Tìm hiểu cấu trúc và việt hóa SV chinh đồ - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 57
    Thành Viên docnhan's Avatar
    Thanks
    19

Ðề: Tìm hiểu cấu trúc và việt hóa SV chinh đồ

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chinh đồ này chỉ có source của server, còn source của client không có, nếu có mình sẽ build lại tiếng việt có dấu, như bên jx thì hay, có source của cả server + client.
    Bản source server của bạn complie xong có chạy đc không . Mình có bản source nhưng mà complie xong chạy oki hết nhưng ko kết nối đc với server từ cilent dù đã thử mọi cách. Nếu build đc server thì thêm đc nhìu cái lắm bản 2k11 nó giới hạn số ID vật phẩm và ID ngựa lắm lúc muốn thêm vào cũng ko thêm đc.
    handoi có bản data nào mà có char đã làm Quốc Vương không ? Nếu có share cho mình để mình xem phần việt hóa tên hiệu Quốc Vương có đúng không rồi up lên
    Khách viếng thăm hãy cùng docnhan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi handoi198914 [Only registered and activated users can see links. ]
    Sv hạt vịt trc đây chỉ VH 1 số ở SV chứ Clien chưa động chạm đến có chăng cũng chỉ là hiển thị 1 số tên quái và NPC thôi....Tất nhiên chưa thể hoàn thiện dk, vì nhân lực dev Chinh đồ nói thẳng ra là bjo ko còn ai..nên việc VH và phát triển CD cần 1 time nữa....
    Bạn nhiệt huyết tràn trề và đam mê chinh đồ , làm game mình ngán nhất là khâu việt hóa, chỉ thích code và code thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi docnhan [Only registered and activated users can see links. ]
    Bản source server của bạn complie xong có chạy đc không . Mình có bản source nhưng mà complie xong chạy oki hết nhưng ko kết nối đc với server từ cilent dù đã thử mọi cách. Nếu build đc server thì thêm đc nhìu cái lắm bản 2k11 nó giới hạn số ID vật phẩm và ID ngựa lắm lúc muốn thêm vào cũng ko thêm đc.
    handoi có bản data nào mà có char đã làm Quốc Vương không ? Nếu có share cho mình để mình xem phần việt hóa tên hiệu Quốc Vương có đúng không rồi up lên
    mình tìm đủ mọi cách rồi...lục tung cả Sv, việt hóa tên hiệu ở Clien nhưng vào game kết quả vẫn con số 0....

--- Chế độ gộp bài viết ---

Dk Bác Docnhan chung tay dev trở lại thì hay quá....Hi vọng bác cùng dev CD trở lại
    Khách viếng thăm hãy cùng handoi198914 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 3 Users Say Thank You to handoi198914 For This Useful Post:

minhhang (28-02-14), thachphathien (02-04-14), vodanhkmcd (28-02-14)

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi docnhan [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình tìm source của chinh đồ chỉ thấy mỗi server nên cũng không mấy mặn mà, đang cài lại bản server chinh đồ trên windows 7 và bản server chinh đồ trên linux, cài xong làm hướng dẫn cho các bạn luôn.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình tìm source của chinh đồ chỉ thấy mỗi server nên cũng không mấy mặn mà, đang cài lại bản server chinh đồ trên windows 7 và bản server chinh đồ trên linux, cài xong làm hướng dẫn cho các bạn luôn.
    Cái này ko cần 1 Char phải làm Quốc vương, tộc trưởng hoặc, bang chủ là đk mà...Mình nghĩ tên hiệu này chúng nằm trong 1file nào đó....chỉ sợ file đó đã mã hóa rồi thì mệt

Bạn có Sv chạy trên win7, bạn test Sv đó chưa???
    Khách viếng thăm hãy cùng handoi198914 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. The Following 2 Users Say Thank You to handoi198914 For This Useful Post:

minhhang (28-02-14), vodanhkmcd (28-02-14)

Thành Viên
    Thanks
    214

Trích dẫn Gửi bởi handoi198914 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái này ko cần 1 Char phải làm Quốc vương, tộc trưởng hoặc, bang chủ là đk mà...Mình nghĩ tên hiệu này chúng nằm trong 1file nào đó....chỉ sợ file đó đã mã hóa rồi thì mệt

Bạn có Sv chạy trên win7, bạn test Sv đó chưa???
    Có SV chạy dk trên win7 à....vậy lúc nào dev SV trên win7 cho mình 1 slof tham gia nhé Handoi
    Khách viếng thăm hãy cùng vodanhkmcd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    102

Trích dẫn Gửi bởi vodanhkmcd [Only registered and activated users can see links. ]
    Có SV chạy dk trên win7 à....vậy lúc nào dev SV trên win7 cho mình 1 slof tham gia nhé Handoi
    Tuy e là newbie nhưng cũng mong sẽ góp 1 phần vào phát triển ZT....có j` ko hiểu mong ae chỉ giúp e nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng minhhang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi minhhang [Only registered and activated users can see links. ]
    Tuy e là newbie nhưng cũng mong sẽ góp 1 phần vào phát triển ZT....có j` ko hiểu mong ae chỉ giúp e nhé
    Rất mong các bạn có dam mê, chung tay dev phát triển CD....

11. The Following 2 Users Say Thank You to handoi198914 For This Useful Post:

minhhang (28-02-14), vodanhkmcd (28-02-14)

Thành Viên
    Thanks
    214

Rất mong các bạn có dam mê, chung tay dev phát triển CD....
    Handoi cho mình hỏi chút. mình thử VH cái scenesinfo.xml nhưng khi chạy SV nó báo lỗi ko chạy đk....Bạn có thể hướng dẫn mình chút ko, mình đang tập tành VH mong đk sự hướng dẫn của bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng vodanhkmcd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi vodanhkmcd [Only registered and activated users can see links. ]
    Handoi cho mình hỏi chút. mình thử VH cái scenesinfo.xml nhưng khi chạy SV nó báo lỗi ko chạy đk....Bạn có thể hướng dẫn mình chút ko, mình đang tập tành VH mong đk sự hướng dẫn của bạn
    100% bạn dùng khoảng trắng trong việc VH sacensinfi.xml....mình đã ns rồi 1 số file sẽ ko đk dùng khoảng trắng ( tức phím Space) nếu có dùng phải dùng phím khoảng trắng trong ChaterMap Window ms đk....bạn thử thay phím Space( khoảng trắng) = dau (.) xem sao...kết quả sẽ khác biệt ( lưu ý VH file này rất dễ lỗi)

14. The Following 2 Users Say Thank You to handoi198914 For This Useful Post:

thachphathien (02-04-14), vodanhkmcd (02-03-14)

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 12-03-13, 02:59 PM
  2. Cho mình Xin lại Server Chinh Đồ . bên mục chinh đồ đã bị xóa hết
    Bởi daikimvuong1 trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-09-12, 01:53 PM
  3. [TLBB] cho em hoi em muon chinh tang hinh trong thanh voi chinh do chien than
    Bởi KeenEnd trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-08-12, 12:49 PM
  4. Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 08-09-11, 08:08 AM
  5. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-07-11, 08:40 AM