[TLBB] Xin hỏi client TLBBTK_FULL_v2.93 này dùng server nào vậy các bác? - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 18 của 18
    Thành Viên
    Thanks
    1

Ðề: Xin hỏi client TLBBTK_FULL_v2.93 này dùng server nào vậy các bác?

Trích dẫn Gửi bởi sintriu [Only registered and activated users can see links. ]
    Chưa test nên k bt. bt edit thỳ chắc dc !
    mình đã tải về hết rồi mà cũng không cài được nản quá tải mấy bản liền mà không thành công gì cả lỗi không ping được máy chủ ảo , tối qua kéo cả đêm sáng nay tưởng ngon ăn nhưng xịt nản thế

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái này nếu nhớ không nhầm thì client version cuối lão duyên share là dùng cho sv 4 lỗ bản đầu. Mà không khoái cái vụ này lắm. Chỉ khoái cái client 0.26 của FPT lúc đó còn lấy đc một vài thứ
    Bạn Mod cài giúp mình với mình cài mãi mà không thành công
    Khách viếng thăm hãy cùng hahaihailc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hahaihailc vì bài viết này !

Dark.Hades (10-09-14)

Thành Viên Dark.Hades's Avatar
    Đang ở
    cd /tmp/
    Thanks
    205

Trích dẫn Gửi bởi hahaihailc [Only registered and activated users can see links. ]
    mình đã tải về hết rồi mà cũng không cài được nản quá tải mấy bản liền mà không thành công gì cả lỗi không ping được máy chủ ảo , tối qua kéo cả đêm sáng nay tưởng ngon ăn nhưng xịt nản thế

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bạn Mod cài giúp mình với mình cài mãi mà không thành công
    Chung hoàn cảnh với bác

Các bác tư vấn cho em phát, em muốn cài mới hoàn toàn server tlbb thì cần những công cụ nào vậy:
    Đã có:
    Ubuntu10
    Servertlbb.tar.gz
    Billingwin/linux
    Vậy còn thiếu những gì ạ?
    Và nên cài bằng red hat 4 iso hay ubuntu iso?
    Ps: em cài server thien ha
    Khách viếng thăm hãy cùng Dark.Hades xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Because I'm Stupid makute7413's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    285

Trích dẫn Gửi bởi Dark.Hades [Only registered and activated users can see links. ]
    Chung hoàn cảnh với bác

Các bác tư vấn cho em phát, em muốn cài mới hoàn toàn server tlbb thì cần những công cụ nào vậy:
    Đã có:
    Ubuntu10
    Servertlbb.tar.gz
    Billingwin/linux
    Vậy còn thiếu những gì ạ?
    Và nên cài bằng red hat 4 iso hay ubuntu iso?
    Ps: em cài server thien ha
    bạn qua box release, vào cái sticky topic Server 3.0 VH 100% và down những thứ sau nhé:
    - Server TLBB đã tích hợp VMWare (cái link mediafire 3 part ấy)
    - Billing + start
    - Client link mediafire 11 part

Cài card mạng ảo lookpack apdater, edit ip là 192.168.1.33 và tắt hết những card khác.
    Down xong thì giải nén cái Server TLBB ra, ra đâu tùy bạn. Mở Vmware lên, File > Open > tìm đến thư mục vừa giải nén và chọn file ubuntu, ok và run cái máy ảo đó.
    Giải nén thư mục billing và Xshell trong file Billing + Start.rar, ra đâu tùy bạn. Edit file properties.conf trong thư mục Billing bằng notepad++, database name là web rồi save lại và chạy billing.exe. Nó im re ko phản ứng gì là ok. Mở xshell chọn OK và gõ
    cd /home/tlbb
    ./run.sh
    Đợi 1 tí rồi vào game.
    Khách viếng thăm hãy cùng makute7413 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến makute7413 vì bài viết này !

Dark.Hades (11-09-14)

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi makute7413 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn qua box release, vào cái sticky topic Server 3.0 VH 100% và down những thứ sau nhé:
    - Server TLBB đã tích hợp VMWare (cái link mediafire 3 part ấy)
    - Billing + start
    - Client link mediafire 11 part

Cài card mạng ảo lookpack apdater, edit ip là 192.168.1.33 và tắt hết những card khác.
    Down xong thì giải nén cái Server TLBB ra, ra đâu tùy bạn. Mở Vmware lên, File > Open > tìm đến thư mục vừa giải nén và chọn file ubuntu, ok và run cái máy ảo đó.
    Giải nén thư mục billing và Xshell trong file Billing + Start.rar, ra đâu tùy bạn. Edit file properties.conf trong thư mục Billing bằng notepad++, database name là web rồi save lại và chạy billing.exe. Nó im re ko phản ứng gì là ok. Mở xshell chọn OK và gõ
    cd /home/tlbb
    ./run.sh
    Đợi 1 tí rồi vào game.
    nhờ bạn cài giúp minh của mình không ping đc máy ảo thì sao mà chạy đc SV
    Khách viếng thăm hãy cùng hahaihailc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Because I'm Stupid makute7413's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    285

Trích dẫn Gửi bởi hahaihailc [Only registered and activated users can see links. ]
    nhờ bạn cài giúp minh của mình không ping đc máy ảo thì sao mà chạy đc SV
    bạn download những thứ mình liệt kê đi nhé, chiều nay mình teamview cho. Giờ mình đang trên lớp nên ko giúp được.
    Khách viếng thăm hãy cùng makute7413 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Dark.Hades's Avatar
    Đang ở
    cd /tmp/
    Thanks
    205

Trích dẫn Gửi bởi makute7413 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn download những thứ mình liệt kê đi nhé, chiều nay mình teamview cho. Giờ mình đang trên lớp nên ko giúp được.
    Cái serverTLBB của bác sói e ping ngon lành, đã bật Billing ko thấy có động tĩnh gì, đến lệnh ./Login thì ko kết nối đc với Billing, cứ Error ko thể kết nối tới billing thôi bác ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng Dark.Hades xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi Dark.Hades [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái serverTLBB của bác sói e ping ngon lành, đã bật Billing ko thấy có động tĩnh gì, đến lệnh ./Login thì ko kết nối đc với Billing, cứ Error ko thể kết nối tới billing thôi bác ạ
    Xem lại cái config của Billing nhé. 3 tab World, Login, shm nữa. Nói chung là World ko kết nối đc thì hiển nhiên Login cũng thế
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    38

Cho mình hỏi, sao mình ko ping đc máy ảo "ip: 192.168.1.3", mình làm theo hướng dẫn như Video, change ip VMnet1 là 192.168.1.33 rùi, khi ping toàn ra "Destination Host Unreachable".
    Khách viếng thăm hãy cùng NaughtyBoyBD xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. Server RaiderZ (server + client) chưa test
    Bởi hai07dv trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 07-06-12, 02:20 PM
  2. Tìm [Client Cho Server Jx 7.0 Free] và [ Server cũ]
    Bởi shadyshane trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 29-01-12, 03:06 PM
  3. Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 01-12-11, 05:18 AM