[KT] Xin Server 2.6 đang dùng ổn và fix lỗi chạy server
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Thành Viên
    Thanks
    82

Xin Server 2.6 đang dùng ổn và fix lỗi chạy server

Hiện em có tải bản server của sidanlovehan link Fshare nhưng cài thì khi chạy server 3 mục đầu ( bigshop-logserver-game-Goddess) tự ẩn hay tắt luôn, Gameserver lại báo lỗi nhấn ...để kết thúc, server thì lại canot load datbase.....
    Khách viếng thăm hãy cùng bludragon2012 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên NhanVT's Avatar
    Thanks
    20

Ðề: Xin Server 2.6 đang dùng ổn và fix lỗi chạy server

Trích dẫn Gửi bởi bludragon2012 [Only registered and activated users can see links. ]
    Hiện em có tải bản server của sidanlovehan link Fshare nhưng cài thì khi chạy server 3 mục đầu ( bigshop-logserver-game-Goddess) tự ẩn hay tắt luôn, Gameserver lại báo lỗi nhấn ...để kết thúc, server thì lại canot load datbase.....
    config ip all with 127.0.0.1, set and run mysql with user root and pass 1234 @@
    Khách viếng thăm hãy cùng NhanVT xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến NhanVT vì bài viết này !

bludragon2012 (27-07-14)

Thành Viên
    Thanks
    82

Trích dẫn Gửi bởi NhanVT [Only registered and activated users can see links. ]
    config ip all with 127.0.0.1, set and run mysql with user root and pass 1234 @@
    em chỉnh ở đâu ạ, em chỉ chỉnh ở GS1servercfg.ini thôi, mà em chỉnh về Ip của máy không được hã anh, vì em cài ở máy ảo để chạy server còn chơi ở máy thật, còn SQL thì vẫn để 1234 ko có để pas khác mà
    Khách viếng thăm hãy cùng bludragon2012 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết tuidangvui's Avatar
    Thanks
    114

Cài máy ảo thì 1 dùng ip cùng subnet or NAT port
    3 mục đầu thường chỉ cần connect dc data mysql là chạy (chạy bishop sau 2 cái kia)
    yh, sky: nhatkiemthe [Only registered and activated users can see links. ]

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tuidangvui vì bài viết này !

bludragon2012 (27-07-14)

Thành Viên
    Thanks
    82

Trích dẫn Gửi bởi tuidangvui [Only registered and activated users can see links. ]
    Cài máy ảo thì 1 dùng ip cùng subnet or NAT port
    3 mục đầu thường chỉ cần connect dc data mysql là chạy (chạy bishop sau 2 cái kia)
    chắc lên xin lại server 2.6 quá, virus thế thì thôi, cài mõi mắt, lên cũng ăn hành mấy anh không ít, giờ nhờ bác em mới biết vì sao nó ko chạy được

Thành Viên
    Thanks
    46

Trích dẫn Gửi bởi bludragon2012 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái này bạn nên dùng Navicat kết nối tới SQL trước, nếu Navicat truy xuất bình thường (test connection ok & tạo mới database ok-ví dụ như jxaccount) thì do lỗi chưa config đúng file .ini trong Sever! Còn nếu Navicat không conect được SQL có thể do SQL service chưa chạy.(không sử lý đc vụ này thì cài lại SQL nhé. Hoặc tự vọc thêm ).
    -->> Trường hợp của bạn 3 mục đầu khi chạy tự tắt(hiện lên & biến mất luôn) khả năng rất cao là SQL service chưa hoạt động.
    ++Điều chỉnh lại ip trong các file .ini trong thư mục:++
    Code:
    Server\Bishop\bishop.ini
    Server\Gamecenter\gc_config.ini
    Server\Gameserver\GS1servercfg.ini (chạy GS nào config GS đó)
    Server\Goddess\kg_goddess.ini
    Server\Logserver\kg_cslogserver.ini
    Khách viếng thăm hãy cùng lufrev xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lufrev vì bài viết này !

bludragon2012 (31-07-14)

Thành Viên
    Thanks
    82

Trích dẫn Gửi bởi lufrev [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái này bạn nên dùng Navicat kết nối tới SQL trước, nếu Navicat truy xuất bình thường (test connection ok & tạo mới database ok-ví dụ như jxaccount) thì do lỗi chưa config đúng file .ini trong Sever! Còn nếu Navicat không conect được SQL có thể do SQL service chưa chạy.(không sử lý đc vụ này thì cài lại SQL nhé. Hoặc tự vọc thêm ).
    -->> Trường hợp của bạn 3 mục đầu khi chạy tự tắt(hiện lên & biến mất luôn) khả năng rất cao là SQL service chưa hoạt động.
    ++Điều chỉnh lại ip trong các file .ini trong thư mục:++
    Code:
    Server\Bishop\bishop.ini
    Server\Gamecenter\gc_config.ini
    Server\Gameserver\GS1servercfg.ini (chạy GS nào config GS đó)
    Server\Goddess\kg_goddess.ini
    Server\Logserver\kg_cslogserver.ini
    nếu chỉnh thì trong đó, em chỉnh về ip máy ảo của em chứ, ko phải chỉnh về 127.0.0.1 pahir không, conect thì bình thường hết, nếu SQL không chạy thì chả conect được rồi chứ

Thành Viên
    Thanks
    46

nếu chỉnh thì trong đó, em chỉnh về ip máy ảo của em chứ, ko phải chỉnh về 127.0.0.1 pahir không, conect thì bình thường hết, nếu SQL không chạy thì chả conect được rồi chứ
    Xin lỗi vì không giúp được nhiều! Mình chơi trên máy luôn chứ không dùng máy ảo! Nhưng theo mình hiểu thì bạn chỉ cần chỉnh mỗi cái InIP và OutIP trong file GS thôi. Còn các tham số khác để mặc định. Điều chỉnh ip ở client theo ip của máy ảo nữa.
    Klq nhưng mình khuyên bạn nên tìm hiểu bản cài server không dùng VS2005(2008). Nhẹ máy mà rất tiện, không tốn tài nguyên máy thật để chạy máy ảo. Lượng tài nguyên chạy máy ảo có thể chạy thêm 1 GS nữa đó.

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lufrev vì bài viết này !

bludragon2012 (31-07-14)

Thành Viên
    Thanks
    82

Trích dẫn Gửi bởi lufrev [Only registered and activated users can see links. ]
    Xin lỗi vì không giúp được nhiều! Mình chơi trên máy luôn chứ không dùng máy ảo! Nhưng theo mình hiểu thì bạn chỉ cần chỉnh mỗi cái InIP và OutIP trong file GS thôi. Còn các tham số khác để mặc định. Điều chỉnh ip ở client theo ip của máy ảo nữa.
    Klq nhưng mình khuyên bạn nên tìm hiểu bản cài server không dùng VS2005(2008). Nhẹ máy mà rất tiện, không tốn tài nguyên máy thật để chạy máy ảo. Lượng tài nguyên chạy máy ảo có thể chạy thêm 1 GS nữa đó.
    chính xác là đã làm như lời bạn
    đầu tiên mình cài cái donet fam 4.0 vì để cài shardevelop 4.3(chả hiểu nó để làm gì thấy thì làm theo thôi)
    xong thì cài MySQL server 5.5.15
    tiếp là Navicat for MySQL 8
    xong thì vào conect Navicat với MySQL xem có kết nối với pas 1234 không(bước này ok)
    rồi chạy Jxaccount
    vào server chỉnh cái GS1config.ini mục gameserver dòng ipin và ipout thành ip máy ảo
    chạy server thì nó tự tắt sau khi chạy
    đã dùng server không cần VS2005 vẫn tình trạng đó
    chỉ có chưa thử với VS2005 bản end và china thôi thì chả thấy link(tìm toàn die không mà cũng chả rành nốt)

Có mấy bác vào teamviewer giúp, bảo server nhiểm VR xong

Thành Viên
    Thanks
    46

chính xác là đã làm như lời bạn
    đầu tiên mình cài cái donet fam 4.0 vì để cài shardevelop 4.3(chả hiểu nó để làm gì thấy thì làm theo thôi)
    xong thì cài MySQL server 5.5.15
    tiếp là Navicat for MySQL 8
    xong thì vào conect Navicat với MySQL xem có kết nối với pas 1234 không(bước này ok)
    rồi chạy Jxaccount
    vào server chỉnh cái GS1config.ini mục gameserver dòng ipin và ipout thành ip máy ảo
    chạy server thì nó tự tắt sau khi chạy
    đã dùng server không cần VS2005 vẫn tình trạng đó
    chỉ có chưa thử với VS2005 bản end và china thôi thì chả thấy link(tìm toàn die không mà cũng chả rành nốt)

Có mấy bác vào teamviewer giúp, bảo server nhiểm VR xong
    Bạn cài Exception trong AntiVirus cho thư mục chứa Server thôi! Virus thì tùy phần mềm sẽ cảnh báo. Mình ngày trước dùng Norton thì không thấy báo. Từ khi chuyển qua AVG bussiness thì lại cảnh báo liên tục! Chắc là cũng có mã cài thêm. Nhưng mình chơi offline nên k quan trọng lắm. Bạn có thể tìm trong [Only registered and activated users can see links. ] Mình vẫn chạy bản này. Chơi khá ổn! Tải file 900mb là full Bộ cài! Đừng nản trí, có lẽ bạn sẽ phải làm đi làm lại. Nhưng làm đc bạn sẽ rất vui
    Tiện thể, edit bài viết tí:
    Mình đang dùng win 8. Không cài Shardevelop.
    Mình chỉ cài
    1.MySQL.
    2.Navicat(để chỉnh sửa thôi-Không cài cũng ok, chỉ là đăng nhập mà không chạy jxaccount thì mọi tk mọi mk đều đc.) Nếu đã chạy Queries thì tạo acc theo 2 bước sau nhé(trường hợp không cài xampp để chạy localhost-cài rồi thì khỏi nói @_@):
    - bạn tạo trực tiếp tk trong trong Navicat>jxaccount>table>role
    - với mật khẩu đăng nhập là mã MD5 thong thẻ password_hash(vào [Only registered and activated users can see links. ] --> thẻ MD5 & SHA1 Hash Generator For Text)
    3.Server(đã config).
    Đối với link Fshare bạn có thể vào [Only registered and activated users can see links. ] để check links! Tốc độc ngọt mà không cần primium account
    vậy là chạy ngon lành win 7 thì lâu rồi mình không nhớ. Nhưng mình cũng không cài Shardevelop.__hi vọng có gì đó hữu ích cho bạn
    Lần sửa cuối bởi lufrev, ngày 01-08-14 lúc 09:38 AM.

15. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lufrev vì bài viết này !

bludragon2012 (01-08-14)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Open Source] Ghost Online Reborn Server Files - Server Project Released!
    Bởi kjtsu trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-03-14, 10:55 AM
  2. [MU] setup failed to configure the server. refer to the server error logs
    Bởi alobabyday trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-02-13, 07:46 PM
  3. [AVTTEAM] Server MU ONLINE Season 4.5/4.6 Full All Server In One
    Bởi AVTTEAMGM trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 27-11-11, 05:59 PM