Vấn Đề Khoảng Cách Sử Dụng Của 1 Skill
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Thành Viên Tâm Huyết Van_Bom's Avatar
    Thanks
    816

Icon10 1 Vài Vấn Đề Khá Hay

Skill Chưởng Rồng Evill có khoảng cách sử dụng là 6 --- Trong Server cũng config như vậy

Skill Bão Ánh Sáng có khoảng cách sử dụng là 6---Trong Server cũng config như vậy

Nhưng Thực tế khi Test ( Phải sử dụng chức năng Camera room cao lên ) thì thấy rằng

Khoảng Cách sử dụng của Chưởng Rồng Evill lớn hơn hẳn so với Skill bão ánh sáng..Theo
    tớ thấy thì nó rơi vào khoảng là 7 -> 8

Như vậy là thế nào nhỉ các pro, tớ cần được thỉnh giáo vụ này với...thanks

À quên hiện nay tớ test trên MU HÀ NỘI server SS4, với nhân vật VanBom MG RS 156, thanks tới MU hà nội...

Vấn đề nữa là tớ nghe người ta nói là đánh con MG thì nhanh nên level, vậy là thế nào nhỉ

thêm bức ảnh quảng cáo luôn

[Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi Van_Bom, ngày 13-03-11 lúc 03:07 PM.
    Đã già yếu và bệnh tật

Thành Viên
    Thanks
    66

Ðề: Vấn Đề Khoảng Cách Sử Dụng Của 1 Skill

chỉnh khoảng cách skill ở đâu vậy bác!
    Khách viếng thăm hãy cùng supberman xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    816

cái này bạn chỉnh trong client là ở file skill.bmd còn trong server là file skillkor.txt

rõ ràng là config như nhau nhưng sau khi test kỹ càng thì thấy skill evil vẫn được xa hơn, thế mới ko hiểu chứ
    Đã già yếu và bệnh tật

Thanks
    816

hình như chỉnh điểm kinh nghiệm của con MG với mấy con khác nữa cũng có offset hay sao ấy..
    Đã già yếu và bệnh tật

Thành Viên
    Thanks
    20

cái này theo mình nghĩ là Skill Thả Rồng nguyên thủy của nó là rồng bay vòng vòng, có chỗ gần có chỗ xa nên có khi đánh được ở chổ xa chỗ gần, tức là rồng bay tới đâu thì đánh được tới chỗ đó.
    Còn chiêu Bão ánh sáng thì giống như chiêu Tạt phép của con MG, khi mình nhìn kĩ thì sẽ thấy skill Tạt phép nó là 1 cục tia sáng tròn tròn riêng lẽ. Skill Bão ánh sáng cũng như vậy, có điều là nó tạo thành 1 chuỗi vòng tròn xung quanh, khi mình đánh thì chiêu nó càng to ra nên khoảng cách giữa mỗi Tia sáng tròn tròn đó nó rộng ra, cứ như là hình chữ "V" vậy, khi mình kéo dài 2 đầu nó ra thì khoãng cách giữa 2 đầu chữ "V" sẽ càng xa ra, nên Chiêu Bão Ánh Sáng nó cũng tương tự như vậy, càng xa thì càng đánh ko trúng, còn chiêu Thã Rồng thì rồng đi tới đâu thì trúng tới đó. OK?
    Khách viếng thăm hãy cùng supertun xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    816

tớ thì lại thấy thế này, với bản cũ ấy, ví dụ như skill kiểm run của con MG nhé, nó đánh được rất xa, nhưng mà những con đứng đằng sau nhân vật thì ko làm sao cả ví dụ là bản 1.0L

còn với các bản mới hiện nay thì skill kiếm run ko đánh được xa nhưng mà những con đứng đằng sau thì lại bị chết...gần như kiểu là toả ra xung quanh thì đúng hơn...

còn vụ người chơi game bảo là đánh thằng MG sẽ nhanh nên level thì sao đây, thảo luận luôn cho vui vậy
    Đã già yếu và bệnh tật

Thành Viên
    Thanks
    43

+_+ MG sớm được lên các map trên nên chắc mọi người thấy nó train rs nhanh hơn thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng oceankingdom xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến oceankingdom vì bài viết này !

Van_Bom (13-03-11)

Thanks
    816

hê hê có lẽ là vậy, vụ này cũng phải xem sét lại mới được, càng ngày tớ càng thấy game MU hay hơn các game khác..

nhất là cái dòng phản hồi 5% đấy, hay thật..
    Đã già yếu và bệnh tật

Thành Viên
    Thanks
    20

Trích dẫn Gửi bởi Van_Bom [Only registered and activated users can see links. ]
    tớ thì lại thấy thế này, với bản cũ ấy, ví dụ như skill kiểm run của con MG nhé, nó đánh được rất xa, nhưng mà những con đứng đằng sau nhân vật thì ko làm sao cả ví dụ là bản 1.0L

còn với các bản mới hiện nay thì skill kiếm run ko đánh được xa nhưng mà những con đứng đằng sau thì lại bị chết...gần như kiểu là toả ra xung quanh thì đúng hơn...

còn vụ người chơi game bảo là đánh thằng MG sẽ nhanh nên level thì sao đây, thảo luận luôn cho vui vậy
    9 xác là chiêu của kiếm Run đánh được rộng nhất là 1 góc 45 độ thôi, ko thể hơn được, nhưng những con wái đứng đằng sau mà sát sát mình thì nó chịu ảnh hưởng nên nó sẽ bị chết, chứ hong phải là chiêu kiếm Run đánh được ở đằng sau. Với lại mỗi chiêu nó có 1 ưu điểm và nhược điểm mà.
    Còn chiện MG đánh mau lên lv là như bạn oceankingdom nói đúng được 1 ý, mình bổ sung thêm 1 ý nữa là MG điểm poin 1 lv cao hơn mấy con khác nên điểm sẽ mạnh hơn và đánh nhau hơn 1 tí so với mấy con khác và những ng đam mê con MG nên mới nói là nó luyện nhanh hơn, giống như mình quảng bá cho thần tượng của mình đó, ai mà ko khen thần tượng của mình đúng ko.
    Khách viếng thăm hãy cùng supertun xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến supertun vì bài viết này !

Van_Bom (13-03-11)

Thanks
    816

oke, cám ơn các bạn, mọi chuyện đã sáng tỏ...

tớ nhất định sẽ tìm cách tăng cái phản hồi 5% cho nó cao hơn, oánh vào phản lại sướng thật..
    Đã già yếu và bệnh tật

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Van_Bom vì bài viết này !

supertun (13-03-11)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cho Mình Hỏi Lệnh SQL Đễ Xóa Tất Cả Tài Khoản Vói
    Bởi blackmine trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-01-11, 07:09 PM
  2. Seasion V Server Files Full Skill normal + Support Skill tree
    Bởi KúnKuTe trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 02-01-11, 08:58 AM
  3. Lỗi <Xin Hãy Nạp Tài Khoản Rồi Vào Trò Chơi>