[H.R.T Project] Mu 0.97D With New Features - Trang 9
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 9 của 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 8 9 10 11 19 ... CuốiCuối
Kết quả 81 đến 90 của 247
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: [H.R.T Project] Mu 0.97D With New Features

cái này tải về có còn làm gì nữa không, chỉ em với, em mới vào nghề nên không bít gì cả, em thử cài mà vào chơi chả có sever, có cần làm Web để chơi mới được không, hay là có cần tạo các file ODBC không
    Lần sửa cuối bởi ksqt9x, ngày 23-03-09 lúc 03:59 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ksqt9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Donghoi City
    Thanks
    27

Đã có hướng dẫn cài đặt ở mấy trang trước bạn ơi!

Ai cũng đã từng mày mò với CD MuOffline để dẫn dà tiếp xúc với MuServer. Hướng dẫn này có lẽ đã rất quen thuộc với các bạn rồi vì nó được "Copy" rất rộng rãi trên Internet. Nhưng đây chính là hướng dẫn căn bản để các bạn hiểu được cách thức cài đặt một MuServer như thế nào. Các bạn không chỉ cần làm theo nó mà còn phải hiểu được những kĩ năng chung để có thể ứng dụng linh hoạt vào từng MuServer khác nhau.
    ''NGUYÊN BẢN'' cách cài đặt MU OFFLINE !!

...Sau khi đã hoàn toàn hoàn thành cái MUoffline của tui .Thấy cả đống rắc rối nhiều người mắc phải.Tui xin mạn phép "hướng dẫn" lại các pác theo kinh nghiệm của tui đã lượm lặt được trên topic cũ.Đặc biệt là ai đang xài WinXP nhé và chỉ chơi tại nhà không dùng mạng LAN
    [A]...>> Bạn phải cài cái SQL server 2000 vào máy tính của bạn.
    Nếu bạn đang xài WinXP bản "nguyên xơ" tức là không có pacth1,2 hay 3 gì hết thì bạn cứ bỏ CD SQLserver vào cài bình thường (tui nghĩ là vậy tại tui đang xài bản nguyên thủy chưa patch) .Muốn xem version của WinXP thì bạn
    vào Properties của My Computer xem nhé. Mà để chắc ăn cài được thì tốt nhất khi đi mua CD nhớ bảo người ta "Em xài WinXP đó pác,pác lấy bản WinXP chịu được nha".
    [b]...>> Okey bây giờ cài MUserver ...
    1.Tải bản Server 0.97 tại ... file tui đính kèm ở dưới.
    Cái file này có 1.02Mb à ... nhưng mà bung ra thì đến 151Mb lận á ?!
    2.Bạn chạy file .EXE cài vào D:\muserver ->nó sẽ đòi password bạn gõ ragezone vào ..OK xong
    3.Bắt đầu cài đặt server
    a. Start --> Program --> Microsoft SQL Server 2000 --> Enterprise Manager
    Bấm phải chuột vào Databases --> chọn New Database...
    -Tab General: gõ vào MuOnline
    - Tab Data files: bấm vào nút ... và chọn thư mục D:\muserver\db
    - Tab Transaction Log: bấm vào nút ... và chọn thư mục D:\muserver\db
    bấm OK
    Bấm phải chuột vào MuOnline --> All Task --> Restore Database..
    - Restore: chọn From Device
    - Bấm vào Select Devices.. --> Add..
    - Files Name : bấm vào nút ... và chọn D:\muserver\db baks\MuOnline, bấm OK 2 lần
    - Chọn Tab Option đánh dấu vào mục Force restore over existing database và bấm Ok
    Làm tương tự cho database Ranking
    b. Tạo các ODBC
    Vào Start --> ControlPanel --> Performance & Maintenance --> Administrator Tool --> Data Sources (ODBC)
    Chọn Tab System DSN và bấm vào nút Add..
    chọn SQL Server --> Finish
    Name: MuOnline, Server: đánh vào 1 dấu chấm . bấm nút Next 2 lần. Đánh dấu vào mục Change the default database to và chọn MuOnline, bấm Next, bấm Finish và OK
    Như vậy là bạn đã có được 1 ODBC, bạn làm tương tư cho các ODBC sau: MuOnlineJoinDB, Event, USELOG, ACCOUNTDB_INFO_START, GAMEDB_INFO_END, GAMEDB_INFO_START, LOGINDB_INFO_START, MUMNGDB_INFO_START, SERVERINFO_START, USELOGDB_INFO_START, ExDB, Munonline ExDB. Còn DEVILSQURE_RANKING thì các bạn chọn Change the default database to và chọn Ranking
    c. Thiết lập Server
    Bạn mở file D:\muserver\data\commonserver.cfg và sửa tất cả các địa chỉ IP 192.168.0.2 thành 127.0.0.1.
    Tạo 1 shortcut của file main vào properties của shortcut ở ô Target thêm vào connect /u127.0.0.1 /p44405
    Ví dụ đây là shortcut của tôi [ "D:\Program Files\Webzen\Mu\main.exe" connect /u127.0.0.1 /p44405 ]
    Trước khi chơi bạn vào D:\muserver\Links và chạy từng link từ 1 đến 8,
    [C]...>> Thiết lập user
    Start --> Program --> Microsoft SQL Server 2000 --> Enterprise Manager
    chọn mục Security --> bấm phải chuột vào Logins và chọn New Login..
    - Tab General:
    + Name: click vào nút ... chọn tên nào bắt đầu bằng IUSR_xxxxxxx ( xxxxxxx: là tên của SQL server), bấm Add, bấm OK
    + Default: Database chọn MuOnline
    - Tab Server Roles: đánh dáu mục System Administrators
    - Tab Database Access: chọn MuOnline và Ranking
    Click phải vào sa --> Properties
    - Tab General: Authentication Password gõ vào cái mà bạn muốn ( theo tôi nên xóa nó đi)
    - Tab Database Access: chọn MuOnline và Ranking (nếu thấy chưa chọn còn chọn hết rồi thì kệ nó)
    - Nhấn OK ...sẽ hiện lên yêu cầu Xác nhận Pass ...dể trống nếu bước trên bạn xóa nó đi.
    Mở file D:\muserver\mu2003_event_server\data\svconfig và xóa si26208$$
    Mở file D:\muserver\Ranking server\svconfig và xóa si26208$$
    [TRÊN LÀ BÀI VIẾT CỦA ANGELHELL tui chỉnh sửa đôi chút cho phù hợp với winXP ]
    [D]...>>> Cách đăng ký Account để play.
    1.Cài đặt IIS (nếu chưa cài cái này mới làm nhé)
    --> vào ControlPannel --> Add or Remove Programs --> chọn phần Add/remove Windows components -->Click đánh dấu vào Internet informations services (IIS) --> NEXT ...đến đây bạn phải bỏ CD cài đặt HĐH WinXP của bạn vào ...đợi ...sau đó bạn mở IE browser lên gỏ thử vào add dòng này [Only registered and activated users can see links. ] nếu có trang web hiện ra thì bạn thành công rùi đó ...tiếp tục
    2.Tải cái này về [Only registered and activated users can see links. ]
    giải nén ...bỏ 3 file đó vào thư mục C:\Inetpub\wwwroot xong
    bây giờ mở IE lên gõ [Only registered and activated users can see links. ] -->đăng ký ACC
    ====> OK bây giờ bạn đã có thể play MU trên máy mình rùi...nhưng mà vẫn phải Connect lúc đầu bây giờ làm tiếp để vứt bỏ chuyện connect vô sọt rác.
    [E]..>> Chấm dứt cái connect
    1.Bạn mở file host lên thêm vào
    127.0.0.1 gg.muchina.com
    127.0.0.1 ogg.muchina.com
    2.Tạo folder vầy nè C:\Inetpub\wwwroot\GameGuard\RealServer
    Rồi tải file từ [Only registered and activated users can see links. ] về giải nén lấy mấy file GG cho vào
    Chú ý nếu chưa là thành viên của regazone thì bạn phải Đăng ký acc ,login vào thì mới tải được. file chưa đến 1Mb đâu...
    Xong bây giờ bạn Chạy 8 links và bắt đầu play MUoffline mà không cần connect .......
    À quên bạn nên chỉnh RAM ảo nhiều lên bằng cách vào properties của Mycomputer -->tag Advanced --> chọn settings của dòng Performance --> Tag Advanced --> Change -->chọn những ở cứng còn trống nhiều --> click
    chọn custom size ...dòng đầu gõ dung lượng sử dụng, dòng hai gõ dung lượng tối đa cho phép lấy---> nhấn SET --> OK
    =====================
    Nếu máy bạn rề quá tui nghĩ bạn nên re-install lại HĐH cho mạnh gỡ bỏ những CT không cần thiết ...và một bí kíp để giữ cái Computer của bạn không "ỉu" thì hằng tuần bạn nhớ vào Accesories > System tools >Disk Defragmenter
    để chống phân mảnh ổ đỉa của bạn... ngoài ra bạn cũng nên vào Properties của Mycomputer >tag System restore >click chọn Turn off system restore on all drives
    .v.v.v.
    =====================
    Máy của Tui P4(c) RAM có 128 thui nhưng mà chơi ngon lành he he ...
    Chúc bà con thành công !
    Lần sửa cuối bởi Destruct, ngày 23-03-09 lúc 04:26 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Destruct xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên anhtuan0650's Avatar
    Thanks
    9

oc luoi gần chết muốn ăn sẳn mà ko dc
    Khách viếng thăm hãy cùng anhtuan0650 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Một nơi nào đó ở Thiên Đường
    Thanks
    0

Command để wrap tới các map được không anh?
    Khách viếng thăm hãy cùng nhatlinh_3737 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Donghoi City
    Thanks
    27

Không ^^! Cái này chưa Add thêm lệnh đến các Maps như Exile, Tarkan2, Davias 2-3-4... Còn các Maps khác thì vẫn bình thường!

Thành Viên
    Thanks
    0

bạn ơi chỉ cho cách tải mấy file GG ở Ragezone với, tôi vào web đó mà nó chỉ hiện ra trang chủ mặc dù tui cũng có tài khoản, với thêm cho tui hỏi cái lỗi này luôn: khi chạy các link từ 1 đến 7 bình thường, link 8 bị lỗi này:
    [Only registered and activated users can see links. ]

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Donghoi City
    Thanks
    27

Trích dẫn Gửi bởi ksqt9x [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn ơi chỉ cho cách tải mấy file GG ở Ragezone với, tôi vào web đó mà nó chỉ hiện ra trang chủ mặc dù tui cũng có tài khoản, với thêm cho tui hỏi cái lỗi này luôn: khi chạy các link từ 1 đến 7 bình thường, link 8 bị lỗi này:
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Bài trên chỉ mang tính chất tham khảo mà thôi. Bạn hãy đọc kỹ những bước config cài đặt Server, còn những gì trong bài nói cần tải thì kệ nó. Bạn thay IP của các Links bằng cách vào Properties của chúng và sửa.

Thành Viên
    Thanks
    0

mình chỉ muốn hỏi cái lỗi đó là bị gì thôi, lỗi của link 8 đó

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Donghoi City
    Thanks
    27

Bạn thay IP của các Links bằng cách vào Properties của chúng và sửa.
    Cài Loopback để lấy IP và thay vào đó!

Thành Viên
    Thanks
    0

thank bạn, để mình thử, cài Loopback là cài mạng ảo hả

Trang 9 của 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 8 9 10 11 19 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. CzF MuEditor 1.05B - Season III Ep2 Features
    Bởi bachcotsau trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 24-02-09, 12:11 AM
  2. [Web Project] Web MU by 2K7 Team
    Bởi TitanRain trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 27-11-07, 04:06 PM