[KT] Lại nhờ vả các pro chỉ giúp mấy lỗi :(
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành Viên nguyendung2011's Avatar
    Thanks
    78

Icon2 Lại nhờ vả các pro chỉ giúp mấy lỗi :(

mình đang xài sever của xaophaixoay, chạy trên hamachi chơi cùng mấy đứa bạn nhưng bị 1 số lỗi như thế này pro nào biết chỉ giùm nhé, tks nhiệt tình :X.
    thứ 1 là mình log acc vào thì không sao nhưng bạn mình tạo acc vào, chơi được 1 lúc mất kết nối vào lại acc vừa tạo nó lại báo lỗi mất kết nối, mặc dù mạng không sao và tạo acc mới chơi lại vẫn chơi được bình thường. chỉ có acc cũ vừa mất kết nối của bạn mình là không vào được, mình đã thử vào mấy acc đó = máy chủ thì vào bình thường. mình cũng đã thữ xem có kẹt acc hay lỗi hamachi nhưng đều không phải.
    thứ 2 là lỗi ở phần túi tân thủ, mỗi lần ấn nhận luyện max mật tich thì bị dis
    cả 2 trường hợp trên là bị ở máy bạn mình, kết nối với sever thông qua hamachi, còn máy mình đang xài máy chủ chạy vẫn bình thường và không có các lỗi trên. pro nào đã gặp hoặc biết lỗi nào chỉ giúp với nhé, tks nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyendung2011 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    78

Ðề: Lại nhờ vả các pro chỉ giúp mấy lỗi :(

up cho ai biết chỉ giùm , tks tks
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyendung2011 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên khactai's Avatar
    Thanks
    103

lỗi mất kết nối với máy chủ là do client không load dữ liệu từ sv được---nói chung là bị kẹt acc cách giải quyết đơn giản đó là dùng máy sv log vào acc đó tháo hết đồ xuống.lỗi này cũng có thể khắc phục bằng cách chạy gameserverd.exe mình đoán là bạn chạy gameserver(ko phải thì thôi nha)
    còn chuyện tu luyện mật tịch mà bị dis chắc do đường chuyền hamichi yếu quá (đoán thế).mình nghĩ nếu mạng bạn tốt thì sẽ ko bị trường hợp đó,có vài trường hợp nữa là do đường truyền mag của máy client yếu quá load không đc dữ liệu!
    Lần sửa cuối bởi khactai, ngày 28-04-12 lúc 10:07 AM.
    [Only registered and activated users can see links. ]

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến khactai vì bài viết này !

nguyendung2011 (28-04-12)

Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi khactai [Only registered and activated users can see links. ]
    lỗi mất kết nối với máy chủ là do client không load dữ liệu từ sv được---nói chung là bị kẹt acc cách giải quyết đơn giản đó là dùng máy sv log vào acc đó tháo hết đồ xuống.lỗi này cũng có thể khắc phục bằng cách chạy gameserverd.exe mình đoán là bạn chạy gameserver(ko phải thì thôi nha)
    còn chuyện tu luyện mật tịch mà bị dis chắc do đường chuyền hamichi yếu quá (đoán thế).mình nghĩ nếu mạng bạn tốt thì sẽ ko bị trường hợp đó,có vài trường hợp nữa là do đường truyền mag của máy client yếu quá load không đc dữ liệu!
    tks bạn, đúng là mình chạy gamesever, nhưng mình đã vào acc tháo hết đồ nhưng bạn mình cũng không vào acc được, không hiểu là bị kẹt kiểu j nữa. có ai có cách giải quyết khác không chỉ giúp nhé, tks nhìu

Thành Viên
    Đang ở
    Đakmil,Daknong
    Thanks
    102

Bạn chép setting của gameserver bỏ vào clien thử xem cái nay có thể do item nữa đó server mình hồi bữa có vài trường hợp dung sai pach nên cũng bị thế . Mà chơi acc mới nha acc cũ die rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng khungvonline1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!