luôn để các bạn newbie sẽ ko phải thắc mắc nhiều nữa....

boyngocst1
    Mình muốn chỉnh sửa :
    - % option của ngựa, và hình dạng ngựa
    - Giá của nguyên liệu trong THCC.
    - Chỉnh sửa % option của trang bị và xem item ở đâu.
    - Chỉnh Op của Hồn phách thạch.
    Mong bạn chỉ hộ mình

Tks. Tại mình bận wa, mỗi ngày có 4h, từ 8h đêm đến 12h đêm là onl học dev từ từ thui. Việt hóa mình cũng đã 1 ít, hầu hết là ở những cho thường ngày làm nv thui. Còn mình muốn fix theo chuẩn tí nhưng kiếm file khó quá, nhân đây mình hỏi bạn 1 số file: - Chỉnh sửa số tiền bán của nguyên liệu ở thcc.
    - sửa % của xlh; và % của thú cưỡi.
    - muốn làm 1 item nhận rieng những trang bị và xem trang bị ở đâu.
    - đổi hình dang ngựa,.
    Bạn chỉ hộ mình dùm nha. Mình có doc nhữóng bài viết trước của bạn, nhưng k thấy. Chỉ thấy biết cách fix exp, và 1 số thứ . Thanks ban trước nha

hd oi file quy định npc tap hoa cao cap o dau zay minh tim mai khong thay

Ngochoangvip:
    -mình đã cài đặt thành công và chạy ngon lành, chỉ bị 1 số lỗi nhw ko hiện 1 số item và ngựa nữa thôi. bạn có thiier giúp mình làm sao để hiển thị con ngựa khi cưỡi được không. mình cảm ơn!
    - sever của mình không chế đồ 6x trở lên được bạn ah, có cách nào khắc phục ko?
    Mình xin trả lời câu hỏi của bạn: %option của ngựa bạn xem trong Npcbase.tlb trên Sv nhé có tất cả đó chỉnh sửa bao nhiêu tùy thích....(dùng tool dịch ra mấy dòng TQ sẽ thấy)
    - Giá của nglieu trong THCC bạn vào object.tlb trên SV nhé....
    - Chỉnh sửa option của trang bị bạn làm y như chỉnh option ngựa (nó nằm ở object.tbl trên SV). Xem item trên Clien ( các file item trên clien dùng tool viewpak để xem)
    - Chỉnh Op của Hồn phách thạch bạn làm y như chỉnh option ngựa và trang bị (nó nằm ở object.tbl trên SV)

- Sửa % XLH bạn vào fivesetbase.tbl chỉnh sửa theo ý thích ( cao quá chơi mất hứng lắm đó)
    - File qui định npc tạp hóa cao cấp bạn vào Npctrade.xml trên SV ( cho bán cái j và bỏ cái j nằm ở đây)

- Nếu không hiển thị các vật phẩm và đặc biệt là bạn đang dùng SV 2k11 mình khuyên bạn nên dùng Clien TQ để hiển thị tất cả vật phẩm nhé
    -sever của mình không chế đồ 6x trở lên được bạn ah, có cách nào khắc phục ko? (Cái này mình nghĩ do file objec.tbl của bạn bị lỗi đó chỉnh sửa j đó. Xem lại file này)
    Lần sửa cuối bởi handoi198914, ngày 08-12-14 lúc 06:07 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng handoi198914 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 9 Users Say Thank You to handoi198914 For This Useful Post:

blackdiamonst2 (14-06-15), dongnguyen0510 (10-12-14), hackonline (10-12-14), kieplamthue (08-12-14), nguyentienvnn1 (11-12-14), razer666 (15-06-15), tuyenyd (09-12-14), vodanhkmcd (14-06-15), yurihtno1 (14-06-15)

Thành Viên
    Thanks
    12

Ðề: Tổng hợp những câu hỏi về Chinh Đồ

Bạn ơi, cho mình hỏi chút, có cách nào để thông báo cho toàn bộ người chơi trong game không, hay có lệnh gì để hiện thông báo cho mọi người cho mình biết với, mới mở hamachi cho tụi bạn nó chơi test mà cứ bảo trì miết tụi nó chửi mình quá trời luôn, chả biết cách thông báo như thế nào. Bạn chỉ mình với, cảm ơn bạn nhiều.
    Lần sửa cuối bởi tuyenyd, ngày 09-12-14 lúc 12:38 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng tuyenyd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi tuyenyd [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi, cho mình hỏi chút, có cách nào để thông báo cho toàn bộ người chơi trong game không, hay có lệnh gì để hiện thông báo cho mọi người cho mình biết với, mới mở hamachi cho tụi bạn nó chơi test mà cứ bảo trì miết tụi nó chửi mình quá trời luôn, chả biết cách thông báo như thế nào. Bạn chỉ mình với, cảm ơn bạn nhiều.
    Bạn muốn khi vào game xuất hiện 1 vài dòng thông báo cho các mem bạn có thể viết thêm 1 dòng notifi ở file quest...Mình ko online bằng lap nên cũng ko nhớ rõ file đó....Tối mình sẽ post lên cho bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng handoi198914 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến handoi198914 vì bài viết này !

tuyenyd (11-12-14)

Thành Viên
    Thanks
    16

Cho mình hỏi, muốn copy 1 event trong game thì cần copy những file gì trong server và client ?
    Khách viếng thăm hãy cùng hackonline xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi handoi198914 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn muốn khi vào game xuất hiện 1 vài dòng thông báo cho các mem bạn có thể viết thêm 1 dòng notifi ở file quest...Mình ko online bằng lap nên cũng ko nhớ rõ file đó....Tối mình sẽ post lên cho bạn
    Sao rồi bạn, đã nhớ ra file nào chưa, chỉ cho mình với, được thì cảm ơn bạn rất nhiều.
    Khách viếng thăm hãy cùng tuyenyd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên nguyentienvnn1's Avatar
    Thanks
    48

Trích dẫn Gửi bởi handoi198914 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thanks handoi vì đã giúp đỡ, handoi giúp mình con ahoan với ko biết fix chỗ nào. Không biết có tôl nào để fix nó không bác
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyentienvnn1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi nguyentienvnn1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thanks handoi vì đã giúp đỡ, handoi giúp mình con ahoan với ko biết fix chỗ nào. Không biết có tôl nào để fix nó không bác
    Lỗi như tn bạn phải nói rõ ra chứ...Nói chung chung thế thì mình chịu

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi hackonline [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi, muốn copy 1 event trong game thì cần copy những file gì trong server và client ?
    Để tạo 1 event bạn phải viết code thực thi cho NPC ( tất nhiên phải add NPC này trên Sv và cả Clien nữa), file quest liên quan đến event...Coppy event bạn chọn lọc các file quest của event đó và Code thực thi cho nhiệm vụ sau đó gán cho 1 NPC nào đó bạn thích là oke...nói sơ sơ thế cho dễ hiểu

10. The Following 2 Users Say Thank You to handoi198914 For This Useful Post:

hackonline (19-12-14), yurihtno1 (14-06-15)

Thanks
    48

Lỗi như tn bạn phải nói rõ ra chứ...Nói chung chung thế thì mình chịu

--- Chế độ gộp bài viết ---

Để tạo 1 event bạn phải viết code thực thi cho NPC ( tất nhiên phải add NPC này trên Sv và cả Clien nữa), file quest liên quan đến event...Coppy event bạn chọn lọc các file quest của event đó và Code thực thi cho nhiệm vụ sau đó gán cho 1 NPC nào đó bạn thích là oke...nói sơ sơ thế cho dễ hiểu
    Handoi oi bạn nói chỉnh sửa option ngựa trong npcbase nhưng mình tìm không có dòng nào là thuộc tính ngựa cả mong bạn chỉ dẫn
    row đánh số ="3205" tên ="Ngua dich lo" loại hình ="9" cấp bậc ="130" sinh mệnh giá trị ="100000" kinh nghiệm giá trị ="0" lực ="0" trí ="0" nhanh nhẹn ="0" tinh thần ="0" thể chất 0="0" thể chất 1="0" nhan sắc ="-1" ai="0" vừa di động cách ="0" công kích khoảng cách ="1000" nhỏ nhất vật lý lực phòng ngự ="0" lớn nhất vật lý lực phòng ngự ="0" nhỏ nhất pháp thuật lực phòng ngự ="0" lớn nhất pháp thuật lực phòng ngự ="0" Ngũ Hành thuộc tính ="0" Ngũ Hành đếm ="0" công kích loại hình ="0" nhỏ nhất pháp thuật công kích ="0" lớn nhất pháp thuật công kích ="0" nhỏ nhất lực công kích ="0" lớn nhất lực công kích ="0" kỹ năng ="0" mang theo vật phẩm ="0" hồn phách chi thạch tỷ lệ ="0" sử dụng kỹ năng ="0" trạng thái ="0" tránh né dẫn ="0" trúng mục tiêu dẫn ="0" hình ảnh ="8002" phẩm chất ="0" quái vật loại đừng ="10" chỉ búp bê hình ảnh ="42" hồi huyết ="0" cơ số hai dấu hiệu 1="0" cơ số hai dấu hiệu 2="0"
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyentienvnn1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi nguyentienvnn1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Handoi oi bạn nói chỉnh sửa option ngựa trong npcbase nhưng mình tìm không có dòng nào là thuộc tính ngựa cả mong bạn chỉ dẫn
    row đánh số ="3205" tên ="Ngua dich lo" loại hình ="9" cấp bậc ="130" sinh mệnh giá trị ="100000" kinh nghiệm giá trị ="0" lực ="0" trí ="0" nhanh nhẹn ="0" tinh thần ="0" thể chất 0="0" thể chất 1="0" nhan sắc ="-1" ai="0" vừa di động cách ="0" công kích khoảng cách ="1000" nhỏ nhất vật lý lực phòng ngự ="0" lớn nhất vật lý lực phòng ngự ="0" nhỏ nhất pháp thuật lực phòng ngự ="0" lớn nhất pháp thuật lực phòng ngự ="0" Ngũ Hành thuộc tính ="0" Ngũ Hành đếm ="0" công kích loại hình ="0" nhỏ nhất pháp thuật công kích ="0" lớn nhất pháp thuật công kích ="0" nhỏ nhất lực công kích ="0" lớn nhất lực công kích ="0" kỹ năng ="0" mang theo vật phẩm ="0" hồn phách chi thạch tỷ lệ ="0" sử dụng kỹ năng ="0" trạng thái ="0" tránh né dẫn ="0" trúng mục tiêu dẫn ="0" hình ảnh ="8002" phẩm chất ="0" quái vật loại đừng ="10" chỉ búp bê hình ảnh ="42" hồi huyết ="0" cơ số hai dấu hiệu 1="0" cơ số hai dấu hiệu 2="0"
    Thuộc tính ngựa ( nhanh nhẹn, trí lực...) à????

Thanks
    48

Thuộc tính ngựa ( nhanh nhẹn, trí lực...) à????
    Tức là tăng công kích vật lý 9%, tăng công kích ma pháp 9%, ma phòng 9% ... giống ngựa thần thú của vinagame ngya2 xưa đó handoi

Trang 1 của 10 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Gunny Vui Game Chinh Thuc Mo Kia Open chinh Thuc
    Bởi Heart_queen trong diễn đàn CÁC SERVER GAME PRIVATE ONLINE
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-06-14, 08:43 AM
  2. Chinh đồ: Nơi bàn luận, chia sẻ, phát triển Chinh đồ Pri..
    Bởi handoi198914 trong diễn đàn Chinh Đồ
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 17-03-14, 11:32 PM
  3. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 12-03-13, 02:59 PM
  4. Cho mình Xin lại Server Chinh Đồ . bên mục chinh đồ đã bị xóa hết
    Bởi daikimvuong1 trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-09-12, 01:53 PM
  5. [TLBB] cho em hoi em muon chinh tang hinh trong thanh voi chinh do chien than
    Bởi KeenEnd trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-08-12, 12:49 PM