[MU] Giá trị con người nay còn đâu! NetBanBe có nên phát triển nữa hay không?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 18 1 2 3 11 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 172
    Thành Viên
    Thanks
    0

Giá trị con người nay còn đâu! NetBanBe có nên phát triển nữa hay không?

Càng ngày giá trị con người càng giảm !
    Nhân phẩm con người càng chẳng được coi ra gì !

Ý tưởng sáng tạo bị đánh cắp không thương tiếc.
    Việc làm một chức năng không khó, cái khó là nghĩ ra được chức năng đó.
    Giống như "Flappy Bird" làm ra không khó, ai chỉ cần biết lập trình mobi 1 tí đều có thể làm ra, nhưng không ai nghĩ ra nó để mà làm.
    Giá trị của ý tưởng cao hơn rất nhiều so với trình độ để làm ra ý tưởng đó.

Nhưng mọi người chỉ cần quan tâm đến lợi ích của mình, không quan tâm tới người sáng tạo là ai.
    Thà dùng của bọn ăn cắp, bọn bắt trước rồi code lại cho giống hơn là ủng hộ người sáng tạo ra nó.

Trước kia, khi công nghệ chưa cao hay nói cách khác là chưa biết cách để 1 Server chia làm nhiều cụm máy chủ, chưa biết cách Forward Port, chưa biết cách để Web trên VPS kết nối đến nhiều Server thì mỗi LIC sử dụng cho 1 Server (hay theo cách nói của nhiều người là 1 cụm máy chủ trên 1 Server) không thấy ai nói gì.
    Rồi công nghệ luồn lách ra đời, sử dụng chùa quen rồi nên khi thay đổi về lại giá trị thực ngày xưa lại cảm thấy bức xúc.

Giá trị con người giờ thay đổi rồi.
    Thà bỏ ra 300k nhậu nhẹt, ăn chơi chứ không ủng hộ sự sáng tạo, ủng hộ cho người nghĩ ra cái hay để đem lại tiền tài cho mình.
    Trong khi tốn nhiều tiền là do quảng cáo, do Server, do Firewall, do Antihack mà quên mất 1 điều kể cả có người chơi đông, có Server tốt, có antihack tốt nhưng nếu không sử dụng Web tính năng hay để người chơi nạp tiền thì lấy tiền đâu để trả cho chi phí quảng cáo, chi phí Server, chi phí Firewall,...
    300k so với những chi phí đó chẳng khác nào con kiến so với con voi.
    Lại có những người nghĩ, không chỉ NWebMU mới có những tính năng đó mà Web khác cũng có. Nhưng có ai nghĩ, Web khác là ăn cắp của NWebMU. Họ không bỏ công ra suy nghĩ, không bỏ công ra sáng tạo ý tưởng mà chỉ biết ăn cắp ý tưởng.
    Nếu không có NetBanBe nghĩ ra, rồi viết ra thì liệu những Web đó có những chức năng đó hay không?
    Cũng bởi vì những loại người ăn cắp ý tưởng đó, mà giờ đây mọi người coi nhẹ giá trị của Web mang lại cho MU.

Giả sử giờ bỏ ra nhiều tiền quảng cáo, thuê Server xịn, Antihack tốt, Firewall tốt,... được 2000 người chơi Online cùng lúc nhưng sử dụng WebMU 0.9 như thời đầu NWebMU chưa có thì kiếm được bao nhiêu tiền?

• Thử hỏi nêu không ăn cắp, có mấy Web MU có được nhiều tính năng như NWebMU?
    • Thử hỏi không có NWebMU, chức năng trên Web cho MU có được đa dạng như hiện nay?
    • Thử hỏi trên thế giới, có WebMU nào có nhiều chức năng không?
    • Thử hỏi nếu không có NWebMU đi tiên phong, liệu có chạy đua phát triển tính năng hay của các WebMU khác hay không?

NetBanBe chính thức chán nản lắm rồi !
    Có thể từ giờ NetBanBe sẽ không phát triển tính năng mới cho NWebMU nữa.
    Để cho những bạn khác có khả năng hơn phát triển.

Hỡi những bạn đã từng ăn cắp code của NetBanBe, đã từng dựa trên ý tưởng của NetBanBe để tự viết, giờ đây sân chơi WebMU đã dành cho các bạn.
    Tương lai của WebMU giờ đây đã hoàn toàn nằm trên tay của các bạn.
    Các bạn hãy thỏa sức sáng tạo, vận dụng khả năng của mình để đưa MU Online nâng cao lên 1 trình độ mới, một chân trời mới nhé.
    NetBanBe xin dừng cuộc chơi tại đây.

P/S : Mình chỉ không phát triển tính năng mới hoặc là có phát triển nhưng chỉ dành cho những khách hàng gắn bó với NetBanBe chứ không phải tạm dừng cung cấp NWebMU nhé. Nên những bạn đang sử dụng NWebMU vẫn cứ yên tâm là sử dụng được bình thường.
    Khách viếng thăm hãy cùng NetBanBe.Net xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 38 Users Say Thank You to NetBanBe.Net For This Useful Post:

123abc (26-08-14), 13giay (25-08-14), alobabyday (25-08-14), BeeZone (25-08-14), Blade (25-08-14), BladeKnight109 (25-08-14), caothuphutho (25-08-14), changtrai1 (28-08-14), dunganh (25-08-14), Faker (27-08-14), freepro921 (25-08-14), gaoblackxincha (26-08-14), hackluv (25-08-14), hacobi1102 (26-08-14), heoan (28-08-14), heroviet2301 (25-08-14), HRain (28-08-14), huntersun (26-08-14), huuduyen_05 (25-08-14), Jackieldm (28-08-14), kanam3 (29-08-14), khuek8b (25-08-14), Kisunho (28-08-14), lequangvu (25-08-14), linhthan1989 (27-08-14), MrFamous (25-08-14), nampro (25-08-14), ntquang.info (25-08-14), quancan9x (26-08-14), sjthoj123 (25-08-14), sonhoian12 (25-08-14), sunhide (25-08-14), thiensu_muvn (25-08-14), torika.jx (26-08-14), tr0ngvang (25-08-14), Tuan565 (25-08-14), Van_Bom (25-08-14), YouTobe (25-08-14)

Thành Viên
    Thanks
    20

Ðề: Giá trị con người nay còn đâu! NetBanBe có nên phát triển nữa hay không?

co ai doc. ma cam~ thay' bun` thay k
    Khách viếng thăm hãy cùng sonhoian12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    786

cảm thấy đắng lòng
    30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng freepro921 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên sjthoj123's Avatar
    Thanks
    147

đắng......à mà thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng sjthoj123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Sesshomaru's Avatar
    Thanks
    22

Trích dẫn Gửi bởi NetBanBe.Net [Only registered and activated users can see links. ]
    Càng ngày giá trị con người càng giảm !
    Nhân phẩm con người càng chẳng được coi ra gì !

Ý tưởng sáng tạo bị đánh cắp không thương tiếc.
    Việc làm một chức năng không khó, cái khó là nghĩ ra được chức năng đó.
    Giống như "Flappy Bird" làm ra không khó, ai chỉ cần biết lập trình mobi 1 tí đều có thể làm ra, nhưng không ai nghĩ ra nó để mà làm.
    Giá trị của ý tưởng cao hơn rất nhiều so với trình độ để làm ra ý tưởng đó.

Nhưng mọi người chỉ cần quan tâm đến lợi ích của mình, không quan tâm tới người sáng tạo là ai.
    Thà dùng của bọn ăn cắp, bọn bắt trước rồi code lại cho giống hơn là ủng hộ người sáng tạo ra nó.

Trước kia, khi công nghệ chưa cao hay nói cách khác là chưa biết cách để 1 Server chia làm nhiều cụm máy chủ, chưa biết cách Forward Port, chưa biết cách để Web trên VPS kết nối đến nhiều Server thì mỗi LIC sử dụng cho 1 Server (hay theo cách nói của nhiều người là 1 cụm máy chủ trên 1 Server) không thấy ai nói gì.
    Rồi công nghệ luồn lách ra đời, sử dụng chùa quen rồi nên khi thay đổi về lại giá trị thực ngày xưa lại cảm thấy bức xúc.

Giá trị con người giờ thay đổi rồi.
    Thà bỏ ra 300k nhậu nhẹt, ăn chơi chứ không ủng hộ sự sáng tạo, ủng hộ cho người nghĩ ra cái hay để đem lại tiền tài cho mình.
    Trong khi tốn nhiều tiền là do quảng cáo, do Server, do Firewall, do Antihack mà quên mất 1 điều kể cả có người chơi đông, có Server tốt, có antihack tốt nhưng nếu không sử dụng Web tính năng hay để người chơi nạp tiền thì lấy tiền đâu để trả cho chi phí quảng cáo, chi phí Server, chi phí Firewall,...
    300k so với những chi phí đó chẳng khác nào con kiến so với con voi.
    Lại có những người nghĩ, không chỉ NWebMU mới có những tính năng đó mà Web khác cũng có. Nhưng có ai nghĩ, Web khác là ăn cắp của NWebMU. Họ không bỏ công ra suy nghĩ, không bỏ công ra sáng tạo ý tưởng mà chỉ biết ăn cắp ý tưởng.
    Nếu không có NetBanBe nghĩ ra, rồi viết ra thì liệu những Web đó có những chức năng đó hay không?
    Cũng bởi vì những loại người ăn cắp ý tưởng đó, mà giờ đây mọi người coi nhẹ giá trị của Web mang lại cho MU.

Giả sử giờ bỏ ra nhiều tiền quảng cáo, thuê Server xịn, Antihack tốt, Firewall tốt,... được 2000 người chơi Online cùng lúc nhưng sử dụng WebMU 0.9 như thời đầu NWebMU chưa có thì kiếm được bao nhiêu tiền?

• Thử hỏi nêu không ăn cắp, có mấy Web MU có được nhiều tính năng như NWebMU?
    • Thử hỏi không có NWebMU, chức năng trên Web cho MU có được đa dạng như hiện nay?
    • Thử hỏi trên thế giới, có WebMU nào có nhiều chức năng không?
    • Thử hỏi nếu không có NWebMU đi tiên phong, liệu có chạy đua phát triển tính năng hay của các WebMU khác hay không?

NetBanBe chính thức chán nản lắm rồi !
    Có thể từ giờ NetBanBe sẽ không phát triển tính năng mới cho NWebMU nữa.
    Để cho những bạn khác có khả năng hơn phát triển.

P/S : Mình chỉ không phát triển tính năng mới hoặc là có phát triển nhưng chỉ dành cho những khách hàng gắn bó với NetBanBe chứ không phải tạm dừng cung cấp NWebMU nhé. Nên những bạn đang sử dụng NWebMU vẫn cứ yên tâm là sử dụng được bình thường.

Chào bạn.Mình cũng nói luôn là mình chưa bao giờ mở MU Online nên ko dùng MU Web của ai cả.Lâu lâu có cài tự sướng bằng MU Maker.

Sau khi đọc xong bài của bạn mình xin nói đôi lời như sau:
    -Đúng là có những con người đi lấy của người khác về.
    Nhưng bạn khẳng định "Ý tưởng chỉ có Nweb mới nghĩ ra".Thì mình xin phép cười vào mặt bạn 1 cái.Có thể bạn giỏi,bạn nghĩ ra ý tưởng trước.Bạn thực hiện ý tưởng đó.Nhưng bạn nói người khác ăn cắp ý tưởng của bạn thì bạn sai lầm rồi.Bạn làm được không có nghĩa là người khác không làm được.Bạn nghĩ ra không có nghĩa người khác không nghĩ ra.
    -Bạn bất mãn vì bị đánh cắp bản quyền,vậy sao bạn ko đi đăng ký bản quyền với nhà nước.Nhà nước tạo ra luật bảo vệ bản quyền từ lâu rồi bạn.Bạn không dám vì bạn cũng ko được pháp luật bảo vệ.Bạn đang ủng hộ cho những con người đánh cắp bản quyền khác.Bạn kiếm tiền từ những con người đó.

Tặng bạn 1 câu:Đừng nghĩ mình là tất cả.

-Dám viết lên đây thì cũng phải có can đảm nhận gạch đá.Mình cũng sẽ nhận mọi gạch đá từ người khác.
    Trích dẫn Gửi bởi sonhoian12 [Only registered and activated users can see links. ]
    co ai doc. ma cam~ thay' bun` thay k
    Mình thấy buồn cười
    Khách viếng thăm hãy cùng Sesshomaru xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. The Following 20 Users Say Thank You to Sesshomaru For This Useful Post:

896588... (25-08-14), 8gamevn (25-08-14), alobabyday (25-08-14), babykute (26-08-14), dangquang233 (28-08-14), Faker (27-08-14), gauyeutho (25-08-14), hak.hak123 (31-08-14), Hào Hoa Công Tử (27-08-14), heoan (28-08-14), HRain (28-08-14), huyhoangtu (26-08-14), kanam3 (29-08-14), lequangvu (25-08-14), satthupro95 (25-08-14), sjthoj123 (25-08-14), thanh_ca (26-08-14), thantainho (25-08-14), The Gamer (25-08-14), waoboy8k (25-08-14)

Thành Viên sjthoj123's Avatar
    Thanks
    147

Trích dẫn Gửi bởi Sesshomaru [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào bạn.Mình cũng nói luôn là mình chưa bao giờ mở MU Online nên ko dùng MU Web của ai cả.Lâu lâu có cài tự sướng bằng MU Maker.

Sau khi đọc xong bài của bạn mình xin nói đôi lời như sau:
    -Đúng là có những con người đi lấy của người khác về.
    Nhưng bạn khẳng định "Ý tưởng chỉ có Nweb mới nghĩ ra".Thì mình xin phép cười vào mặt bạn 1 cái.Có thể bạn giỏi,bạn nghĩ ra ý tưởng trước.Bạn thực hiện ý tưởng đó.Nhưng bạn nói người khác ăn cắp ý tưởng của bạn thì bạn sai lầm rồi.Bạn làm được không có nghĩa là người khác không làm được.Bạn nghĩ ra không có nghĩa người khác không nghĩ ra.
    -Bạn bất mãn vì bị đánh cắp bản quyền,vậy sao bạn ko đi đăng ký bản quyền với nhà nước.Nhà nước tạo ra luật bảo vệ bản quyền từ lâu rồi bạn.Bạn không dám vì bạn cũng ko được pháp luật bảo vệ.Bạn đang ủng hộ cho những con người đánh cắp bản quyền khác.Bạn kiếm tiền từ những con người đó.

Tặng bạn 1 câu:Đừng nghĩ mình là tất cả.

-Dám viết lên đây thì cũng phải có can đảm nhận gạch đá.Mình cũng sẽ nhận mọi gạch đá từ người khác.

Mình thấy buồn cười
    klq em xin mượn avarta của bác
    Khách viếng thăm hãy cùng sjthoj123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên thiensu_muvn's Avatar
    Thanks
    23

Sao k thấy Qweb và Sweb vào lên tiếng nhỉ
    Khách viếng thăm hãy cùng thiensu_muvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    170

Ăn cắp cũng là 1 nghệ thuật nêu như cách nói 'ăn cắp ' vậy thì có pro làm ra chẳng lẻ k bảo vệ dc cái mình làm ra hay sao mà bị để ăn cắp
    nhưng người họ ăn cắp dc ý tưởng là người đó cũng có thể làm ra . riêng về cái nweb nói ăn cắp là quá
    Khách viếng thăm hãy cùng 8gamevn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    104

ôi thật đắng lòng thanh niên ..Đã ko có tiền còn ăn chơi.........với ước muốn mem nạp nhiều tiền ..
    Khách viếng thăm hãy cùng nampro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên baohungta's Avatar
    Thanks
    60

anh Vinh sao không đăng ký ý tưởng bản quyền để được pháp luật bải vệ nhỉ, giống như ADM phải đăng ký mua lick ý.
    Khách viếng thăm hãy cùng baohungta xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 18 1 2 3 11 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] lấy tin tức từ diễn đàn khi sử dụng netbanbe
    Bởi Yahoo.com trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 14-03-14, 07:45 PM
  2. [MU] Xin hỏi về hỗ trợ tân thủ của web netbanbe
    Bởi thangvp trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-10-12, 10:33 PM
  3. [MU] Lỗi tẩy tuỷ netbanbe v5. 722 bản mới nhất ai biết help me.
    Bởi danhsinh01 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-08-12, 06:23 PM
  4. Mình dùng web netbanbe khi đổi mật khẩu thì nó báo cái này !
    Bởi supberman trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 29-12-10, 02:38 PM
  5. Ông Netbanbe.us đâu rồi vào đây gấp
    Bởi vuhungvnn trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 20-05-09, 04:01 PM