HD chi tiết cài sv TLBB việt hóa 99% đã share
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 9 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 90
    Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Icon10 HD chi tiết cài sv TLBB việt hóa 99% đã share

Đầu tiên cần có server TLBB tích hợp trên máy ảo của zrockman
    Server : [Only registered and activated users can see links. ]
    WMWare : [Only registered and activated users can see links. ]
    Navicat : [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái hướng dẫn cài sv của rockman thỳ thôi mình không đề cập tới vì trong box đã rất nhiều rồi nhưng tốt nhất vào đây sẽ đầy đủ
    [Only registered and activated users can see links. ] ( Link đây hỏng cái link sv thôi đã kiếm đc link ngon rồi trên kia kìa ) vào đây tìm hiểu nếu lính mới không biết.
    Thế thôi coi như xong xuôi cài sv của rockman rùi nhá bước wan trọng nhất này.
    1. Các thứ cần thiết:
    a/ WinSCP bắt buộc phải có
    b/ Server TLBB của bạn Philong mang tên Kiếm Tiên [Only registered and activated users can see links. ]
    Bổ sung thêm cho các bạn server mình đã sửa VD ép pet 90% nè rồi là pet 90% toàn mỹ này vv [Only registered and activated users can see links. ]
    c/ Phần mềm WMWare chắc ai cũng phải có
    d/ Phần cứng phải đủ ( Cái này đưa vào bằng thừa nhưng biết đâu )
    2. Bắt đầu nào !!!
    [Only registered and activated users can see links. ]
    + Bước này áp dụng cho các sv khác chứ sv này đã ok rùi, đừng có down chi cho mệt. file ServerInfo.ini mở tlbb\server\config\ chép đè cái ServerInfo.ini vào đó ( cũng dạng Binary nha ) link đây [Only registered and activated users can see links. ]
    + Khởi động sv bằng ./tlbb.sh ( thường là ok luôn chứ gặp lỗi thỳ nên chạy từng lệnh để check )
    + Bước cuối là play game thôi ( trước khi play coi ping đã ko thỳ uổng công đợi )
    À quên trước khi cài sv phải chạy máy ảo đã nhá từ nãy đến h mải post quên mất. Mà đừng có ./tlbb.sh vội mà làm các bước trên khi bắt đầu vào HĐH linux.
    Client khuyên nên dùng cái này [Only registered and activated users can see links. ]
    Xong xuôi rồi đó à mà quên khi giải nén xong client nhớ copy cái launch.ini này vào đè lên launch.ini cũ nha thế mới log vào đc [Only registered and activated users can see links. ]
    cái vụ kiểm tra đường truyền [Only registered and activated users can see links. ] vào đây mà đọc nha ( chỉ đúng đc 70% thôi đùa đấy cái sv này không hề lỗi gì cả cài và play ngon )
    Còn đây là cái vụ NAVICAT + WINSCP bằng hình ảnh anh em vào tham khảo nhé thân [Only registered and activated users can see links. ]

-----HAVE FUN ALL----- cài thành công đừng quên thanks nha
    Lần sửa cuối bởi Sói Đẹp Trai, ngày 30-10-11 lúc 04:16 PM. Lý do: Bổ sung LINK
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 36 Users Say Thank You to Sói Đẹp Trai For This Useful Post:

boyganz (18-09-11), BoyHB (12-09-11), calierblue123 (16-01-13), caotang (28-03-13), Cô Hồn (18-09-11), cuonghvnvn (11-07-21), dat233 (06-04-13), ds2hope (30-10-11), dualeolxag192 (13-06-12), Gaara (07-10-12), gbproteen1991 (12-12-12), goggling123 (21-09-12), heybaby2707 (07-11-11), hoktindc (04-11-12), isilver1412 (25-10-12), kesangame (20-09-11), khangkts (17-01-13), kubill (31-01-12), lovecake (19-06-12), Ngây Thơ (28-02-12), ngoductri5 (31-01-13), nhucuong195 (15-10-12), noobchick (12-11-11), popiye (25-07-13), saodzi (03-09-18), SilverChick (12-09-11), snowfoxf2 (12-09-11), thanhtunghk (12-09-11), the_prince (16-06-12), traimuong (06-07-12), trungkienbi (04-11-11), trungninh (26-09-11), truongdv04188 (16-09-11), xichumls (14-11-11), Yougame_100 (11-08-13), zinvbhp (11-08-12)

Thành Viên
    Thanks
    23

Ðề: HD chi tiết cài sv TLBB việt hóa 99% đã share

+ Bước này áp dụng cho các sv khác chứ sv này đã ok rùi, đừng có down chi cho mệt. file ServerInfo.ini mở tlbb\server\config\chép đè cái ServerInfo.ini vào đó ( cũng dạng Binary nha ) link đây [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác ơi cái này là link launch mà

Bước này áp dụng cho các sv khác chứ sv này đã ok rùi : nghĩa là sao hả bác. Sever tlbb.exe là ok rồi k cần tlbb\server\config\chép đè cái ServerInfo.ini vào đó hả bác?
    Khách viếng thăm hãy cùng dauchanhp306 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến dauchanhp306 vì bài viết này !

gbproteen1991 (12-12-12)

Thành Viên
    Đang ở
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi hahoang96 [Only registered and activated users can see links. ]
    đầu tiên cần có server TLBB tích hợp trên máy ảo của zrockman Server : [Only registered and activated users can see links. ]WMWare : [Only registered and activated users can see links. ]Navicat : lên Google search Navicat PreminumCái hướng dẫn cài sv của rockman thỳ thôi mình không đề cập tới vì trong box đã rất nhiều bài rồi nhưng tốt nhất vào đây sẽ đầy đủ[Only registered and activated users can see links. ] ( Link đây hỏng cái link sv thôi đã kiếm đc link ngon rồi trên kia kìa ) vào đây tìm hiểu nếu lính mới không biết.Thế thôi coi như xong xuôi cài sv của rockman rùi nhá bước wan trọng nhất này.1. Các thứ cần thiết:a/ WinSCP bắt buộc phải có không cài trên mây àb/ Server ( không rõ tên lắm share trong box ) [Only registered and activated users can see links. ]c/ Phần mềm WMWare chắc ai cũng phải cód/ Phần cứng phải đủ ( Cái này đưa vào bằng thừa nhưng biết đâu )2. Bắt đầu nào !!!+ Download sv về sẽ thấy file tlbb.exe. chạy nó thôi nhớ lưu vào đâu cho dễ tìm nha.Cài đặt và chạy WinSCP như sauHost name: 192.168.1.3Port: 22 ( không rõ lắm nhưng cái nầy mặc định như ban đầu )User name: rootPass: 123456Tiếp theo là Login đợi vài giâySau khi đã vào WinSCP ( cách tìm folder thỳ không cần nói nữa giống hệt windows ai ko biết làm chịu chết ) tìm đến home\ copy nguyên cái folder tlbb vào bằng winscpCái chi tiết wan trọng nhất này copy dạng Binary. Cứ kéo chuột sang có cái bảng khoan hãy ok xem đã cái nầy mới là bản chất chết người để ý ô đầu tiên từ phải sang trái "Presets" đó ấn chuột trái vào chọn Binary ( cái thứ 3 từ trên xuống dưới ý ) xong kick vào đấy rồi ấn chữ copy và ngồi thưởng thức nghĩ ngợi.+ Bước này áp dụng cho các sv khác chứ sv này đã ok rùi, đừng có down chi cho mệt. file ServerInfo.ini mở tlbb\server\config\chép đè cái ServerInfo.ini vào đó ( cũng dạng Binary nha ) link đây [Only registered and activated users can see links. ]+ Khởi động sv bằng ./tlbb.sh ( thường là ok luôn chứ gặp lỗi thỳ nên chạy từng lệnh để check )+ Bước cuối là play game thôi ( trước khi play coi ping đã ko thỳ uổng công đợi )À quên trước khi cài sv phải chạy máy ảo đã nhá từ nãy đến h mải post quên mất. Mà đừng có ./tlbb.sh vội mà làm các bước trên khi bắt đầu vào HĐH linux.client khuyên nên dùng cái này [Only registered and activated users can see links. ]xong xuôi rồi đó à mà quên khi giải nén xong client nhớ copy cái launch.ini này vào đè lên launch.ini cũ nha thế mới log vào đc [Only registered and activated users can see links. ]cái vụ kiểm tra đường truyền [Only registered and activated users can see links. ] vào đây mà đọc nha ( chỉ đúng đc 70% thôi đùa đấy cái sv này không hề lỗi gì cả cài và play ngon )-----HAVE FUN ALL----- cài thành công đừng quên thanks nha
    Xin lỗi, cho nói một câu: BÁC ĐÀO MỎ KINH THẬT. Cái topic hướng dẫn này đã có nhiều rồi mà bác còn lập thêm nữa.[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng minhtien_2010 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

bác chủ thớt cho em hỏi, em mở shop KNB không được, do lỗi của Client hay do Sever đây ah?
    Khách viếng thăm hãy cùng SilverChick xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

post hình lên. mà thông thường là do client chưa thông dùng cái trên kìa
    gửi dauchanhp306: nghĩa là không phải down cái file ServerInfo.ini ý mà. Cái launch.ini này chỉ áp dụng cho những sv khác VD Tiếu ngạo giang hồ, tầm trung,... đại khái là cái sv cũ chứ sv mới rồi người làm đã fix rất đủ nên ko cần down lại đâu.
    gửi anh minhtien: mời pro ghé qua box "share sv TLBB việt hóa 99%" xem có mấy câu hỏi như thế này. với lại lập cái topic kia có ai để ý lắm sv TNGH cũ rồi mà với cả bài này đâu có giồng trước có bổ sung thêm link mà bài này gọi là Hướng dẫn chi tiết.
    gửi all: mà ai đọc thấy hay thỳ thanks cho 1 câu cứ cứ post không thế này mỏi tay lắm
    Lần sửa cuối bởi Sói Đẹp Trai, ngày 12-09-11 lúc 01:17 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. The Following 4 Users Say Thank You to Sói Đẹp Trai For This Useful Post:

BoyHB (12-09-11), lexuanbach (24-01-13), snowfoxf2 (12-09-11), thanhtunghk (13-09-11)

Thành Viên
    Thanks
    95

anh Hoàng cho em hỏi cái serverinfo.ini này dùng cái cũ của sv gốc được không ạ mạng em tính cước nên down mất tiền
    với lại cho em hỏi tý cái navicat dùng thế nào ạ ?
    Khách viếng thăm hãy cùng snowfoxf2 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến snowfoxf2 vì bài viết này !

BoyHB (12-09-11)

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi snowfoxf2 [Only registered and activated users can see links. ]
    anh Hoàng cho em hỏi cái serverinfo.ini này dùng cái cũ của sv gốc được không ạ mạng em tính cước nên down mất tiền
    với lại cho em hỏi tý cái navicat dùng thế nào ạ ?
    serverinfo.ini này thực chất mình copy từ sv rockman ra ý mà bạn có thể dùng winscp copy từ sv gốc ra cho nhanh.
    Vs lại bạn định cài sv mới à mà hỏi vậy vừa team mà
    Còn cái navicat thỳ kết nối đã có hướng dẫn rồi nếu bạn lười tối mình team cho h đi học thêm đã

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

BoyHB (15-09-11)

Thành Viên
    Thanks
    23

Anh Hoàng ơi, em muốn sửa cái shop KNB ( nói rõ hơn là cái Shop bán đồ chiến thần trong sever tlbb.exe đó) thành điểm tặng or điểm môn phái thì chỉnh như nào ạ? Anh cho em xin cái yahoo đc k ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng dauchanhp306 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    29

cái sẻver này mình copy trong máy linux mà mình đang dùng ra nên file serverinfo.ini không cần chỉnh.
    Khách viếng thăm hãy cùng philong921 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi philong921 [Only registered and activated users can see links. ]
    cái server này mình copy trong máy linux mà mình đang dùng ra nên file serverinfo.ini không cần chỉnh.
    chuẩn đó còn cái chỉnh shop thỳ quan tâm file shoptable.txt ý bạn tự mò nhá kiến thức mình có hạn sr

16. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

BoyHB (15-09-11)

Trang 1 của 9 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 02-08-15, 03:40 AM
  2. Share VPS Cho Ai Làm TLBB Nè! Share Free!
    Bởi 3z3z3z trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 05-02-12, 10:37 PM
  3. Ai có tlbb bản full TLBB 1.0 việt hoá share dùm em ^^
    Bởi hoangtoa7 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-01-11, 08:48 PM
  4. Share TLBB
    Bởi giaochu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 11-11-09, 01:48 PM