Ai biết làm hoặc dã từng làm thì giúp mình cái nha
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên
    Thanks
    7

Ai biết làm hoặc dã từng làm thì giúp mình cái nha

chuyện là thế này hiện giờ mình dang chạy dược 1 server mu offline với ID mang ảo của nó là :192.168.8.100. nhưng chơi dươc chỉ có 1 mình máy chủ nên cũng thấy chán .Mình muốn dưa nó lên thành online trong mạng lan hamachi giống mấy bạn tạo muonline bằng hamachi dó dể mình chia sẻ với mọi người và bạn bè cùng choi cùng cho vui.nhưng khổ lỗi là mình không biết cách config và chỉnh sửa những ID trong mu Offline của mình thành ID hammachi Onlline ai có thể hướng dẫn mình cách chỉnh sửa lại ID trong mu của mình thành ID hammachi dược không ?.cần phải sửa ID của những file nào trong thư muc Mu server . xin bạn hướng dẫn cụ thể cho mình .mình chân thành cảm tạ bạn lẽm bạn àk .(nếu có thêm hình ảnh di kèm thì còn gì bằng. ^^!) Mong bạn giúp mình nha. cảm on bạn nhìu nhìu nhìu lẽm lun ák. ( thaks......thaks...thaks...và mãi thaks bạn ^^~)
    Khách viếng thăm hãy cùng kgoida xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên tuanbeo's Avatar
    Thanks
    79

Ðề: Ai biết làm hoặc dã từng làm thì giúp mình cái nha

Trích dẫn Gửi bởi kgoida [Only registered and activated users can see links. ]
    chuyện là thế này hiện giờ mình dang chạy dược 1 server mu offline với ID mang ảo của nó là :192.168.8.100. nhưng chơi dươc chỉ có 1 mình máy chủ nên cũng thấy chán .Mình muốn dưa nó lên thành online trong mạng lan hamachi giống mấy bạn tạo muonline bằng hamachi dó dể mình chia sẻ với mọi người và bạn bè cùng choi cùng cho vui.nhưng khổ lỗi là mình không biết cách config và chỉnh sửa những ID trong mu Offline của mình thành ID hammachi Onlline ai có thể hướng dẫn mình cách chỉnh sửa lại ID trong mu của mình thành ID hammachi dược không ?.cần phải sửa ID của những file nào trong thư muc Mu server . xin bạn hướng dẫn cụ thể cho mình .mình chân thành cảm tạ bạn lẽm bạn àk .(nếu có thêm hình ảnh di kèm thì còn gì bằng. ^^!) Mong bạn giúp mình nha. cảm on bạn nhìu nhìu nhìu lẽm lun ák. ( thaks......thaks...thaks...và mãi thaks bạn ^^~)
    Đầu tiên là cái hammachi <== chẳng hiểu nó là cái gì lên nếu nói sai đừng chém nhé

Còn hướng dẫn server lên online thì có cả video rồi chứ không phải là anh bạn à . Chịu khó tìm tý ^^ chỗ nào không làm được post lên mọi người giúp đỡ
    Khách viếng thăm hãy cùng tuanbeo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Đầu tiên là cái hammachi <== chẳng hiểu nó là cái gì lên nếu nói sai đừng chém nhé
    ban không hiểu ý mình muốn nói mà dã kêu mình nói sai rồi. ý của mình không phải dưa muoffline lên thành online chính thức .mà là mình muốn chơi ofline qua phần mềm mang Lan trên internet hamachi dể những ai trên internet muốn chơi cùng mình thì thông qua mang lan intenet (hamachi) dể chơi cùng bản àk. nói chung cho rễ hiểu là làm mu Lan trên internet dó bạn àk. Dù sao cũng thaks bạn dã góp ý
    Lần sửa cuối bởi kgoida, ngày 23-05-11 lúc 04:11 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kgoida xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên tuanbeo's Avatar
    Thanks
    79

Trích dẫn Gửi bởi kgoida [Only registered and activated users can see links. ]
    ban không hiểu ý mình muốn nói mà dã kêu mình nói sai rồi. ý của mình không phải dưa muoffline lên thành online chính thức .mà là mình muốn chơi ofline qua phần mềm mang Lan trên internet hamachi dể những ai trên internet muốn chơi cùng mình thì thông qua mang lan intenet (hamachi) dể chơi cùng bản àk. nói chung cho rễ hiểu là làm mu Lan trên internet dó bạn àk. Dù sao cũng thaks bạn dã góp ý
    vậy à hehe sr nhé

chưa dùng cai hamachi bao giờ lên chẳng biết nó như nào mà config ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng tuanbeo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!