Tìm hiểu cấu trúc và việt hóa SV chinh đồ - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 57
    Thành Viên
    Thanks
    214

Ðề: Tìm hiểu cấu trúc và việt hóa SV chinh đồ

Trích dẫn Gửi bởi handoi198914 [Only registered and activated users can see links. ]
    100% bạn dùng khoảng trắng trong việc VH sacensinfi.xml....mình đã ns rồi 1 số file sẽ ko đk dùng khoảng trắng ( tức phím Space) nếu có dùng phải dùng phím khoảng trắng trong ChaterMap Window ms đk....bạn thử thay phím Space( khoảng trắng) = dau (.) xem sao...kết quả sẽ khác biệt ( lưu ý VH file này rất dễ lỗi)
    Thanks.....mình đã chạy đk SV....nhưng khi vào game mình ko xa phu đk bạn à
    Khách viếng thăm hãy cùng vodanhkmcd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi vodanhkmcd [Only registered and activated users can see links. ]
    Thanks.....mình đã chạy đk SV....nhưng khi vào game mình ko xa phu đk bạn à
    Như mình đã nói trc đó....Việt hóa file scenesinfo.xml rất dễ lỗi....Nếu bạn Vh tên map ( Ví dụ Vương thanh)...bạn phải đồng bộ tất cả các file có liên quan....ID xa phu của PHT, Bac giao....

mình xin lấy 1 đoạn trong Vh xa phu Bắc giao...<actions>
    <goto name="Vuong.Thanh" pos="827,412"/>
    <notify content="BandaduocchodenVuongthanh,tra40l uongphidixe"/>
    <gold type="Sub" value="4000"/>
    <var type="Set" name="state" value="-2"/>
    vì trong file scenesinfo.xml mình VH tên map Vương thành là ( Vuong.Thanh)...bạn nhìn kỹ sẽ thấy điểm mấu chốt trong đó
    Khách viếng thăm hãy cùng handoi198914 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. The Following 2 Users Say Thank You to handoi198914 For This Useful Post:

thachphathien (02-04-14), vodanhkmcd (02-03-14)

Thành Viên thuanthienkiem's Avatar
    Thanks
    48

Chép việt hóa vào lỗi tùm lum
    phải chi bạn làm nguyên 1 server với patch chỉ cần bỏ vào là đc, chép từng cái vào biết nhầm phần nào mà lỗi ko làm quest đc
    Khách viếng thăm hãy cùng thuanthienkiem xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi thuanthienkiem [Only registered and activated users can see links. ]
    Chép việt hóa vào lỗi tùm lum
    phải chi bạn làm nguyên 1 server với patch chỉ cần bỏ vào là đc, chép từng cái vào biết nhầm phần nào mà lỗi ko làm quest đc
    Mỗi bạn chép tn mà lỗi....mọi người dùng có sao đâu....
    Khách viếng thăm hãy cùng handoi198914 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến handoi198914 vì bài viết này !

vodanhkmcd (01-03-14)

Thành Viên
    Thanks
    214

Trích dẫn Gửi bởi handoi198914 [Only registered and activated users can see links. ]
    Như mình đã nói trc đó....Việt hóa file scenesinfo.xml rất dễ lỗi....Nếu bạn Vh tên map ( Ví dụ Vương thanh)...bạn phải đồng bộ tất cả các file có liên quan....ID xa phu của PHT, Bac giao....

mình xin lấy 1 đoạn trong Vh xa phu Bắc giao...<actions>
    <goto name="Vuong.Thanh" pos="827,412"/>
    <notify content="BandaduocchodenVuongthanh,tra40l uongphidixe"/>
    <gold type="Sub" value="4000"/>
    <var type="Set" name="state" value="-2"/>
    vì trong file scenesinfo.xml mình VH tên map Vương thành là ( Vuong.Thanh)...bạn nhìn kỹ sẽ thấy điểm mấu chốt trong đó
    mình hiểu rồi,,,,động đến file này là phải sửa tất cả các NPC xa phu cho giống vs cái mình VH trên scenesinfo.xml....Thanks
    Khách viếng thăm hãy cùng vodanhkmcd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi vodanhkmcd [Only registered and activated users can see links. ]
    mình hiểu rồi,,,,động đến file này là phải sửa tất cả các NPC xa phu cho giống vs cái mình VH trên scenesinfo.xml....Thanks
    Chuẩn rồi đó bạn, động đến file scenesinfo.xml mệt lắm,,,

9. The Following 2 Users Say Thank You to handoi198914 For This Useful Post:

vodanhkmcd (02-03-14), yurihtno1 (03-03-14)

Thành Viên
    Thanks
    214

Chuẩn rồi đó bạn, động đến file scenesinfo.xml mệt lắm,,,
    uk, đúng là mệt thật....VH 1 cái nó liên quan tùm lum đến cái khác.....hjhjj nhưng đk cái VH rất thú vị nhé, mỗi lần test đk hết lỗi rồi sướng nhảy cẫng lên

Thành Viên
    Thanks
    40

uk, đúng là mệt thật....VH 1 cái nó liên quan tùm lum đến cái khác.....hjhjj nhưng đk cái VH rất thú vị nhé, mỗi lần test đk hết lỗi rồi sướng nhảy cẫng lên
    Vh ko có j` khó cả, chỉ cần chú ý 1 chút " hiểu cấu trúc của nó" , cái quan trọng nhất ở đây là Kiên nhẫn, nhiều bạn VH dở dang rồi nản vì lượng VH là rất nhiều chứ ko phải 1 vài file....

12. The Following 2 Users Say Thank You to handoi198914 For This Useful Post:

thachphathien (02-04-14), vodanhkmcd (03-03-14)

Thành Viên
    Thanks
    214

Vh ko có j` khó cả, chỉ cần chú ý 1 chút " hiểu cấu trúc của nó" , cái quan trọng nhất ở đây là Kiên nhẫn, nhiều bạn VH dở dang rồi nản vì lượng VH là rất nhiều chứ ko phải 1 vài file....
    Bạn nói rất đúng...mình cũng đã hiểu đk phần nào về việc VH, bjo mình muốn ADD 1 Boss vào map Bắc Giao chẳng hạn thì mình fai làm ntn hả Handoi...

Thành Viên
    Thanks
    40

Bạn nói rất đúng...mình cũng đã hiểu đk phần nào về việc VH, bjo mình muốn ADD 1 Boss vào map Bắc Giao chẳng hạn thì mình fai làm ntn hả Handoi...
    VD mình muốn add Boss Sơn đại vương vào map Bắc giao....mở map Bắc giao lên và thêm
    <npc id="30002" name="山大王" width="3" height="3" x="332" y="487" num="1" interval="3600" color="0,255,0,0"/>

đây là ID của mà ta muốn thêm.....nằm ở tọa độ 332, 487....và di động trong khoảng cách, tấn công trong pham vi 3, 3...
    Khi bạn Addd thì map Bắc giao đã có Sơn đại Vương nhưng trong game vẫn chưa hiển thị đâu nhé bạn phải Add ID này vào Nbcbase.tbl của Clien, lúc đó ms xuất hiện trên map Bắc giao.....bạn hãy test nhé...có rất nhiều điều thú vị trên đây hãy vọc trong Nbcbase.tbl , trên đây mình ko tiện ns....hjhj chúc bạn thành công

15. The Following 2 Users Say Thank You to handoi198914 For This Useful Post:

thachphathien (02-04-14), yurihtno1 (03-03-14)

Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 12-03-13, 02:59 PM
  2. Cho mình Xin lại Server Chinh Đồ . bên mục chinh đồ đã bị xóa hết
    Bởi daikimvuong1 trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-09-12, 01:53 PM
  3. [TLBB] cho em hoi em muon chinh tang hinh trong thanh voi chinh do chien than
    Bởi KeenEnd trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-08-12, 12:49 PM
  4. Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 08-09-11, 08:08 AM
  5. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-07-11, 08:40 AM