[TLBB] Chia sẻ tổng hợp các script TLBB - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 36
    Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ðề: Chia sẻ tổng hợp các script TLBB

Trích dẫn Gửi bởi thanhluan12a14 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình xin góp vui !

Script nhận Linh Thú Đan.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Cách add: chép file trên vào: Script\obj\luoyang
    Cái này mình sử dụng cho Server TLBB3 mới của Hà Hoàng.

Chức năng:
    - mình add vào npc Vân Hàm Nhi ở Lạc Dương để tiện nâng cấp skill pet (Vân Phiêu Phiêu kế bên )
    - Có 4 loại linh thú đan là: Chú - Phong - Chấn - Hư
    - mổi lần nhận một loại linh thú đan từ cấp 1 đến cấp 9 (nâng chiu từ cấp 1 - 9 )

ps: Đây là lần đầu tiên của mình hi vọng các bạn góp ý !
    Nice job
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    160

Mới lụm được mấy cái hàm nè:
    Code:
    LuaFnGetAvailableItemCount(sceneId, selfId, itemId) -- Đếm số item với itemId là id của item cần đếm. có thể ứng dụng để kiểm tra xem có item hay không
    LuaFnDelAvailableItem(sceneId,selfId,itemId,n) -- Xóa item với itemId là id của item cần xóa, và n là số lượng cần xóa
    BroadMsgByChatPipe(sceneId,selfId, "strText", 4) -- hiện thông tin lên kênh hệ thống. nếu không có tham số thứ 4 thì chỉ hiện thông tin trên đầu nhân vật.
    Chức năng Tiềm Năng Quả :
    Giới thiệu:
    - Add thêm 2 item là Tiềm Năng Quả và Lam Diệp Thảo
    - Nếu trong tay nãy có đủ 2 item thì nhấp chuột phải vào Tiềm Năng Quả sẽ cộng 5 điểm tiềm năng cho nhân vật
    Source đây: [Only registered and activated users can see links. ]
    Hướng dẫn:
    Code:
    chú ý: Nên backup trước khi làm để tránh mất mát đáng tiếc.

Phía client: 
    	- Add file Client\CommonItem.txt và Client\Script.dat  vào file  Data/Config.axp  (việc unpack và pack trên forum có hướng dẫn nhiều rồi héng)
    Phía Server:
    	- Chép file Server\Script.dat vào thư mục tlbb/Public
    	- Chép file Server\CommonItem.txt vào thư mục tlbb/Public/Config
    	- Chép file Server\5810.lua vào thư mục tlbb/Public/Data/Script/obj/item
    mình mới biết viết code nên còn cùi lắm, các bạn góp ý cho mình nha,

ps: Đang định làm cái event Sinh Tiêu (12 con giáp) mà chưa biết làm sao nè. ai biết chỉ mình với hoặc có hứng thú thì giam gia ngâm cứu chơi.
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhluan12a14 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thanhluan12a14 vì bài viết này !

vuhuy99v (15-07-13)

Thành Viên
    Thanks
    58

Trích dẫn Gửi bởi thanhluan12a14 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mới lụm được mấy cái hàm nè:
    Code:
    LuaFnGetAvailableItemCount(sceneId, selfId, itemId) -- Đếm số item với itemId là id của item cần đếm. có thể ứng dụng để kiểm tra xem có item hay không
    LuaFnDelAvailableItem(sceneId,selfId,itemId,n) -- Xóa item với itemId là id của item cần xóa, và n là số lượng cần xóa
    BroadMsgByChatPipe(sceneId,selfId, "strText", 4) -- hiện thông tin lên kênh hệ thống. nếu không có tham số thứ 4 thì chỉ hiện thông tin trên đầu nhân vật.
    Chức năng Tiềm Năng Quả :
    Giới thiệu:
    - Add thêm 2 item là Tiềm Năng Quả và Lam Diệp Thảo
    - Nếu trong tay nãy có đủ 2 item thì nhấp chuột phải vào Tiềm Năng Quả sẽ cộng 5 điểm tiềm năng cho nhân vật
    Source đây: [Only registered and activated users can see links. ]
    Hướng dẫn:
    Code:
    chú ý: Nên backup trước khi làm để tránh mất mát đáng tiếc.

Phía client: 
        - Add file Client\CommonItem.txt và Client\Script.dat  vào file  Data/Config.axp  (việc unpack và pack trên forum có hướng dẫn nhiều rồi héng)
    Phía Server:
        - Chép file Server\Script.dat vào thư mục tlbb/Public
        - Chép file Server\CommonItem.txt vào thư mục tlbb/Public/Config
        - Chép file Server\5810.lua vào thư mục tlbb/Public/Data/Script/obj/item
    mình mới biết viết code nên còn cùi lắm, các bạn góp ý cho mình nha,

ps: Đang định làm cái event Sinh Tiêu (12 con giáp) mà chưa biết làm sao nè. ai biết chỉ mình với hoặc có hứng thú thì giam gia ngâm cứu chơi.
    Event Sinh Tiêu ah. Đại Yến Server Tokyo có rồi đó. Làm dễ chứ khó gì đâu.
    Khách viếng thăm hãy cùng vocweb xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    160

Trích dẫn Gửi bởi vocweb [Only registered and activated users can see links. ]
    Event Sinh Tiêu ah. Đại Yến Server Tokyo có rồi đó. Làm dễ chứ khó gì đâu.
    À thì FPT nó cũng có.

ý của mình là viết script để mình xài cho cái Server offline để mình chơi off chứ lên đó chơi online thì nói gì nữa.

Mình thì cũng lên kế hoạch rồi. Nhưng cũng chỉ mới biết tập tành viết script nên hơi đuối.

1. Add Sinh Tiêu Thỉnh Thiệp vào client và Server (cài này mình làm được rồi)
    2. Add scence (Map) Sinh Tiêu. Nhưng có lẽ là sẽ sử dụng scence hàn ngọc cốc
    3. Add 13 con giáp và file monster
    4. Viết script dịch chuyển nhân vật vào phụ bản, và Các script gọi khiêu chiến 12 con giáp.

Nếu sau khi chạy ổn rồi thì

5. Add Sinh Tiêu Thỉnh Thiệp vào Shop.

có gì không biết nhờ bạn vocweb chỉ nha !
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhluan12a14 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    58

À thì FPT nó cũng có.

ý của mình là viết script để mình xài cho cái Server offline để mình chơi off chứ lên đó chơi online thì nói gì nữa.

Mình thì cũng lên kế hoạch rồi. Nhưng cũng chỉ mới biết tập tành viết script nên hơi đuối.

4. Viết script dịch chuyển nhân vật vào phụ bản, và Các script gọi khiêu chiến 12 con giáp.

Bước 3 sai rồi. File monster chỉ dùng để tạo NPC có sẵn trong map thôi. Làm cách này cũng được nhưng mỗi NPC (12 con giáp) sẽ phải viết 12 script tương ứng. Phiền.
    Bắt chước cách làm của FPT đó: 1 NPC cố định, gamer sẽ thao tác với NPC này để gọi lần lượt 12 con giáp ra.

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vocweb vì bài viết này !

thanhluan12a14 (17-07-13)

Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    160

Bước 3 sai rồi. File monster chỉ dùng để tạo NPC có sẵn trong map thôi. Làm cách này cũng được nhưng mỗi NPC (12 con giáp) sẽ phải viết 12 script tương ứng. Phiền.
    Bắt chước cách làm của FPT đó: 1 NPC cố định, gamer sẽ thao tác với NPC này để gọi lần lượt 12 con giáp ra.
    Đúng rồi ! Cám ơn bạn. Mình đã làm được tới bước tạo monster nhưng ngặt nổi ko rớt bọc.

Bạn biết cách nào làm nó rớt bọc khi monster chết ko?

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

À thì FPT nó cũng có.

Ủa cái này là cái event gì thế. Chưa nghe bao giờ luôn . Bỏ FPT lâu lâu lắm rồi .
    Mình cũng rất ham mê viết event, đang cần người chỉ giáo + hợp tác làm event tự sướng . Add yh nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    58

Đúng rồi ! Cám ơn bạn. Mình đã làm được tới bước tạo monster nhưng ngặt nổi ko rớt bọc.Bạn biết cách nào làm nó rớt bọc khi monster chết ko?
    Muốn rớt bọc có 2 cách:

1. Chỉnh trong MonsterDropBoxs.txt
    2. Viết thêm 1 đoạn code khi con quái chết sẽ rớt ra những item gì.

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vocweb vì bài viết này !

thanhluan12a14 (17-07-13)

Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    160

Trích dẫn Gửi bởi Hà Hoàng [Only registered and activated users can see links. ]
    Ủa cái này là cái event gì thế. Chưa nghe bao giờ luôn . Bỏ FPT lâu lâu lắm rồi .
    Mình cũng rất ham mê viết event, đang cần người chỉ giáo + hợp tác làm event tự sướng . Add yh nhé
    Đây nó đây:

[Only registered and activated users can see links. ]

Rồi... cùng chí hướng rồi. Tui cũng vậy nè. Nhưng cũng mới bắt đầu viết script được chừng 1 tuần nên hơi yếu.
    Có gì chúng ta cùng trao đổi học hỏi lẫn nhau.

Nếu bạn có hứng thú với cái event này thì cùng tham gia đi.

ps: Yh tui gở rồi . để cài lại rôi add bạn nha.

Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    160

Muốn rớt bọc có 2 cách:

1. Chỉnh trong MonsterDropBoxs.txt
    2. Viết thêm 1 đoạn code khi con quái chết sẽ rớt ra những item gì.
    Bạn ơi cho mình hỏi.
    - Mình tạo monster băng lệnh: LuaFnCreateMonster, nhưng mình không hiểu là monster khi chết có rớt bọc hay không còn tuỳ thuộc nó chết ở đâu nữa phải không bạn?
    Tức là còn tuỳ thuộc vào scene phải ko bạn? bởi vì mình đã thử ở thành đại lý tạo các con monster nhưng đánh chết thì nó ko rớt bọc. (Chưa có thử ở ngoài thành ).

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] ai cho em xin cái script công thành đại chiến
    Bởi vuachemgio trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 22-06-13, 12:44 PM
  2. [KT] Xin hỏi tên file script Sức chiến đấu ?
    Bởi thaitunet39 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 29-05-13, 02:58 PM
  3. Script mẫu cho các bạn tập phát triển Server Chiến Quốc
    Bởi trungviet trong diễn đàn Server Chiến Quốc
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-03-13, 09:53 AM
  4. [JX] Cần giúp đỡ học vài chiêu về add npc và viết script
    Bởi bboybest trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 07-01-12, 11:03 AM
  5. Chia sẻ ý tưởng về JX Script