[TLBB] Thắc mắc về server TLBB - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Thành Viên
    Thanks
    215

Ðề: Thắc mắc về server TLBB

Nhập học lại rùi,hiện giờ mình cũng không có nhiều thời gian rỗi để làm clip hướng dẫn.
    Nếu bạn có thắc mắc thì cứ post lên 4rum.!^^
    Khi rảnh mình sẽ giúp hết mình
    Khách viếng thăm hãy cùng vuhuy99v xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Ở Đây
    Thanks
    139

Trích dẫn Gửi bởi vuhuy99v [Only registered and activated users can see links. ]
    Nhập học lại rùi,hiện giờ mình cũng không có nhiều thời gian rỗi để làm clip hướng dẫn.
    Nếu bạn có thắc mắc thì cứ post lên 4rum.!^^
    Khi rảnh mình sẽ giúp hết mình
    hic.... mình cũng vậy, có gắg làm xog trog tuần này để tuần sau chú tâm vào học. Mìh sẽ tự mài mò và làm nếu có gì không ổn thì lên pm bạn.
    Nhân dịp năm mới mình cũng xin chúc bạn và mọi người một năm mới thật nhiều thành công và may mắn nhé, riêng các bạn còn đi học thì gặp nhiều thuận lợi trong thi cử kiểm tra, Học đâu trung đó Học ít hiểu nhiều.
    Khách viếng thăm hãy cùng mastervnn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến mastervnn vì bài viết này !

legend1250 (19-02-13)

Thành Viên
    Thanks
    46

Trích dẫn Gửi bởi mastervnn [Only registered and activated users can see links. ]
    hic.... mình cũng vậy, có gắg làm xog trog tuần này để tuần sau chú tâm vào học. Mìh sẽ tự mài mò và làm nếu có gì không ổn thì lên pm bạn.
    Nhân dịp năm mới mình cũng xin chúc bạn và mọi người một năm mới thật nhiều thành công và may mắn nhé, riêng các bạn còn đi học thì gặp nhiều thuận lợi trong thi cử kiểm tra, Học đâu trung đó Học ít hiểu nhiều.
    online để cho bạn bè chơi hoặc lớp chơi thì ok, còn online KD thì bạn còn phải học nhiều lắm
    Khách viếng thăm hãy cùng kinzero xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi mastervnn [Only registered and activated users can see links. ]
    1+Cho mình hỏi làm như thế nào để config lên online?

2+Khi cài server trên máy ảo mình khỏi cần setup mysql mà khi run server nó sẽ tự kagm công việc đó hả các bạn? tại đọc các bài hướng dẫn chỉ thấy một bài cài server offline thấy có tự setup mysql trên máy ảo.

3+Ngòai các phần mềm
    •Phần mềm chạy máy ảo WMWare.
    •Navicat + WinSCP.
    có cần down thêm phần mềm nào để cài đặt server không các bạn?

4+Àk còn cái này nữa, làm như thế nào để chạy web vậy bạn? web chạy trên máy ảo or chạy trên máy thật? có xài phần mềm gì thêm để làm webserver không?

Biết là đặt câu hỏi thì các pro sẽ nói Hỏi ngu or đại loại như thế ,nhưng hãy nhìn người khác ở góc độ của họ thì các pro sẽ rõ.
    Mong sẽ được các bạn giải đáp 3 thắc mắc trên để làm tài liệu mà ngâm.
    - Cài off cho ngon nge, vọc tan nát cái SV off ra, chỉnh chiếc, code kiếc LUA liếc điên cuồng lên, thêm chức năng này nọ, các kiểu con đà điểu...Cảm thấy chắc tay thì cho lên Online. Cho lên Online thì cũng đơn giản thôi. Thuê 1 chỗ đặt máy chủ, tiền chi phí hàng tháng. Quan trọng là tiền. Kiến thức cần có cũng không nhiều lắm nếu làm tlbb: Code Web, SQL(Nếu chơi oracle thì là oracle, nói chung là Kiến Thức Cơ Sở Dữ Liệu), LUA, Linux, thêm 1 tý Security.
    - Những câu hỏi phía dưới có lẽ không cần trả lời vì ở forum này có quá nhiều bài viết về những vấn đề đó rồi, nếu bạn muốn mở Online thì còn phải rèn luyện nhiều nữa. Mở SV Online khác xa với việc bạn mở để tự chơi. Vì Online có lỗi thì members sẽ bỏ hết, có quá nhiều sự lựa chọn cho người chơi trong một xã hội nhiều cạnh tranh như bây giờ.
    Khách viếng thăm hãy cùng gamezone0410 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Ở Đây
    Thanks
    139

mih chi cai offline để đám bạn trog tiệm nét chơi chug thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng mastervnn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] bác nào biết chạy server tlbb này k chỉ em với
    Bởi quoclk123123 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-02-13, 03:32 PM
  2. [TLBB] Xin giúp đỡ server TLBB toàn tập
    Bởi isilver1412 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 30-10-12, 02:51 PM
  3. [TLBB] Hướng dẫn sưa lỗi tlbb Server TLBB UPLOAD BY HAHOANG
    Bởi manhulong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-06-12, 04:09 PM
  4. ..:: [Question] Config Server TLBB lên Dedicated Server ::..
    Bởi thehell99 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 22-05-12, 08:05 PM
  5. Server TLBB 0.81
    Bởi hbsaiyan trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 11-03-11, 06:59 PM