[KT] Cách tắt SV kiếm thế mà không bị rollback (có auto save nhân vật trước khi tắt)
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

Cách tắt SV kiếm thế mà không bị rollback (có auto save nhân vật trước khi tắt)

Thấy khá nhiều anh em cứ tắt SV xong mở lên lại là bị rollback nhân vật. vấy nếu làm online thì càng chết. vì nó chỉ rollback trang bị trên người chứ ko rollback ĐỒNG trên người. nên rollback xong đồng thì mất mà đồ vừa mua cũng chẳng thấy đâu

Cách đơn giản nhất là tắt server có chức năng tự động save nhân vật rồi mới tắt SV. cách làm như sau :

1./ Mở gamecenter.exe mà server đang chạy lên
    2./ nhấn Enter 1 cái trên gamecenter.exe đó, lúc này nó ra 1 câu input: cho mình nhập lệnh vào
    3./ gõ lệnh "exit" và nhấn enter là xong

Tất cả các sub gameserver sẽ save toàn bộ info nhân vật rồi mới exit server > an toàn 100% nhé

cảm ơn đã đọc bài viết !
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhophuc87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 27 Users Say Thank You to nguyenhophuc87 For This Useful Post:

anhvaem_n2s (04-07-12), bboyhandsome (04-07-12), boyganz (25-06-12), chandoi1203 (21-10-12), cuocdoisp (04-07-12), f-fantasy (22-06-12), khoatayls (08-09-12), khungvonline1 (22-06-12), Lãng Tử Sầu (24-06-12), louis199x (15-12-12), LoveDie (24-06-12), mchan004 (22-06-12), monday1990 (31-01-15), mrthanh08 (05-07-16), nh0kk3n2310 (22-06-12), nhoksock147 (22-06-12), satthulauhyh (22-06-12), satthupro95 (22-06-12), sharkvnn (13-01-19), sieunhantd (22-06-12), sonhap (22-06-12), star_kute (22-06-12), trongga (06-10-12), vd_tt (14-08-12), Yahoo.com (22-06-12), zinky (17-08-12)

Thành Viên
    Thanks
    5

Ðề: Cách tắt SV kiếm thế mà không bị rollback (có auto save nhân vật trước khi t

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhophuc87 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thấy khá nhiều anh em cứ tắt SV xong mở lên lại là bị rollback nhân vật. vấy nếu làm online thì càng chết. vì nó chỉ rollback trang bị trên người chứ ko rollback ĐỒNG trên người. nên rollback xong đồng thì mất mà đồ vừa mua cũng chẳng thấy đâu

Cách đơn giản nhất là tắt server có chức năng tự động save nhân vật rồi mới tắt SV. cách làm như sau :

2./ nhấn Enter 1 cái trên gamecenter.exe đó, lúc này nó ra 1 câu input: cho mình nhập lệnh vào

Tất cả các sub gameserver sẽ save toàn bộ info nhân vật rồi mới exit server > an toàn 100% nhé

cảm ơn đã đọc bài viết !
    cái này tôi làm từ tháng trước rồi và vẫn làm như thế, ko ai hỏi nên cũng ko nói. ông nói rồi thì thôi tôi khỏi nói
    Khách viếng thăm hãy cùng vipcuonghy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

Ðề: Cách tắt SV kiếm thế mà không bị rollback (có auto save nhân vật trước khi t

cái cậu cương thi này thích ra vẻ nhỉ ,cái mình biết mà chia sẻ cho a e người ta mới phục
    Khách viếng thăm hãy cùng sonhap xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. The Following 2 Users Say Thank You to sonhap For This Useful Post:

satthupro95 (22-06-12)

Thành Viên Tâm Huyết satthupro95's Avatar
    Thanks
    2,566

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhophuc87 [Only registered and activated users can see links. ]

cảm ơn đã đọc bài viết !
    Phải tạo thói quen sử dụng cái này mới đc thanks anh ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng satthupro95 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

sao sever mình nó cứ chạy hoài vậy. mình enter cái => unknown command

[Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi mchan004, ngày 22-06-12 lúc 06:59 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng mchan004 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

Trích dẫn Gửi bởi mchan004 [Only registered and activated users can see links. ]
    sao sever mình nó cứ chạy hoài vậy. mình enter cái => unknown command

[Only registered and activated users can see links. ]
    bạn lưu ý là nhấn enter tại GAMECENTER rồi nhập lệnh exit. không phải GAMESERVER nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhophuc87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Chưa thử cách này. Mọi lần toàn Disconnect mạng trước xong mới tắt
    Khách viếng thăm hãy cùng LoveDie xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    69

các tốt nhất không kỳ kèo đó là block các port của Gameserver và bishop
    cho bọn nó bị out hết game ( dùng tool kiểm tra người online )
    sẽ thấy bọn nó out hết
    khi out sạch thì taskkill hết thôi
    mất khoảng 1 > 2 phút
    tốt nhất nếu sợ rollback thì cứ đợi 5 > 10 phút sau khi bọn nó dis game
    Khách viếng thăm hãy cùng dianguc.vn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

Trích dẫn Gửi bởi dianguc.vn [Only registered and activated users can see links. ]
    các tốt nhất không kỳ kèo đó là block các port của Gameserver và bishop
    cho bọn nó bị out hết game ( dùng tool kiểm tra người online )
    sẽ thấy bọn nó out hết
    khi out sạch thì taskkill hết thôi
    mất khoảng 1 > 2 phút
    tốt nhất nếu sợ rollback thì cứ đợi 5 > 10 phút sau khi bọn nó dis game
    cách này chỉ là cách để AE luồn lách thôi. cách chuẩn nhất mà VNG sử dụng là cách mình share bên trên đó bạn, vừa nhanh vừa an toàn 100%, đâu cần đi block port cho gamer bị dis ^^

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nguyenhophuc87 vì bài viết này !

cuocdoisp (26-06-12)

Thành Viên
    Thanks
    5

nói chung là còn 1 cách nữa đó là, nếu máy chủ chạy mạng datacenter thì mở tường lửa lên, còn nếu máy chạy mạng modem thì tắt cổng port hoặc mở tường lửa lên. mình mới thử với cái tắt cổng port modem thấy 1p sau ko còn ai trong máy chủ
    Khách viếng thăm hãy cùng vipcuonghy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cho hỏi về lỗi rollback
    Bởi nhiyaiba712 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-10-10, 06:33 PM
  2. thắc mắc về rollback
    Bởi quynhham0208 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 23-08-10, 06:43 PM
  3. Về việc bị rollback -
    Bởi bikey1102 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu