Dự định vọc phiên bản GB Season 2 nhờ giúp đỡ
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên
    Thanks
    9

Dự định vọc phiên bản GB Season 2 nhờ giúp đỡ

Mình định vọc bản GB season 2, nhưng bước dầu cài đặt để định test offline mà chưa được, nhà mình ai có kinh nghiệm cài rồi thì giúp đỡ mình nhé. Trước hết mình đưa link file mình định sử dụng đã thử và gặp hậu quả.

Server:

1) April 2008 server season2: [Only registered and activated users can see links. ]
    --> Mình down về giải nén ra định chạy bằng Mysql thì không thấy có database như những bản khác của mọi người là admin.sql; gunbound.sql; batch.sql;user.sql. Nên đành chịu.

2) Sau đó định dùng bộ GBWC 639 770 server and web này: [Only registered and activated users can see links. ]
    --> Cũng không thấy file database như trên nhưng thấy có thư mục database với đuôi *.php, chắc là phải dùng EasyPHP để chạy, nhưng trên diễn đàn chưa thấy có hướng dẫn dùng thằng này.

Ngoài ra có bạn nói dùng Vertrigo thì đơn giản hơn và hiệu quả hơn, nên bạn nào có kinh nghiệm rồi hướng dẫn mình cài đặt và chạy 2 thằng EasyPHP hoặc Vertrigo giúp mình với, có hình ảnh hoặc video thì càng tốt.

Client:

Client thì mình dự định dùng 1 trong 2 thằng này:
    1) GunBound_GIS_WC_080215_Ver645: [Only registered and activated users can see links. ]
    2) GunBound_GIS_WC_080425_Ver655: [Only registered and activated users can see links. ]

Nếu chạy offline được mình định sẽ vọc bỏ chế độ game như PowerBall mode, bỏ item2 (New Item), giữ lại NewForce (Mirror Moon Disk-Gương), loại bỏ avatar không có trong cơ sở dữ liệu cũng như trong Game Avatar Shop rồi đưa lên online test qua máy tính cá nhân của mình.

Mong nhận hồi âm của các bạn.
    Khách viếng thăm hãy cùng Ashot4love xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Ashot4love vì bài viết này !

VIHSIDA (15-12-22)

Thành Viên
    Thanks
    9

Ðề: Dự định vọc phiên bản GB Season 2 nhờ giúp đỡ

Nản nhỉ, có lẽ GB giờ không có người ngâm cứu nữa rồi, mình đang tự học PHP để vọc xem sao, chắc còn lâu lắm. Công việc bận bịu muốn theo đuổi một giấc mơ nhỏ nhoi mà khó quá ta.
    Khách viếng thăm hãy cùng Ashot4love xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Cái ss2 mình cũng vọc rồi nhưng mà chả đi đến đâu cả @@
    Nếu chạy offline được mình định sẽ vọc bỏ chế độ game như PowerBall mode, bỏ item2 (New Item), giữ lại NewForce (Mirror Moon Disk-Gương), loại bỏ avatar không có trong cơ sở dữ liệu cũng như trong Game Avatar Shop
    Cái bỏ avatar thì mình chưa thử còn mấy cái kia thì đều làm được.
    Nhưng mà các server được share hoạt động ko ổn định cho lắm, vẫn còn lỗi linh tinh. Và cái khó nhằn nhất là can thiệp vào game để chỉnh sửa + tạo event (ko có cái này thì mở cũng chả để làm gì)
    Và cái cuối cùng cũng là quan trọng nhất là chống hack, sau khi thấy ko đủ trình độ mình đã del tất cả nhưng nếu bạn vẫn có hứng thú thì pm nick: [Only registered and activated users can see links. ], mình sẽ giúp bạn cài được server còn đi xa được đến đâu là tùy bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng never728 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến never728 vì bài viết này !

Ashot4love (04-10-12)

Thành Viên
    Thanks
    9

Mình dạo này quá bận, không còn thời gian để thở nữa nên Project này tạm gác. Nếu rảnh bạn có thể làm cái hướng dẫn cài từ những file trên được không? Mình thấy cái file server 639-770 có vẻ ổn, vì thấy dung lượng nó khá lớn. Hay là nó cũng giống như các file chia sẻ khác?

Các Chủ đề tương tự

1. Gunbound Việt Nam season 2 phiên bản thế giới :)
    Bởi pikeman20 trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 20-06-12, 11:29 PM
  2. [MU] Mu Season 1 phiên bản 0.99B thực sự còn hay không ạ ?
    Bởi ngothanhcong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-06-12, 08:08 AM
  3. GBVUI.COM sự hấp dẫn trong phiên bản Season 2.8
    Bởi ketytin trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-03-11, 08:23 PM
  4. Phiên Bản season 5.0 by vipteenvn
    Bởi vip_pro_au trong diễn đàn Audition Server Private
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 20-08-09, 11:05 PM
  5. Tổng hợp lỗi của phiên bản Season 4 SCFMT