Cần sự trợ giúp của các bạn, kết nối máy chủ thất bại!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành Viên
    Thanks
    39

Icon6 Cần sự trợ giúp của các bạn, kết nối máy chủ thất bại!

Lâu lâu chơi game Online h thấy chán lại quay lại học tập Dev JX tiếp, nhưng mà khổ nỗi lâu rồi, bây h cài lại nó còn ko chạy nữa kìa . Nản !!
    Tìm , coi lại hướng dẫn cài, làm Y trang lun, sever chạy ngon lành,.. Đến lúc chạy Client, vừa ấn bắt đầu, chọn sever, kết nối với máy chủ thất bại @@ Ai giúp em với thanks for All !
    Khách viếng thăm hãy cùng bg911 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    55

Ðề: Cần sự trợ giúp của các bạn ;!

Neu cai font roi thi coi máp mở chưa ? Rồi coi config file pak đúng ko
    Khách viếng thăm hãy cùng davidtuan25 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến davidtuan25 vì bài viết này !

tuyentc (23-12-11)

Thành Viên tuyentc's Avatar
    Thanks
    221

Ðề: Cần sự trợ giúp của các bạn ;!

Trích dẫn Gửi bởi davidtuan25 [Only registered and activated users can see links. ]
    kết mỗi quả chữ kí của bác. nhìn 2 cái pic mà nhớ lại JX. e giải nghiện JX rồi. chuyển sang MU. ngày trước e chơi từ thời mà cái web mrga.vnbb.com. giờ quay lại box thấy phát triển một cách chóng mặt. chúc mọi người trong box JX ngày càng phát triển tốt
    Khách viếng thăm hãy cùng tuyentc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên DirectX's Avatar
    Thanks
    132
    Trích dẫn Gửi bởi bg911 [Only registered and activated users can see links. ]
    Lâu lâu chơi game Online h thấy chán lại quay lại học tập Dev JX tiếp, nhưng mà khổ nỗi lâu rồi, bây h cài lại nó còn ko chạy nữa kìa . Nản !!
    Tìm , coi lại hướng dẫn cài, làm Y trang lun, sever chạy ngon lành,.. Đến lúc chạy Client, vừa ấn bắt đầu, chọn sever, kết nối với máy chủ thất bại @@ Ai giúp em với thanks for All !
    chụp ảnh gameserver lên thì mới chuẩn đoán dc chính xác nguyên nhân do đâu

Trích dẫn Gửi bởi davidtuan25 [Only registered and activated users can see links. ]
    cái này ko liên quan gì đến config pak hết, nếu chỉnh số port chưa đúng thì nó đứng game 1 vài phút rồi báo kết nối server thất bại. còn đúng rồi thì nguyên nhân khác. nếu serverlist ip sai thì cũng như trên. cũng ko liên quan gì đến font hay nofont. nếu server font mà chạy trên nofont thì ít nhất, cũng vào dc đến chỗ chọn nhân vật.
    Lần sửa cuối bởi thaihoa91, ngày 23-12-11 lúc 12:22 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng DirectX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    55

Ðề: Cần sự trợ giúp của các bạn, kết nối máy chủ thất bại!

Trích dẫn Gửi bởi NhoxYeuNhac92 [Only registered and activated users can see links. ]
    chụp ảnh gameserver lên thì mới chuẩn đoán dc chính xác nguyên nhân do đâu

cái này ko liên quan gì đến config pak hết, nếu chỉnh số port chưa đúng thì nó đứng game 1 vài phút rồi báo kết nối server thất bại. còn đúng rồi thì nguyên nhân khác. nếu serverlist ip sai thì cũng như trên. cũng ko liên quan gì đến font hay nofont. nếu server font mà chạy trên nofont thì ít nhất, cũng vào dc đến chỗ chọn nhân vật.
    anh hỉu sai ý em rồi =.= ý em là bên server có thư mục maps
    Nhưng bên liên thư mục đó đc pak vào file pak nên phải config lại file pak để vào đc maps
    Khách viếng thăm hãy cùng davidtuan25 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Trích dẫn Gửi bởi bg911 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn dùng server nào và đã cái font china chưa ........
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    39

Trích dẫn Gửi bởi jxvietnam [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn dùng server nào và đã cái font china chưa ........
    Cái để ở chứ kí của bạ ý Chạy OK rồi KO biết tại sao cài lại bản win mới lại được @@ Thế là cài để lun ở mấy ảo. Có nhiều lỗi ko biết tại sao

Tks for All
    Khách viếng thăm hãy cùng bg911 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên DirectX's Avatar
    Thanks
    132

anh hỉu sai ý em rồi =.= ý em là bên server có thư mục maps
    Nhưng bên liên thư mục đó đc pak vào file pak nên phải config lại file pak để vào đc maps
    ak ak, cái này ko hẵn là như vậy em. cũng có 1 số trường hợp, đã khai báo pak rùi, nhưng vào game vẫn đen thui. , anh gặp hoài, chỉ cần copy maps bên server vào client là được. còn của anh, anh unpack toàn bộ maps của VNG lun . nếu vấn đề ở client thì có thể maplist hoặc chưa khai báo maps.pak vào config.ini và pakage.ini. còn nếu có rồi, thì chỉ có nằm ở server
    Khách viếng thăm hãy cùng DirectX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    55

Trích dẫn Gửi bởi NhoxYeuNhac92 [Only registered and activated users can see links. ]
    ak ak, cái này ko hẵn là như vậy em. cũng có 1 số trường hợp, đã khai báo pak rùi, nhưng vào game vẫn đen thui. , anh gặp hoài, chỉ cần copy maps bên server vào client là được. còn của anh, anh unpack toàn bộ maps của VNG lun . nếu vấn đề ở client thì có thể maplist hoặc chưa khai báo maps.pak vào config.ini và pakage.ini. còn nếu có rồi, thì chỉ có nằm ở server
    Uhm , chủ pic coi lại file config.ini đúng ko