[KT] Cao Thủ Cùng Tìm Cách Khóa Item Pet Chống Bug Lực Tay + Máu - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 46
    Thành Viên omasa's Avatar
    Thanks
    69

Ðề: Cao Thủ Cùng Tìm Cách Khóa Item Pet Chống Bug Lực Tay + Máu

Trích dẫn Gửi bởi nhatlinh0207 [Only registered and activated users can see links. ]
    vậy chả có cách nào hiệu quả ngoài cách fix từ server
    Có cách triệt để là nén vào trong file pak. Fix từ SV vẫn chưa chắc chuẩn
    Khách viếng thăm hãy cùng omasa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

Trích dẫn Gửi bởi omasa [Only registered and activated users can see links. ]
    Có cách triệt để là nén vào trong file pak. Fix từ SV vẫn chưa chắc chuẩn
    không được bạn hiền. mình đã soạn cả bộ UI.PAK chuẩn 100% không mang đc item sai luật, nhưng vẫn bug được thôi bạn. Fix từ SV mới là chuẩn. bạn biết vì sao MU và 1 số game khác dễ bị hack không ? vì SV game nó lệ thuộc vào client để hoạt động. Còn Kiếm Thế nó là dạng Server-side, Client chỉ để hiển thị thông tin này nọ. Bạn fix ở client không hiệu quả.

Chống bug dame: tháo trang bị khi cường hóa
    Chống mang item sai luật: check tại Player.lua trên SV

à, cho mình thêm cái note nữa. ở cái ui.pak. mình đã pack cả ui.pak vào game.exe vẫn có thể phá được !
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhophuc87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    69

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhophuc87 [Only registered and activated users can see links. ]
    không được bạn hiền. mình đã soạn cả bộ UI.PAK chuẩn 100% không mang đc item sai luật, nhưng vẫn bug được thôi bạn. Fix từ SV mới là chuẩn. bạn biết vì sao MU và 1 số game khác dễ bị hack không ? vì SV game nó lệ thuộc vào client để hoạt động. Còn Kiếm Thế nó là dạng Server-side, Client chỉ để hiển thị thông tin này nọ. Bạn fix ở client không hiệu quả.

Chống bug dame: tháo trang bị khi cường hóa
    Chống mang item sai luật: check tại Player.lua trên SV

à, cho mình thêm cái note nữa. ở cái ui.pak. mình đã pack cả ui.pak vào game.exe vẫn có thể phá được !
    Hex lại main là thay đổi đc cấu trúc load mà cậu.
    Hiện tại mình mới fix theo 1 kiểu nữa là chèn lệnh thực thi. Xóa file hack pet là tự dis SV, Cấm sd vào game = file game.exe sẽ ko thấy server để đăng nhập. Thay đổi cấu trúc load serverlist = mã hóa 64 bit. Dù có biết đc domain connect tới SV cũng ko thể tìm cách vào đc game vì ko hiện list server. Mã hóa lại check phiên bản của game.exe với SV = đoạn mã hóa cấu trúc phức tạp. Tích hợp thêm check phần mềm hack dame. Hiện tại mình đã thấy ổn định gần như hoàn tàn. Nhưng còn 1 khuyết điểm là những member đã đeo đồ pet rồi thì phải tự tay tháo ra hoặc cảnh cáo cho ra Hoàng Sa . Vụ này mình còn đang cùng autoupdatekiemtheprivate ngâm tiếp

Thành Viên
    Thanks
    1

Hex lại main là thay đổi đc cấu trúc load mà cậu.
    Hiện tại mình mới fix theo 1 kiểu nữa là chèn lệnh thực thi. Xóa file hack pet là tự dis SV, Cấm sd vào game = file game.exe sẽ ko thấy server để đăng nhập. Thay đổi cấu trúc load serverlist = mã hóa 64 bit. Dù có biết đc domain connect tới SV cũng ko thể tìm cách vào đc game vì ko hiện list server. Mã hóa lại check phiên bản của game.exe với SV = đoạn mã hóa cấu trúc phức tạp. Tích hợp thêm check phần mềm hack dame. Hiện tại mình đã thấy ổn định gần như hoàn tàn. Nhưng còn 1 khuyết điểm là những member đã đeo đồ pet rồi thì phải tự tay tháo ra hoặc cảnh cáo cho ra Hoàng Sa . Vụ này mình còn đang cùng autoupdatekiemtheprivate ngâm tiếp
    Pro là đây. Bạn Có phải ADm Luyện kiếm ko
    Khách viếng thăm hãy cùng anhday22 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    69

[Only registered and activated users can see links. ] OL Pm yahoo mình trao đổi vấn đề này tí nhé

Thành Viên
    Thanks
    110

Mấy bác cho em hỏi mấy function kiểm tra đồ đạc trên F1 là file nào ở server vậy? Nếu mình viết hàm check cho trang bị đồng hành thì thêm vào mấy file đó phải ko?
    Khách viếng thăm hãy cùng ThienSauMenh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

[Only registered and activated users can see links. ] OL Pm yahoo mình trao đổi vấn đề này tí nhé
    Yahoo mình y chang nick gamezone đó bạn ^^. ngày nào cũng online. bạn tìm là có
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhophuc87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    110

Trích dẫn Gửi bởi ThienSauMenh [Only registered and activated users can see links. ]
    Mấy bác cho em hỏi mấy function kiểm tra đồ đạc trên F1 là file nào ở server vậy? Nếu mình viết hàm check cho trang bị đồng hành thì thêm vào mấy file đó phải ko?
    Bác nào hảo tâm gợi ý mình chút xíu đi ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng ThienSauMenh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi ThienSauMenh [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác nào hảo tâm gợi ý mình chút xíu đi ^^
    Chịu khó tìm tòi chút đi. Sẽ ra thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng anhday22 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    110

Trích dẫn Gửi bởi anhday22 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chịu khó tìm tòi chút đi. Sẽ ra thôi
    tìm 2 ngày rồi ko ra nên mới hỏi bác ơi

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Update NWebMU v4.12.0622 - Event VIP Ép Item - Bảo vệ Item
    Bởi bistro007_hp trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 14-08-12, 10:36 AM
  2. [MU] Xin hướng dẫn update item +13 lên item +15 và đổi tên server trong file text.bmd
    Bởi truongvu1983 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-06-12, 08:36 PM
  3. release musever 1.04x+item dragonMu+new item+minimap...
    Bởi KhuongCK_Dev trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 23-04-08, 12:47 PM