[Gunny] Hỏi ngu về source gunny
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Vi phạm quy định japanantivirut's Avatar
    Đang ở
    C:\Program Files\Microsoft Office\Templates\1033\GettingStarted15\JAV
    Thanks
    15

Hỏi ngu về source gunny

Chả là mình có đọc vài top trên diễn đàn clbgamesvn mà thấy các bác toàn đề cập đến source hay như bài của bác boss có đề cập full source vậy mọi người cho mình hỏi là tác dụng của source là để làm gì và sử dụng nó như thế nào?
    Khách viếng thăm hãy cùng japanantivirut xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoang7625's Avatar
    Thanks
    21

Ðề: Hỏi ngu về source gunny

Trích dẫn Gửi bởi japanantivirut [Only registered and activated users can see links. ]
    Chả là mình có đọc vài top trên diễn đàn clbgamesvn mà thấy các bác toàn đề cập đến source hay như bài của bác boss có đề cập full source vậy mọi người cho mình hỏi là tác dụng của source là để làm gì và sử dụng nó như thế nào?
    source là code của sever đó, muốn có sever để chạy thì cần có source để tạo ra.
    Khách viếng thăm hãy cùng hoang7625 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Thanks
    15

Trích dẫn Gửi bởi hoang7625 [Only registered and activated users can see links. ]
    source là code của sever đó, muốn có sever để chạy thì cần có source để tạo ra.
    thế sử dụng ntn vậy bạn?
    Khách viếng thăm hãy cùng japanantivirut xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết bachugacon122's Avatar
    Thanks
    173

Trích dẫn Gửi bởi japanantivirut [Only registered and activated users can see links. ]
    thế sử dụng ntn vậy bạn?
    Bạn cứ tưởng tượng source giống như cái khuôn để in tranh chẳng hạn
    Những server bạn đang sử dụng giống như những bức tranh được in ra từ cái khuôn ra. Người dùng bình thường thì chỉ cần tự sướng với server ( xem tranh) là đủ. Còn những người muốn ngâm cứu sâu hơn thì phải kiếm được cái source ( cái khuôn) để về đục đẽo, chỉnh sửa tạo ra những server theo ý thích
    Đã đi nghĩa vụ quân sự, vui lòng không liên lạc

Đang ở
    Thanks
    15

Trích dẫn Gửi bởi bachugacon122 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn cứ tưởng tượng source giống như cái khuôn để in tranh chẳng hạn
    Những server bạn đang sử dụng giống như những bức tranh được in ra từ cái khuôn ra. Người dùng bình thường thì chỉ cần tự sướng với server ( xem tranh) là đủ. Còn những người muốn ngâm cứu sâu hơn thì phải kiếm được cái source ( cái khuôn) để về đục đẽo, chỉnh sửa tạo ra những server theo ý thích
    ầu, vậy tức là những bản như R20 của thím boss thì đối với những người như mình(k biết gì về lập trình) thì k có tác dụng gì hả?

Đang ở
    Thanks
    15

nếu là vậu thì source chỉ quý đối với những bạn develope game thôi phải k?

Thành Viên
    Thanks
    15

nếu là vậu thì source chỉ quý đối với những bạn develope game thôi phải k?

không hẳn là vậy bạn không biết về lập trình hiển nhiên bạn có tiền sẽ mua được đối với người có lập trình thì họ có source để nghiên cứu và học hỏi tìm tòi và dev những tính năng cho game , source không phải dễ mà cũng không phải khó nếu như bạn biết về lập trình chưa chắc bạn đã làm game được bạn phải có một phần hiểu về source gunny nữa bạn mới có thể dev gunny được
    Khách viếng thăm hãy cùng stockter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Thanks
    15

Trích dẫn Gửi bởi stockter [Only registered and activated users can see links. ]
    không hẳn là vậy bạn không biết về lập trình hiển nhiên bạn có tiền sẽ mua được đối với người có lập trình thì họ có source để nghiên cứu và học hỏi tìm tòi và dev những tính năng cho game , source không phải dễ mà cũng không phải khó nếu như bạn biết về lập trình chưa chắc bạn đã làm game được bạn phải có một phần hiểu về source gunny nữa bạn mới có thể dev gunny được
    Vậy những lỗi này thì dựa vào source thì fix được k và fix như thế nào? [Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên nhokvip99's Avatar
    Thanks
    52

Mình nghĩ những lỗi này ở trong database đó bạn chứ khôn phải trong source đâu! Mình nghĩ rằng việc xử lí dữ liệu khá lớn nên chưa chạy các query kịp nên nó bị lỗi ở center còn cái kia chắc lỗi map!!
    Khách viếng thăm hãy cùng nhokvip99 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. The Following 2 Users Say Thank You to nhokvip99 For This Useful Post:

vipprocodon (07-05-14), vuminhquan01 (07-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    15

Vậy những lỗi này thì dựa vào source thì fix được k và fix như thế nào? [Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ]

cái này là bị lỗi Database

30 charrrrrrrrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng stockter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến stockter vì bài viết này !

laptrinhpc (10-05-14)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Gunny] Xin source gunny R4 chuẩn để mình dev cái gunny r2.5
    Bởi anhyeuem1997 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-08-13, 09:55 PM
  2. [Gunny] Source Gunny 2.7 ?
    Bởi catbuituyetvoi trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 31
    Bài viết cuối: 05-05-13, 08:08 AM
  3. [Gunny] Xin source gunny II R2 (gunny.funny88.com)
    Bởi boy_kute trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 11-03-13, 03:52 PM
  4. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-10-12, 03:22 PM
  5. Cần xin source gunny đã việt hóa và ít bug
    Bởi DvCkMu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 29-10-11, 12:35 PM