[TLBB] Lỗi học skill không có
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành Viên
    Thanks
    34

Lỗi học skill không có

Mình học yêu quyết 80 phái Tiêu Dao
    học song thì ko có 1 skill nao luôn .ko biết lỗi gì ,máy skill khác thì bình thương
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng la_thuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ðề: Lỗi học skill không có

Tìm hiểu cấu trúc file SkillTemplate.txt. mà tốt nhất design skill mà dùng. Sáng tạo theo ý mình
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    34

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Tìm hiểu cấu trúc file SkillTemplate.txt. mà tốt nhất design skill mà dùng. Sáng tạo theo ý mình
    fix sao mod hướng dẫn kí chút cho mình với ,mình gà mớ quá
    Khách viếng thăm hãy cùng la_thuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Cái này không dễ. Nhưng căn cứ vào cái dòng số 2. Và file này nó nối kèm với SkillData_V1.txt nữa, ngoài ra cái quan trọng nhất mà nhiều trường hợp đánh ko lên dame hay hiệu ứng chính là file stdimpact.txt... Cứ căn cứ vào cái dòng số 2 nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

Cho mình hỏi ké với, search hoài k thấy mà cũng sợ rác 4rum nên mình k lập topic mới.

Mình cũng bị lỗi yếu quyết nhưng của mình là mua yếu quyết xong không học được, click vào yếu quyết k mất đi và cũng k có hiện tượng gì xảy ra vậy phải giải quyết thế nào?

Mong bạn nào hoặc các mod biết giải đáp giúp mình. Mình cảm ơn trước.
    Khách viếng thăm hãy cùng emiukey xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Script của nó nằm trong obj/book
    Ko có skill do skill ko tồn tại hoặc cái script gọi đến một phần tử nil. Xem log bên sv nó báo lỗi đó

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

emiukey (25-12-14)

Thành Viên
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Script của nó nằm trong obj/book
    Ko có skill do skill ko tồn tại hoặc cái script gọi đến một phần tử nil. Xem log bên sv nó báo lỗi đó
    bạn mod cho mình hỏi cái số ở trong ngoặc vuông có phải là skill ID k? số 30308002 ấy. Có thể là do skill mới chỉ có ở bên client còn bên server chưa có nên mình muốn kiểm tra. Và cho mình hỏi luôn nếu mình muốn xem bên client thì xem ở file nào vậy. Mới tham gia nghiên cứu nên còn nhiều điều xin được chỉ giáo

Code:
    x338000_g_SkillBooks[30308002] = { type = 1, id = 55, menpaiId = MP_SHAOLIN, needLevel = 35, needXinfa = -1, needXinfaLevel = 1, specialEffectID = 18 }
    Khách viếng thăm hãy cùng emiukey xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi emiukey [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn mod cho mình hỏi cái số ở trong ngoặc vuông có phải là skill ID k? số 30308002 ấy. Có thể là do skill mới chỉ có ở bên client còn bên server chưa có nên mình muốn kiểm tra. Và cho mình hỏi luôn nếu mình muốn xem bên client thì xem ở file nào vậy. Mới tham gia nghiên cứu nên còn nhiều điều xin được chỉ giáo

Code:
    x338000_g_SkillBooks[30308002] = { type = 1, id = 55, menpaiId = MP_SHAOLIN, needLevel = 35, needXinfa = -1, needXinfaLevel = 1, specialEffectID = 18 }
    Cái đó là phần tử của mảng thôi. Nhưng ở đây nó cố tình làm thế để đối chiếu cái quyển sách. Tìm cái ID đó trong CommonItem.txt, và skill này ID là 55 xem trong SkillTemplate

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần giúp fix damage skill 9x, khi chuyển sinh skill 9x cứ tăng lên quài.
    Bởi kevjn_kjdo trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-03-14, 06:57 PM
  2. [MU] Skill Exists ! Can't find skill for item.
    Bởi alobabyday trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-04-13, 12:55 PM
  3. [MU] cần mua server sp w2.5, w4, fix lỗi skill MG+DL, lỗi skill master khi auto
    Bởi vietanhlsl trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Bài viết cuối: 12-04-13, 10:42 AM
  4. [JX] Làm Sao Để Chỉnh Lại Skill Từ Luyện Skill Thành Tăng Skill
    Bởi hackervnk trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Bài viết cuối: 13-10-12, 07:50 PM
  5. Seasion V Server Files Full Skill normal + Support Skill tree
    Bởi KúnKuTe trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 02-01-11, 08:58 AM