Cần hướng dẫn
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Cần hướng dẫn

Thành Viên
    Thanks
    0

Cần hướng dẫn

Mình thấy các pác cứ nói chung chung EBOOk JX 3.0 hay 1 2 j đó đâu ai hiểu lắm đâu mới mò cũng bỡ ngỡ tìm mãi chẳng thấy chán quá mấy pác nên làm thêm cái EBook hướng dẫn từ A>Z về viết sever để AE em tự làm được 1 cái sever thì lúc đó JX private mới thực sự phát triển , Chứ cứ nói chung chung vậy các pác học IT chuyên ngành thì nó dễ rồi nhưng ai mới hoc và học lập trình web như mình mới học đâu biết đâu vì vây cần sự hướng dẫn tận tình ... Thank

VD: làm sever đầu tiên cần thứ gì <up luôn các phần mềm hỗ trợ luôn>
    + làm skill thì đầu tiên cần thứ gì <up luôn các phần mềm hỗ trợ luôn>cách viết ra sao cách dùng hàm ra sao trường hợp nào thì dùm hàm này và ngược lai. cách nối chúng lại ra sao để chạy được sever .. tương tự những cái còn lại để hoàn thiện cái sever mình tự tay viết nên
    Nếu thực sự làm đực như vậy thì mình nghĩ JX pri sẽ phát triển trong tương lai ko xa sánh bước cùng china

Đừng để VNG là vô đối chúng ta hãy là ít nhất ngang hàng cùng VNG
    Khách viếng thăm hãy cùng xuanduan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: Cần hướng dẫn

VNG ko fải vô đối nhưng nó có nhân lực !

Tui bít bạn và ko chỉ riêng bạn, ai cũng mún có Server ngon ! Những mún có nó thì cái bạn cần làm là hiểu cái cơ bản, hem có ai mà chưa học cơ bản mà trở thành ng` tài giỏi hết (trừ khi IQ cao, thần đồng), số lượng thần đồng ít hơn số người chăm chỉ để tài giỏi !

Nếu bạn thực sự mún như VNG hoặc hơn hẳn, chỉ cần 2 điều cơ bản : SOURCE JX CODE FULL + kiến thức C++

Bạn chỉ cần có 2 điều đó, bạn sẽ tự làm dc ! Đôi khi còn hơn hẳn VNG là khác !

Ebook là những kiến thức cơ bản cần nắm để làm những cái phức tạp sau này ! Ebook chỉ dẫn bạn những cái cơ bản, ko fải A - Z !

Nếu A - Z trừ fi bạn học cao học gì đó trở lên, thật sự giỏi thì bạn mới làm dc !

Còn đa số ở đây toàn dân còn đi học, chưa vào đời chứ đừng nói là đi làm

1000 nhân viên VNG có trình độ ĐH hoặc CĐ trở lên ! Ngần ấy kiến thức + ngần ấy người sao mà so sánh chỉ vài trăm người còn đang đi học mà dev @@
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

1 điều quan trọng nữa là VNG mua server có bản quyền của Kingsoft trong khi ta xài hàng lậu lậu thì sao = bản quyền đc đúng hok
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

cảm ơn thái hòa bạn có the she dùm mình cái Ebook JX 1 được ko mấy cái link tìm được đều điê rồi bạn up lại rồi cho mình xin cái link để dowload về tham khảo nha mấy cái JX 2 3 mình đọc cũng hiểu nhưng mình ko biết chép mấy cái mình làm xong vào đâu , mình cũng mới làm wen với C++ năm đầu và đang học cơ bản thui còn kém lắm nên hướng dẫn dùm cái Thank

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Trích dẫn Gửi bởi xuanduan [Only registered and activated users can see links. ]
    cảm ơn thái hòa bạn có the she dùm mình cái Ebook JX 1 được ko mấy cái link tìm được đều điê rồi bạn up lại rồi cho mình xin cái link để dowload về tham khảo nha mấy cái JX 2 3 mình đọc cũng hiểu nhưng mình ko biết chép mấy cái mình làm xong vào đâu , mình cũng mới làm wen với C++ năm đầu và đang học cơ bản thui còn kém lắm nên hướng dẫn dùm cái Thank
    Ebook 1.0 : [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    0

thank ban jx vietnam nhưng mình nói rồi bạn cho người khác link thì bạn nên test lại xem link bi die ko đã

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

xin lỗi bạn nha. Link mình mới up lại nè :
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    0

thank ban nha jxvietnam săn mình cũng nói luôn mod ko chịu kiểm tra link mọi người up gi cả

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi xuanduan [Only registered and activated users can see links. ]
    thank ban nha jxvietnam săn mình cũng nói luôn mod ko chịu kiểm tra link mọi người up gi cả
    Thứ 1 : Tui còn fải đi học (nay học gần nguyên ngày), trong khi linkdown thì bít bao nhiu mà nói ! Ko lẽ bỏ học, đi test link hết trong BOX @@

Thứ 2 : Hiện tại đã ra Ebook Ver 3.0, đó giờ thì ai cũng thix xài cái mới, hem ai chịu xài cái cũ, thì mình nghĩ mọi người down Ver 2.0 hoặc 3.0 là dc roài ! Ver càng mới thì nó càng nhìu bài hơn mà !

Thứ 3 : Đối với link ng` khác đem lên mediafire tui ko đảm bảo gì cả ! Nhưng đối với link mà chính tui đưa lên và share thì chưa có link nào bị die cả Ko tin cứ test thử
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

mình dow hết tất cả các file để cài đặt JX offline bằng link trong bảng Ebook 3.0 rùi. but mình cài ko dc vì 2 vấn đề đầu tiên lun :
    1. ko cài dc font chinese PRC vì làm theo đúng như trong Ebook 3.0 nó ko hiện ra file PCRE gì đó mà thay vào đó là hiện file gì tùm lum chữ hết ko biết viết làm sao.
    2. cài đặt SQL sv ko dc, nó cứ báo là đã có chương trình có sẵn và đang chờ kick hoat thoy, cần rs máy lại nhưng mà rs lại rùi thì nó cũng như vậy cài hoài ko dc
    Mong các bạn nào làm theo hd trong Ebook 3.0 mà cài dc rùi thì làm ơn chỉ mình fix 2 lỗi trên vs
    win minh xài là win xp
    Khách viếng thăm hãy cùng masilabum xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối