[TLBB] Mod Lâm Ngọc Huy cho tui xin 1 lời giải thích - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 44
    Thành Viên
    Thanks
    17

Ðề: Mod Lâm Ngọc Huy cho tui xin 1 lời giải thích

Không được phép trao đổi và bàn luận về các vấn đề liên quan đến game lậu. ( Bạn hiểu các vấn đề liên quan đến game lậu ?)

"Mình hiện có Datacenter Centos6.5 64bit mà ko biết cài Server TLBB lên đó" -- > Bạn định cài TLBB lên đây xong chơi 1 mình sao ?

Nội Quy Của Box Thiên Long Bát Bộ [Only registered and activated users can see links. ]

Bạn đọc kỹ trước khi Reply.
    Khách viếng thăm hãy cùng zimbeo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến zimbeo vì bài viết này !

sunday2288 (04-12-14)

Thành Viên
    Thanks
    56

Trích dẫn Gửi bởi zimbeo [Only registered and activated users can see links. ]
    Không được phép trao đổi và bàn luận về các vấn đề liên quan đến game lậu. ( Bạn hiểu các vấn đề liên quan đến game lậu ?)

"Mình hiện có Datacenter Centos6.5 64bit mà ko biết cài Server TLBB lên đó" -- > Bạn định cài TLBB lên đây xong chơi 1 mình sao ?

Nội Quy Của Box Thiên Long Bát Bộ [Only registered and activated users can see links. ]

Bạn đọc kỹ trước khi Reply.
    Mình có nói là muốn biết cài để học tập. Nội quy ko có cấm bàn luận về VPS Datacenter. Khi nào mình nói đến Online thì có thể trách mình dc. Bạn chưa biết rõ là gì thì sao dám khẳng định mình Online. Nếu vậy bạn thêm nội quy cấm bàn luận về VPS Datacenter

Cứ nói đến VPS bạn cho rằng là Online sao. Mình có nói gì đến Game lậu ko.

Bạn đọc hết nội dung chưa mà đã vào reply
    Khách viếng thăm hãy cùng sunday2288 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Đang ở
    VietNam
    Thanks
    7

Có gì cần kiến nghị hay giải đáp thì chú em cứ bày tỏ đi.Anh sẽ trả lời giúp thằng kia cho.Chắc 2-3 ngày nữa nó mới online được
    Cần thiết thì gọi thêm 2 người quản lý nữa ( là Hữu Duyên và Hoàng Hà ) vào bàn luận !
    Lần sửa cuối bởi HuyKhang, ngày 04-12-14 lúc 07:28 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng HuyKhang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HuyKhang vì bài viết này !

sunday2288 (04-12-14)

Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

Trích dẫn Gửi bởi Lâm Ngọc Huy [Only registered and activated users can see links. ]
    Giờ tôi sẽ trả lời bạn. Đang trên xe nên phải online bằng 2G
    Thứ nhất : Khi đã chạy server trên máy vps hay dedicated như bạn nói nó là 1 hình thưc chạy online. Chẳng lẽ chạy server trên đó rồi bạn chơi game luôn trên đó ?
    Thứ 2 : Không thằng thần kinh nào mà tự nhiên bỏ tiền ra thuê hay mua máy chủ rồi mở offline cả, vì nó đâu có rẻ.
    Thứ 3 : Việc tôi có năng lực quản lý hay không thì bạn chưa không có trách nhiệm phải phê phán.Trong khi box có 3 thằng quản lý. Tôi không online thì có 2 thằng kia lo rồi
    Mình là người ngoài cuộc nhưng cảm thấy như sau:
    - Không cần biết là bạn kia có vi phạm gì hay không nhưng những lời lẽ này thì không xứng đáng là mod nữa.
    - Việc cài trên Datacenter không có nghĩa là online. Trừ khi bạn có bằng chứng thỏa đáng rằng bạn kia đã online sv. mở cộng đồng, thu phí. bla bla hoặc bạn kia tự khai nhận mục đính nhờ giúp đỡ là để online.
    - Và vấn đề của bạn kia mình cũng chẳng thấy chỗ nào là mua bán source game hay thuê mướn quản lý gì cả

[Only registered and activated users can see links. ]

- Không được phép trao đổi về game lậu, game private. vậy cho hỏi cái box bạn đang quản lý là game gì vậy bạn, Box MuServer, JxServer, SRO, ... là game lậu hay game chính thống vậy bạn, đã đăng ký bản quyền hoặc xin phép với nhà phát hành chưa?
    - Nội qui là không khuyến khích chứ không phải là không cho phép bạn nhé.
    - Bài viết trên cũng chẳng thấy chỗ nào riêng tư, lừa đảo bla bla.
    - Hậu tạ khác với thuê mướn bạn nhé. Bạn nên phân biệt rõ nghĩa của 2 từ này.

Dù bạn kia có sai thì bạn là mod cũng không nên nói như vậy. Ai là thằng thần kinh, Ai là 3 thằng quản lý? Những từ này đủ tư cách để tước quyền mod của bạn.

P/S: Comment chẳng bênh vực ai, thấy sai thì nói, thế thôi.
    Skype: BladeKnight109 - [Only registered and activated users can see links. ]
    Telegram: @knight109 - [Only registered and activated users can see links. ]

7. The Following 8 Users Say Thank You to BladeKnight109 For This Useful Post:

babykute (06-12-14), CanCaiTen (04-12-14), commale (14-12-14), la_thuong (04-12-14), sunday2288 (04-12-14), The Gamer (07-12-14), wenlang (06-12-14), [Mr.K] (08-12-14)

Thành Viên
    Thanks
    56

Tất cả mọi việc mình chỉ muốn một điều là nếu thật sự mình ko sai hoặc do nội quy không rõ ràng làm 2 bên hiểu nhầm thì ko ai đúng ai sai cả

Chỉ muốn bạn mở TK của mình lại. Tại vì mình thấy mình tôn trọng nội quy nhưng tự nhiên lại bị Banner giống như mình bị coi thường và không tôn trọng mình thích thì Khóa TK của người khác
    Khách viếng thăm hãy cùng sunday2288 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    9

Giờ mình mới biết mua vps để test offline là bị thần kinh người ta có tiền dư tiền mua vps chạy để test offline hay làm gì thì kệ người ta ? Hay không có tiền thuê vps để test offline đâm ra GATO nhỉ Đơn giản chỉ hỏi cách chạy cũng phán cho tội vi phạm nội quy của box thường thì người ngu không bao giờ tự nhận mình ngu đâu phải cải cho đã k lại rồi mới nhận các bác ạ.
    P/s : em chỉ góp ý nói chung chung thôi mod đừng band níck tội em nha
    Lần sửa cuối bởi KenDiamonds, ngày 04-12-14 lúc 08:15 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng KenDiamonds xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến KenDiamonds vì bài viết này !

sunday2288 (04-12-14)

Thành Viên
    Thanks
    34

mod huy căng qua ,mọi người post bài cẩn thận từ ngữ lỡ nói sai hay j đó là ra đảo côn lôn nhé
    Lần sửa cuối bởi la_thuong, ngày 04-12-14 lúc 08:32 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng la_thuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến la_thuong vì bài viết này !

sunday2288 (04-12-14)

Thành Viên CanCaiTen's Avatar
    Thanks
    150

Trích dẫn Gửi bởi BladeKnight109 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình là người ngoài cuộc nhưng cảm thấy như sau:
    - Không cần biết là bạn kia có vi phạm gì hay không nhưng những lời lẽ này thì không xứng đáng là mod nữa.
    - Việc cài trên Datacenter không có nghĩa là online. Trừ khi bạn có bằng chứng thỏa đáng rằng bạn kia đã online sv. mở cộng đồng, thu phí. bla bla hoặc bạn kia tự khai nhận mục đính nhờ giúp đỡ là để online.
    - Và vấn đề của bạn kia mình cũng chẳng thấy chỗ nào là mua bán source game hay thuê mướn quản lý gì cả

[Only registered and activated users can see links. ]

- Không được phép trao đổi về game lậu, game private. vậy cho hỏi cái box bạn đang quản lý là game gì vậy bạn, Box MuServer, JxServer, SRO, ... là game lậu hay game chính thống vậy bạn, đã đăng ký bản quyền hoặc xin phép với nhà phát hành chưa?
    - Nội qui là không khuyến khích chứ không phải là không cho phép bạn nhé.
    - Bài viết trên cũng chẳng thấy chỗ nào riêng tư, lừa đảo bla bla.
    - Hậu tạ khác với thuê mướn bạn nhé. Bạn nên phân biệt rõ nghĩa của 2 từ này.

Dù bạn kia có sai thì bạn là mod cũng không nên nói như vậy. Ai là thằng thần kinh, Ai là 3 thằng quản lý? Những từ này đủ tư cách để tước quyền mod của bạn.

P/S: Comment chẳng bênh vực ai, thấy sai thì nói, thế thôi.
    Bức xúc đến mấy mà kêu người ta là thần kinh, kêu đồng nghiệp là thằng, thì chắc chắn bị BQT xử lý thôi. Ít nhất là cảnh cáo khiển trách. Không thì có mà loạn.
    Khách viếng thăm hãy cùng CanCaiTen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến CanCaiTen vì bài viết này !

sunday2288 (04-12-14)

Thành Viên CanCaiTen's Avatar
    Thanks
    150

vụ việc có lẽ bị chìm xuồng rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng CanCaiTen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

V.I.P BMK's Avatar
    Thanks
    189

ngày trước có lẽ dedicated là chát nhưng ngày nay thì khá rẽ chứ đừng nói đến vps chỉ cần vỏn vẹn 1tr5-1tr9 là thuê được 1 cái dedicated rùi tha hồi creat vps hoặc các vps cloud rất rẽ việc cài lên vps hay máy nhà việc đấy các bác quan tâm làm gì vì hiện các bác cũng đang như vậy mà đâu ai cấm cài lên vps hoặc dedicated nếu có cấm thì đó là 1 sự sai lầm vì trong forum đang chào bán cho thuê vps dedicated mà lại cấm thì ai đặt banner vấn đề tế nhị và mâu thuẩn ở đây là :
    - Không được phép trao đổi và bàn luận về các vấn đề liên quan đến game lậu, game private. Không công nhận, không khuyến khích mua bán source game cũng như thuê mướn người quản lý, lập trình game để tư lợi riêng. Không được phép mang những chuyện riêng tư như: bị lừa đảo, bị tấn công, bị hack ..v..v.. vào Box.
    trong khi box tlbb là game đang bị cấm và là game lậu thì nội quy có mâu thuẩn không ?

[Only registered and activated users can see links. ] Gửi bởi Sói Đẹp Trai
    Tuyệt đối không trao đổi các vấn đề liên quan đến TLBB Private tại Box.
    Mọi hình thức đào mỏ topic cũ từ 1 năm về trước mà đã chìm từ lâu sẽ bị coi là SPAM và sẽ xử lý theo đúng mức độ..
    Ký tên: Hà Hoàng

TLBB Private và TLBB Offline có gì khác à cũng là chẵn qua lách luật cho bên thứ 3 thông nhận ra ngụ ý chứ các bạn cũng đang làm game cấm nếu ko muốn bị quy vào khung làm game cấm thì hãy làm những game như GTA,diabl...vv.vv cho lành.
    Khách viếng thăm hãy cùng BMK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

17. The Following 3 Users Say Thank You to BMK For This Useful Post:

CanCaiTen (06-12-14), DraculaHP (06-12-14), makute7413 (06-12-14)

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này