Không hiện hình ảnh Ô Kim!!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Thành Viên
    Thanks
    15

Không hiện hình ảnh Ô Kim!!

Tình hình là mình mới tham gia diễn đàn, có tìm được bộ file spr đầu nhân vật của bác nguyentrunghbl mình có thử làm và có lỗi là không hiện ra được hình ành.
    Mình cài sever TSBD v0.3 bản trên VMware, đã thực hiện các bước add ô kim trong bài hướng dẫn của thaihoa91. Mình chỉ thực hiện thử với 1 nhân vật thôi, vì sever TSBD v0.3 trên VMware đã có các op của đầu ô kim nhân vật rồi nên mình chỉ làm các bước như sau:
    B1: thêm đoạn code vào phần chữ tàu của đầu nhân vật vào file Npcres.
    B2: Tìm chỉ số A file heml.txt và B của file chữ tàu trong Npcres sau đó mình lập chỉ số A B+1 vào file Hemlres.txt, xin nói thêm là sever TSBD v0.3 này trong file item có thêm 5 file 000 001 002 003 004 trong đó có các file heml.txt và Hemlres.txt nên mình đã thực hiện các bước trên vào các file đó hết.
    B3: Sau đó mình đồng bộ Client và Sever, nhưng khi vào game thì khi mang thử mũ ô kim của nhân vật mình làm thì không có hình ảnh ối chung là mất đầu
    Mong ai hiểu biết về Dev jx hướng dẫn mình thêm. mình đã đọc các ebook nhưng chưa thấy hướng dẫn về lỗi này mong mọi người giúp cho.
    P/S: là newmem nên từ ngữ chuyên môn còn chưa thạo nên có gì bỏ qua cho
    Khách viếng thăm hãy cùng cho_ben xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

Ðề: Không hiện hình ảnh Ô Kim!!

mình cài server kết hợp cũng bị hiện tượng này
    Khách viếng thăm hãy cùng saochinquankha xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên nhoxpk2707's Avatar
    Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    101

1 là chưa có res ở npcres của setting , 2 liệt kệ k đúng ở Hemlres.txt .... , 3 thiếu file ở client để hiện thị đồ kim ô
    Khách viếng thăm hãy cùng nhoxpk2707 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

kiểm tra npcres files tiếng tàu.txt có khai báo, trong client/spr có files npcres, chia ra man và woman có files spr trong đó, nhưng mặc đồ ô kim là lỗi không khí
    Khách viếng thăm hãy cùng saochinquankha xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    15

Trích dẫn Gửi bởi nhoxpk2707 [Only registered and activated users can see links. ]
    1 là chưa có res ở npcres của setting , 2 liệt kệ k đúng ở Hemlres.txt .... , 3 thiếu file ở client để hiện thị đồ kim ô
    Mình đã bỏ các file spr về đầu nhân vật ( chỉ 1 cái đầu của phái TN thôi nha, làm thử thôi mà) vào Client\spr\npcres\man như vậy có thiếu gì nữa không bạn!!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Đính chính ! Tui hướng dẫn Add Item Ô Kim hồi nào @@

Bạn có thể cho mình bài viết hướng dẫn add xem dc ko @@ Tui chưa hướng dẫn add Item Ô Kim mà @@ Coi chừng nhầm ng`
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    15

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đính chính ! Tui hướng dẫn Add Item Ô Kim hồi nào @@

Bạn có thể cho mình bài viết hướng dẫn add xem dc ko @@ Tui chưa hướng dẫn add Item Ô Kim mà @@ Coi chừng nhầm ng`
    Bài đây [Only registered and activated users can see links. ] thấy cái thớt do bạn lập nên tương của bạn, đoc kỹ mới thấy "Sorry ông kidcrazy @@ Lỡ move nhầm sang box MU, mà wuyền hạn mod thì ko có trong box MU nên đành fải trích lại của ông ! Nếu ông có onl thì gửi 1 bài mới ! Tui sẽ del bài này đi ! Tui đưa bài này lên để giữ ko bị mất nguồn @@ Sorry nhìu @@"

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Bạn ko đọc kỹ cái đoạn màu đỏ đầu tiên của bài hả @@

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Sorry ông kidcrazy @@ Lỡ move nhầm sang box MU, mà wuyền hạn mod thì ko có trong box MU nên đành fải trích lại của ông ! Nếu ông có onl thì gửi 1 bài mới ! Tui sẽ del bài này đi ! Tui đưa bài này lên để giữ ko bị mất nguồn @@ Sorry nhìu @@

Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

anh hoà ơi, làm sao fix lỗi không khí ô kim bên server kết hợp vậy, em cài trên máy ảo

Thành Viên
    Thanks
    15

Có ai bị như mình mà khắc phục được thì chỉ mình với!!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này