(New) Video hướng dẫn cài cabal ko thể đơn giản hơn - Trang 8
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Xem kết quả Bình chọn: Bài viết có ích chư

Người bình chọn
46. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Tốt

32 69.57%
  • Rất tốt

14 30.43%
Trang 8 của 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 10 ... CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 153
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: (new)video hướng dẫn cài cabal ko thể đơn giản hơn

Hem hiểu chỗ path client cài thế nào ấy. VD cài theo thứ tự login-->GG-->RZ-->cf thì có phải ta giải nén thư mục login sau đó paste chèn vào path(cabal đã cài) tiếp theo gg,rz và cf làm tương tự như vậy đúng không ? Mình chỉ biết làm như vậy thôi nhưng chả biết đúng hay sai pác nào chỉ hộ em với
    Khách viếng thăm hãy cùng Tommy91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

bó tay với cha nội này , ông ko biết thật hay cố tình ko biết để spam vậy , thời đại nào rồi mà còn hỏi cách copy với paste , bộ mới biết dùng máy tính ah, ông thích giải nén thế nào mà chả đc , sau đó copy theo thứ tự , vì là cóp đè nên nếu có hiện thông báo hỏi thì chỉ cần yes to all là đc , còn ko thì cứ làm theo các bước thôi (đã hiểu chưa )
    Khách viếng thăm hãy cùng mazhzil xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Chắc là "chưa" ^^! Cho mình hỏi thêm mấy cái với!
    - Cách tạo các even trong cabal như thế nào vậy?
    - Đây là chạy trên sv rangeon đúng không nhỉ vậy để làm sever offline (ko có net) thì làm thế nào vậy?
    - Mình có thằng em nó cũng muốn chơi game này mày mình cả nó đều nối chung mạng lan và internet vậy cho mình hỏi làm cách nào để mình cả nó chơi chung sever trường hợp máy mình là máy chủ đi
    Lần sửa cuối bởi Tommy91, ngày 30-06-10 lúc 06:49 PM.

Thành Viên 1vuonchuoi9's Avatar
    Đang ở
    tổ tôm
    Thanks
    18

Chắc là "chưa" ^^! Cho mình hỏi thêm mấy cái với!
    - Cách tạo các even trong cabal như thế nào vậy?
    - Đây là chạy trên sv rangeon đúng không nhỉ vậy để làm sever offline (ko có net) thì làm thế nào vậy?
    - Mình có thằng em nó cũng muốn chơi game này mày mình cả nó đều nối chung mạng lan và internet vậy cho mình hỏi làm cách nào để mình cả nó chơi chung sever trường hợp máy mình là máy chủ đi
    1 - lúc cài sv có hướng dẫn
    2 - chơi bt | ragezone là hd offline mà
    3 - như bạn chơi offline bởi connect đến centos cũng như bạn connect đến 1 máy ảo rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng 1vuonchuoi9 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Chả hiểu sao mình cài đến chỗ restone databases thì cái MSSQL sever của mình chẳng có cái sever nào hết cả. Mình làm đúng theo hướng dẫn và làm đi làm lại cả chục lần rồi mà không đc. Mấy lần trước cũng như thế này nhưng chả nhớ mình kích vào đâu lại được bây giờ thì chịu rùi. Ai cho mình biết nguyên nhân và cách khắc phục với

Thành Viên
    Thanks
    0

Và đây là video hướng dẫn(việt hóa 100% đảm bảo cài được chỉ trong 1 lần đầu tiên)
    video 1 [Only registered and activated users can see links. ]
    video 2 [Only registered and activated users can see links. ]
    video 3 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu làm được thì đừng quên thank cho mình nhá.
    nếu chưa làm đc thì down thêm cái này video:[Only registered and activated users can see links. ]
    về mà nghiên cứu kỹ cái này đi , hd đến thế mà ko đc nữa thì tôi cũng chịu , hd = video còn ko đc nữa thì hd = viết này sao ăn thua

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi 1vuonchuoi9 [Only registered and activated users can see links. ]
    1 - lúc cài sv có hướng dẫn
    2 - chơi bt | ragezone là hd offline mà
    3 - như bạn chơi offline bởi connect đến centos cũng như bạn connect đến 1 máy ảo rồi
    Bạn ơi ý mình hỏi là mình tự làm even như thế nào như kiểu là mình tự phát triển game ấy
    cái thứ 2 và 3 mình muốn hỏi là sau khi làm xong rồi thì làm thế nào để chơi online cho mọi người chơi chung với mình ấy (mình làm admin)
    Vất vả sau 1 buổi sáng cũng đã cài xong còn thiếu mỗi bước "you connect server faild,please try later"
    Hình như chủ thớt đăng thiếu bước này hay sao mà ai làm cũng bị như vậy ai biết cách sửa lại lỗi này chỉ mình với

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Tommy91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi ý mình hỏi là mình tự làm even như thế nào như kiểu là mình tự phát triển game ấy
    cái thứ 2 và 3 mình muốn hỏi là sau khi làm xong rồi thì làm thế nào để chơi online cho mọi người chơi chung với mình ấy (mình làm admin)
    Vất vả sau 1 buổi sáng cũng đã cài xong còn thiếu mỗi bước "you connect server faild,please try later"
    Hình như chủ thớt đăng thiếu bước này hay sao mà ai làm cũng bị như vậy ai biết cách sửa lại lỗi này chỉ mình với
    Thứ 1 tự làm event kiểu pt game nói thật đến thuận thiên kiếm của vinagame cũng còn éo làm được mà phải nhờ trung quốc nữa là thì làm sao có ai chỉ ông đc , câu này nên suy nghĩ kỹ trước khi hỏi đi ( event của cabal này chỉ là 1 database - giống kiểu cơ sở dữ liệu trong game thôi - để làm các quets trong game ấy - ko biết nói thề này đúng ko nhỉ )
    Còn thứ 2 ip của server vẫn đặt chung ( nếu làm theo hướng dẫn của phien-nhatrang thì là 192.168.1.250 ) còn ip của máy thì đổi đi , vd của ông là 192.168.1.200 thì máy khác sẽ là 192.168.1.201 chẳng hạn , cái khác để nguyên
    Còn cái cuối cùng không phải thiếu gì cả mà cài chuẩn + đúng thì sẽ tự động connect đc thôi , lỗi đấy ko có gì cả thoát ra đăng nhập lại mấy lần thử xem , cài thành công đôi khi đăng nhập vẫn bị lỗi đấy mà

Thành Viên 1vuonchuoi9's Avatar
    Đang ở
    tổ tôm
    Thanks
    18

1 - mở port rộng 1 tý từ 3800 > 3900 ok all |
    lúc cabal_config đoạn điền ip WAN or LAN thì bạn điền IP WAN vào hoặc nó hỏi có tự tìm ip WAN k thì chọn đánh "Y"
    2 - config sai ip ! theo mình bạn nên tự config cho mình 1 ip riêng
    Khách viếng thăm hãy cùng 1vuonchuoi9 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên sofun12's Avatar
    Thanks
    0

Bạn ơi lúc mình mở cái Other trong file Centos thì lúc lên mình bấn vào Power on để khởi động thì nó báo lỗi:
    VMware Workstation cannot open one of the virtual disks needed by this VM because it is larger than the maximum file size supported by the host file system. Some remote file systems do not support files larger than 2 GB, even though the file system on the server might.
    Cannot open the disk 'D:\Centos 4.7\Centos\CentOS 4.7 with installed Cabal Server\CentOS-4.7\CentOS4.vmdk.vmdk' or one of the snapshot disks it depends on.
    Reason: The file is too large.
    Khách viếng thăm hãy cùng sofun12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 8 của 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 10 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Video hướng dẫn tạo Cabal offline 100% success
    Bởi kelalung trong diễn đàn Cabal Online
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 10-09-14, 04:15 PM
  2. New Server Cabal EP2 Offline + Video hướng dẫn
    Bởi fancy90 trong diễn đàn Cabal Online
    Trả lời: 44
    Bài viết cuối: 10-09-14, 04:12 PM
  3. [Video]Cabal online 2, Kinh thiên động địa 2
    Bởi kelalung trong diễn đàn Cabal Online