[MU] SCF 11.70.24 Win 2.5 - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4
Kết quả 31 đến 34 của 34

Chủ đề: SCF 11.70.24 Win 2.5

*|* net4viet Team *|* caothuphutho's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    75

Ðề: SCF 11.70.24 Win 2.5

Trích dẫn Gửi bởi vietanhlsl [Only registered and activated users can see links. ]

- Fix visual bug: khẳng định một điều là nằm ở main chứ không phải ở server như các bác vẫn rêu rao để đánh lạc hướng anh em. Nếu các bạn nghĩ lỗi này do server thì hãy thử đặt câu hỏi: vì sao khi ở map bình thường thì ko bị lỗi, còn khi move lại bị đổi thành wing khác ? Vì khi move main sẽ send request về gs, đọc lại tất cả thông số của wing, chỉ cần một thông số không chuẩn nó sẽ tự tìm các điểm chung của các option đúng để mặc định wing đang đeo là wing gì, và thường thì nó sẽ chuyển thành wing 3 hoặc wing 1, nếu chuyển thành wing 3 có nghĩa là config gần đúng rồi đấy ạh.
    anh đọc qua không đọc hết comment của em, duy chỉ có cái này đáng quan tâm. Rằng anh xin trả lời cái vấn đề :
    Code:
    - Fix visual bug: khẳng định một điều là nằm ở main chứ không phải ở server như các bác vẫn rêu rao để đánh lạc hướng anh em
    Em đã hiểu quá sai lầm rồi em ạ !. Nếu ai đã từng fix visual bug của pet hay wing hay item +15 cho các bản GameServer mod ss5, ss6 từ GS1.00.90 đều sẽ hiểu là phải đồng nhất packet từ Main tới GameServer. Có thế đó là giả thuyết của em và em cho nó là đúng, nhưng không vì thế mà phủ nhận sự thật "đau lòng" rằng em phải add packet vào GameServer và cụ thể ở đây là hàm CharSet thì mới fix được visual bug !
    => những người từng fix visual bug chắc chắn hiểu rõ vấn đề này ví dụ như bác tomatoes ^^!

p/s : tóm lại em nói có ý đúng và vẫn có ý sai , và ở đây ý sai nhiều hơn , và hơn thế nó lại có xu hướng "trầm trọng" ^^!, ý đúng của em là fix ở trên main ( đương nhiên rồi phải add packet charset new wing vào main thì mới được chứ ). Ý sai của em là em cho rằng không cần fix ở GameServer, cái này sai lầm quá nghiêm trọng, nếu không add packet new wing ở hàm CharSet cho GameServer thì GameServer không hiểu packet new wing từ main gửi tới là gì, và dẫn đến visual bug.
    Hi vọng những giải thích cụ thể trên, sẽ "đập tan" suy nghĩ rằng chỉ cần fix trên main của em
    Lần sửa cuối bởi caothuphutho, ngày 13-04-13 lúc 03:50 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng caothuphutho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 3 Users Say Thank You to caothuphutho For This Useful Post:

freepro921 (13-04-13), hackluv (13-04-13), quyen194 (14-04-13)

Nà Ní Team 👑 hackluv's Avatar
    Đang ở
    ĐỊA NGỤC
    Thanks
    427

Trích dẫn Gửi bởi caothuphutho [Only registered and activated users can see links. ]
    anh đọc qua không đọc hết comment của em, duy chỉ có cái này đáng quan tâm. Rằng anh xin trả lời cái vấn đề :
    Code:
    - Fix visual bug: khẳng định một điều là nằm ở main chứ không phải ở server như các bác vẫn rêu rao để đánh lạc hướng anh em
    Em đã hiểu quá sai lầm rồi em ạ !. Nếu ai đã từng fix visual bug của pet hay wing hay item +15 cho các bản GameServer mod ss5, ss6 từ GS1.00.90 đều sẽ hiểu là phải đồng nhất packet từ Main tới GameServer. Có thế đó là giả thuyết của em và em cho nó là đúng, nhưng không vì thế mà phủ nhận sự thật "đau lòng" rằng em phải add packet vào GameServer và cụ thể ở đây là hàm CharSet thì mới fix được visual bug !
    => những người từng fix visual bug chắc chắn hiểu rõ vấn đề này ví dụ như bác tomatoes ^^!

p/s : tóm lại em nói có ý đúng và vẫn có ý sai , và ở đây ý sai nhiều hơn , và hơn thế nó lại có xu hướng "trầm trọng" ^^!, ý đúng của em là fix ở trên main ( đương nhiên rồi phải add packet charset new wing vào main thì mới được chứ ). Ý sai của em là em cho rằng không cần fix ở GameServer, cái này sai lầm quá nghiêm trọng, nếu không add packet new wing ở hàm CharSet cho GameServer thì GameServer không hiểu packet new wing từ main gửi tới là gì, và dẫn đến visual bug.
    Hi vọng những giải thích cụ thể trên, sẽ "đập tan" suy nghĩ rằng chỉ cần fix trên main của em
    fix đc đơn giản thì e đã tìm cách rùi mấy hnay ngâm vụ offset vs wing bên ragezone đau hết đầu
    chán quá chắc nghỉ luôn a ah
    BÁN VPS và máy chủ vật lý [Only registered and activated users can see links. ]
    VietGuards Khuyến Mại Tết [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    11

cảm ơn anh, công nhận những gì anh nói quá đúng.
    Vậy theo anh server 11.70.24 hay 11.70.28 hiện tại ( không phải bản của anh ) là chưa add paket fix visual bug ạh ?
    Theo em bản 11.70.24 hay 11.70.28 đã được add hết cái này tương thích với main titan rồi, còn main trắng thì vẫn bị đơn giản không tương thích với server. Còn main nào có thì sẽ hết bug thôi. Đó là lí do vì sao em nói "không liên quan đến server" - thực tế ở 11.70.24 và 11.70.28, còn anh thì là theo lý thuyết chung ở mọi phiên bản ( cả những phiên bản chưa có một tí code nào liên quan đến new item nói chung và new wing nói riêng ).
    Lần sửa cuối bởi vietanhlsl, ngày 13-04-13 lúc 04:10 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vietanhlsl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

*|* net4viet Team *|* caothuphutho's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    75

Trích dẫn Gửi bởi vietanhlsl [Only registered and activated users can see links. ]
    cảm ơn anh, công nhận những gì anh nói quá đúng.
    Vậy theo anh server 11.70.24 hay 11.70.28 hiện tại ( không phải bản của anh ) là chưa add paket fix visual bug ạh ?
    Theo em bản 11.70.24 hay 11.70.28 đã được add hết cái này tương thích với main titan rồi, còn main trắng thì vẫn bị đơn giản không tương thích với server. Còn main nào có thì sẽ hết bug thôi. Đó là lí do vì sao em nói "không liên quan đến server" - thực tế ở 11.70.24 và 11.70.28, còn anh thì là theo lý thuyết chung ở mọi phiên bản ( cả những phiên bản chưa có một tí code nào liên quan đến new item nói chung và new wing nói riêng ).
    không phải đâu em, cái custom wing của 11.70.24 và 11.70.28 có thể nó chỉ làm việc với main CrystalWall của titan tech, anh đoán vậy thôi chứ không care . Còn riêng với main add custom khác vẫn phải fix packet charset của GameServer 11.70.24 và 11.70.28 thì mới hết visual bug. Như em thấy đó nếu custom wing sẵn có của GS 11.70.24 và .28 mà làm việc thì các diễn đàn đã không mất công tìm hiểu, nghiên cứu fix.

à cái này em nói thì đúng nè
    Code:
    => chuẩn không phải chỉnh ^^!
    Lần sửa cuối bởi caothuphutho, ngày 13-04-13 lúc 04:23 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng caothuphutho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. The Following 3 Users Say Thank You to caothuphutho For This Useful Post:

hackluv (13-04-13), mrrainnt (14-04-13), tranthaihoa (13-04-13)

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4