[Gunny] Cách viết Thông báo trong game gunny
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành Viên
    Thanks
    0

Cách viết Thông báo trong game gunny

Mình mới học làm gunny. Mình chưa biết cách thông báo ở gunny. Cho mình hỏi cách thông báo ở trong gunny thế nào. Và cách set nick của mình trong thành GM trong gunny với ạ. Mình tìm ở trong diễn đàn mà không thấy,
    Mong mọi người giúp đỡ với ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng yuminbt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến yuminbt vì bài viết này !

duyanh12285 (26-07-14)

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Cách viết Thông báo trong game gunny

Không có ai ,
    Khách viếng thăm hãy cùng yuminbt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên trong0981's Avatar
    Thanks
    92

1. Gunny không có sẵn chế độ game master, nếu muốn thì tự dev vô.

2. Để thông báo thì xài lệnh này ở Center khi Center đang chạy: notice&noi dung thong bao

lưu ý nội dung không được có dấu vì đang ở console ko viết dấu được.
    Khách viếng thăm hãy cùng trong0981 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến trong0981 vì bài viết này !

duyanh12285 (27-07-14)

Thành Viên vinh8c058's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh city
    Thanks
    99

Trích dẫn Gửi bởi trong0981 [Only registered and activated users can see links. ]
    1. Gunny không có sẵn chế độ game master, nếu muốn thì tự dev vô.

2. Để thông báo thì xài lệnh này ở Center khi Center đang chạy: notice&noi dung thong bao

lưu ý nội dung không được có dấu vì đang ở console ko viết dấu được.
    mà hoàng trc có code cái bot chạy chat tè le trong game

à bác ơi cho em xin support facebook or yh! đc ko bác
    Khách viếng thăm hãy cùng vinh8c058 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi yuminbt [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình mới học làm gunny. Mình chưa biết cách thông báo ở gunny. Cho mình hỏi cách thông báo ở trong gunny thế nào. Và cách set nick của mình trong thành GM trong gunny với ạ. Mình tìm ở trong diễn đàn mà không thấy,
    Mong mọi người giúp đỡ với ạ
    - Chỉnh thông báo trong game thì bạn vào Center > Languages > SystemNotice.xml ; chuột phải, chọn Edit with Notepad ++ mà chỉnh. Đó là mấy dòng chữ thông báo màu đỏ tự động chạy trong game
    - Còn muốn thông báo online thì dùng lệnh notice&Nội dung để thông báo. Gõ vào Center. Ví dụ bạn gõ notice&Admin là minh và ấn enter thì nó sẽ hiện trong game dòng chữ màu đỏ : Admin là minh (Không gõ đc có dấu nha)
    - Muốn đưa nick bạn thành GM thì đơn giản thôi Chỉ cần vào SQL > Databases > Db_Tank > Tables > dbo.Sys_User_Rank rồi tạo 1 cái danh hiệu là Admin hoặc GM là Gunner chơi sẽ biết bạn là GM thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng longproov xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoang7625's Avatar
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi longproov [Only registered and activated users can see links. ]
    - Chỉnh thông báo trong game thì bạn vào Center > Languages > SystemNotice.xml ; chuột phải, chọn Edit with Notepad ++ mà chỉnh. Đó là mấy dòng chữ thông báo màu đỏ tự động chạy trong game
    - Còn muốn thông báo online thì dùng lệnh notice&Nội dung để thông báo. Gõ vào Center. Ví dụ bạn gõ notice&Admin là minh và ấn enter thì nó sẽ hiện trong game dòng chữ màu đỏ : Admin là minh (Không gõ đc có dấu nha)
    - Muốn đưa nick bạn thành GM thì đơn giản thôi Chỉ cần vào SQL > Databases > Db_Tank > Tables > dbo.Sys_User_Rank rồi tạo 1 cái danh hiệu là Admin hoặc GM là Gunner chơi sẽ biết bạn là GM thôi
    lên center cũng gõ dấu dc, code thêm 1 chút là okay, nhưng vì gõ trong center nên cũng bất tiện, tốt nhất code lệnh GM cho game thì chát tiện hơn đó bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng hoang7625 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [Gunny] hỏi Xin phần mềm đọc file (Game.Base.dll) hoặc chuyển file (*.dll ) trong gunny
    Bởi nmvuong52 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 14-02-15, 09:51 AM
  2. [Gunny] Mua Đồ Shop gunny trong game không khóa xin trợ giúp cách chỉnh mua về khóa luôn
    Bởi quochuy2409 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-06-14, 10:57 AM
  3. [Gunny] Cần hõi về lag trong game Gunny 3.0
    Bởi thmodz trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-02-14, 11:04 AM
  4. [Gunny] Ai biết thay đổi nhạc trong game gunny ko
    Bởi YahooMesenger trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 23-07-13, 09:56 AM
  5. [Gunny] Lỗi tạo phòng trong Phòng game gunny II